வேர்ட்லே ஒன்ஸ் இன் எ டே என்ற ஆன்லைன் வார்த்தை விளையாட்டு சமீபத்தில் பிரபலமாகி வருகிறது. கேம் இணையத்தில் வைரலான சில நாட்களுக்குப் பிறகு, Wordle இன் பல நாக்ஆஃப்கள் தோன்றின ஆப்பிள் ஆப் ஸ்டோர் மற்றும் google play store, ஆப்பிள் ஏற்கனவே இன் வேர்ட் ஸ்பின்-ஆஃப் மற்றும் அகற்றப்பட்டது wordl குளோன் அதன் ஆப் ஸ்டோரிலிருந்து பயன்பாடுகள்.
ஆப் ஸ்டோரில் இந்த போலி செயலிகளில் ஒன்றை உருவாக்கிய டெவலப்பர் சாக் ஷாட், இணையத்தில் பின்னடைவைச் சந்தித்த பிறகு ட்விட்டரில் மன்னிப்பு கேட்டுள்ளார். ஒரு ட்விட்டர் நூலில், அவர் ‘ஒரு வரம்பைத் தாண்டிவிட்டதை’ உணர்ந்ததாகவும், ‘இனி ஒருபோதும் அதற்கு அருகில் எதையும் செய்ய மாட்டேன்’ என்றும் கூறினார்.

வேர்ட்லே என்பது வேறொரு விளையாட்டின் ரிப்ஆஃப் என்று நம்பி, வேர்ட்லே என்ற வார்த்தை வர்த்தக முத்திரை அல்ல, அதே பெயரில் தொடர்பில்லாத பிற சொல் பயன்பாடுகள் உள்ளன என்பதன் அடிப்படையில் அவர் தனது கணக்கீடுகளை செய்தார்.
இப்போது, ​​அசல் வேர்ட்லே கேம் விளையாட இலவசம் மற்றும் அனைவருக்கும் எந்த கட்டணமும் இல்லாமல் கிடைக்கும். ஆனால், ஷகீத் ஆண்டு உறுப்பினர் கட்டணமாக $30 வசூலித்து வந்தார். “எனது ஒவ்வொரு செயலியிலும் நான் சந்தாக்களை வைத்துள்ளேன். நீங்கள் ஆப் ஸ்டோரில் பணம் சம்பாதிப்பது எப்படி” என்று அவர் இந்த விஷயத்தை நியாயப்படுத்தினார்.

ஷக் தனது ட்வீட்களில், வேர்ட்லியின் தயாரிப்பாளரான ஜோஷ் வார்டலுடன் தொலைபேசியில் 30 நிமிடங்கள் பேசியதையும் குறிப்பிட்டுள்ளார். அவர் வார்ட்கேவை மூன்று விஷயங்களைச் செய்யும்படி வற்புறுத்த முயன்றார்- “அ) ஒரு பெரிய உரிமக் கட்டணம் (100k+), b) Office Wordle பயன்பாட்டை உருவாக்க என்னுடன் பங்குதாரர் அல்லது c) வருமானத்தில் ஒரு சதவீதத்தை அவருக்கு அனுப்பவும்” ட்வீட்.
அவரது திகைப்புக்கு, வார்டில் ஆர்வம் இல்லை என்று கூறினார். அதற்கு சாகா, பெயரை மாற்றுவது குறித்து பரிசீலிப்பதாக கூறினார். ஆப்பிள் செயலியை அகற்றியபோது அவர் மற்ற விருப்பங்களைப் பார்த்துக் கொண்டிருந்தார்.
வார்டில் இணையதளத்தில் மட்டுமே விளையாட முடியும் மற்றும் மொபைல் பயன்பாடு இல்லை. அந்த தலைப்புடன் ஆப் ஸ்டோரில் மீதமுள்ள ஒரே தயாரிப்பு Wordle!, நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஸ்டீவன் க்ராவோட்டா உருவாக்கிய நேர அடிப்படையிலான கேம். Wordle இலிருந்து இந்த குளோன் செய்யப்பட்ட பயன்பாடுகளை Google இன்னும் அகற்றவில்லை.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *