தனிப்பட்ட ஆடியோவைப் பொறுத்தவரை சோனி உலகின் முன்னணி பிராண்டுகளில் ஒன்றாகும், மேலும் உயர்தர வயர்லெஸ் ஹெட்ஃபோன்கள், இயர்போன்கள் மற்றும் உண்மையான வயர்லெஸ் இயர்போன்களை தொடர்ந்து உற்பத்தி செய்கிறது. நிறுவனம் LDAC புளூடூத் கோடெக்கை உருவாக்கியுள்ளது, இது உயர் தெளிவுத்திறன் கொண்ட ஆடியோ ஸ்ட்ரீம்கள் மற்றும் கோப்புகளுடன் சிறந்த ஆடியோ தரத்திற்காக புளூடூத் வழியாக அதிக தரவு பரிமாற்றத்தை அனுமதிக்கிறது. சோனியின் சமீபத்திய தயாரிப்பு இந்த பகுதியில் அதன் அனைத்து நிபுணத்துவத்தையும் ஒருங்கிணைக்கிறது; WF-1000XM4 ட்ரூ வயர்லெஸ் இயர்போன்கள் மற்ற முக்கிய அம்சங்களுடன் முதன்மை தர ஒலி தரத்தை உறுதியளிக்கின்றன.

19,990, Sony WF-1000XM4 இன் வாரிசு WF-1000XM3, மேலும் திறமையான மற்றும் அம்சம் நிறைந்த கேட்கும் அனுபவத்தை உறுதியளிக்கிறது. செயலில் இரைச்சல் ரத்துசெய்தல், மொபைல் பயன்பாட்டு ஆதரவு மற்றும் வயர்லெஸ் சார்ஜிங் ஆகியவற்றுடன், WF-1000XM4 ஆனது LDAC புளூடூத் கோடெக்கை ஆதரிக்கிறது, இது இணக்கமான மூல சாதனங்களுடன் சிறந்த ஒலி தரத்தை உறுதியளிக்கிறது. நீங்கள் இப்போது வாங்கக்கூடிய உண்மையான வயர்லெஸ் இயர்போன்களின் சிறந்த ஜோடி இதுதானா? இந்த மதிப்பாய்வில் கண்டுபிடிக்கவும்.

sony wf1000xm4 விமர்சனம் top sony

Sony WF-1000XM4 LDACக்கு கூடுதலாக SBC மற்றும் AAC கோடெக்குகளை ஆதரிக்கிறது

Sony WF-1000XM4 இல் நீங்கள் எதிர்பார்க்கும் அனைத்து விவரக்குறிப்புகள் மற்றும் அம்சங்கள்

போன்ற சில முன்னணி உண்மையான வயர்லெஸ் இயர்போன்கள் சென்ஹைசர் மொமண்டம் ட்ரூ வயர்லெஸ் 2 மற்றும் சோனி WF-1000XM3 மிகவும் மலிவு மற்றும் இடைப்பட்ட விருப்பங்களை விட கணிசமாக பெரியது, மேலும் சோனி WF-1000XM4 ஒரு பெரிய ஜோடி. இதற்கு ஒரு காரணம் சோனி V1 ஒருங்கிணைந்த செயலி ஆகும், இது செயலில் இரைச்சல் ரத்து மற்றும் LDAC புளூடூத் கோடெக் ஆதரவை வழங்குகிறது.

XM3 ஐ விட சற்று சிறியதாக இருந்தாலும், XM4 இயர்பீஸ்கள் குறிப்பிடத்தக்க அளவில் பெரியதாக இருக்கும். சிலிகான் காது குறிப்புகளின் உதவியுடன் அவை உங்கள் காதுகளில் இருக்கும். இயர்பீஸ்கள் என் காதுகளில் சற்று அபாயகரமாக ஒட்டிக்கொண்டன, மேலும் அன்றாடப் பயன்பாட்டுடன், குறிப்பாக நான் பயணத்தில் இருந்தபோது, ​​சிறிது சிறிதாக நகர்ந்தன. இருப்பினும், இரைச்சலைத் தனிமைப்படுத்துவது பயனுள்ள செயலில் உள்ள சத்தம் ரத்துசெய்யப்படுவதை உறுதிசெய்ய போதுமானதாக இருந்தது, மேலும் எனக்கு ஆறுதல் அல்லது நீண்ட காலத்திற்கு இந்த இயர்போன்களைப் பயன்படுத்துவதில் எந்தப் பிரச்சினையும் இல்லை.

Sony WF-1000XM4 இன் இயர்பீஸ்கள் பிளாஸ்டிக்கால் செய்யப்பட்டவை, ஆனால் அவை ஒரு நல்ல பூச்சு மற்றும் வெளிப்புற மைக்ரோஃபோன்களில் ஒன்றைக் கொண்டிருக்கும் ஒவ்வொன்றிலும் ஒரு சிறிய உலோக உச்சரிப்பு. ஒவ்வொரு இயர்பீஸின் மேற்புறத்திலும் இரண்டாவது வெளிப்புற மைக்ரோஃபோன் உள்ளது, மேலும் மூன்றாவது மைக்ரோஃபோன் ANCக்கு உதவ உள்ளே வைக்கப்பட்டுள்ளது. இயர்பீஸின் வெளிப்புறத்தில் உள்ள வட்டப் பகுதியானது தனிப்பயனாக்கக்கூடிய கட்டுப்பாடுகளால் தொடு உணர்திறன் கொண்டது, மேலும் உட்புறங்களில் அருகாமை சென்சார்கள் உள்ளன, அவை அணிந்திருக்கும்போது அல்லது அணைக்கப்படும்போது தானாகவே இசையை இயக்கி இடைநிறுத்துகின்றன. அல்லது இல்லாதபோது அவற்றை முடக்கலாம். பயன்படுத்த. ,

Sony WF-1000XM4 இயர்பீஸ் நீர் எதிர்ப்பிற்காக IPX4 என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. எனது மறுபரிசீலனை அலகு ‘சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த’ மறுசுழற்சி செய்யக்கூடிய தொகுப்பில் வந்தது. பேக்கேஜில் மூன்று ஜோடி நுரை காது குறிப்புகளை நான் கண்டேன், ஆனால் இந்தியாவில் விற்கப்படும் யூனிட்களில் பெட்டிக்கு பதிலாக மூன்று ஜோடி சிலிகான் காது குறிப்புகள் இருக்கும் என்பதை Sony உறுதிப்படுத்தியுள்ளது, இது ஃபோம் டிப்ஸ் பொதுவாக சிறந்த சத்தத்தை தனிமைப்படுத்தும் என்பதால் சற்று ஏமாற்றம் அளிக்கிறது. , இந்த மதிப்பாய்வுக்காக சோனியால் எனக்கு ஒரு ஜோடி சிலிகான் காது குறிப்புகள் தனித்தனியாக வழங்கப்பட்டன, இது வாங்குபவர்களின் அனுபவத்தைப் பொருத்தும்.

Sony WF-1000XM4 இல் உள்ள தொடு கட்டுப்பாடுகள் Sony Headphone Connect பயன்பாட்டின் மூலம் தனிப்பயனாக்கக்கூடியவை, இருப்பினும் இது தனிப்பட்ட சைகைகள் மற்றும் செயல்களைத் தேர்ந்தெடுக்க பயனர்களை அனுமதிப்பதற்குப் பதிலாக ஒரு செயல்பாட்டுத் தொகுப்பிற்கு மட்டுப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. ஒவ்வொரு இயர்பீஸுக்கும் தனித்தனியாக செட் ஒதுக்கப்படும், மேலும் உங்கள் விருப்பங்களின் அடிப்படையில் மாற்றலாம். ஆக்டிவ் இரைச்சல் கேன்சலேஷன் மற்றும் சிங்கிள்-டேப் மற்றும் க்யிக் ஃபோகஸ் மோடு மூலம் தொடர்ந்து அழுத்துவதன் மூலம் கேட்கும் பயன்முறைக்கு இடையே சுற்றுப்புற ஒலிக் கட்டுப்பாடுகளுக்கான ஒரு தொகுப்பு உள்ளது. இரண்டாவது தொகுப்பு பிளேபேக் மற்றும் குரல் உதவியாளர் கட்டுப்பாடுகளை செயல்படுத்துகிறது, இறுதியாக, மூன்றாவது தொகுப்பு உங்களுக்கு ஒலியளவைக் கட்டுப்படுத்துகிறது.

இடதுபுற இயர்பீஸில் சுற்றுப்புற ஒலிக் கட்டுப்பாட்டையும் வலதுபுறத்தில் பிளேபேக் கன்ட்ரோலையும் இயக்கியிருந்தேன், ஆனால் மூன்று இரண்டு செட்களுக்கு இடையே தேர்வு செய்ய வேண்டிய அவசியம் சற்று வெறுப்பாக இருந்தது. ஹெட்செட்டிலிருந்து நேரடியாக ஒலியளவையும் என்னால் கட்டுப்படுத்த முடிந்திருக்கும்.

Sony WF-1000XM4 இன் சார்ஜிங் கேஸ், இயர்பீஸின் நிறம் மற்றும் அமைப்புடன் பொருந்துகிறது. இது மிகவும் பெரியதாக இல்லை, இது பாக்கெட்டில் வைக்கக்கூடியதாகவும், எளிதாக எடுத்துச் செல்லவும் செய்கிறது. சார்ஜ் செய்ய பின்புறத்தில் USB Type-C போர்ட் உள்ளது, மேலும் மூடிக்கு கீழே ஒரு நிலை காட்டி விளக்கு உள்ளது. சார்ஜிங் கேஸ் Qi வயர்லெஸ் சார்ஜிங்கையும் ஆதரிக்கிறது.

Sony WF-1000XM4 இல் உள்ள இயர்பீஸ்கள் LDAC கோடெக்குடன் 20-40,000Hz அதிர்வெண் மறுமொழி வரம்பை ஆதரிக்கும் 6mm டைனமிக் இயக்கிகளைக் கொண்டுள்ளது (மற்ற கோடெக்குகளில் 20-20,000Hz அதிர்வெண் வரம்பு) மற்றும் 990kbps வரை ஸ்ட்ரீமிங் பிட்ரேட்டுகள். இணைப்பிற்காக, இயர்போன்கள் SBC, AAC மற்றும் LDAC புளூடூத் கோடெக்குகளுக்கான ஆதரவுடன் புளூடூத் 5.2 ஐப் பயன்படுத்துகின்றன. கூகிள் ஃபாஸ்ட் ஜோடிக்கான ஆதரவும் உள்ளது, ஹெட்செட்டை கூகிள் கணக்கில் இணைப்பதன் மூலம் ஆண்ட்ராய்டு ஸ்மார்ட்போன்களுடன் விரைவாக இணைவதை செயல்படுத்துகிறது.

சோனியின் ஹெட்ஃபோன் கனெக்ட் WF-1000XM4 இயர்போன்களுக்கான துணைப் பயன்பாடாகச் செயல்படுகிறது, இது கட்டுப்பாடுகளைத் தனிப்பயனாக்க, சமநிலை அமைப்புகளை மாற்ற மற்றும் இயர்பீஸ் மற்றும் சார்ஜிங் கேஸின் பேட்டரி அளவைச் சரிபார்க்க உங்களை அனுமதிக்கிறது. 360 ரியாலிட்டி ஆடியோ அமைப்புகள், ஸ்பீக்-டு-அரட்டை, DSEE ஆடியோ பயன்முறை, குரல் உதவியாளர் விருப்பத்தேர்வுகள், ஆட்டோ பவர்-ஆஃப் மற்றும் பலவற்றையும் நீங்கள் மாற்றலாம்.

உங்கள் பயன்பாட்டு விருப்பங்களைப் பொறுத்து, இணைப்பு நிலைத்தன்மையை விட ஒலியின் தரத்திற்கு முன்னுரிமை அளிக்கும் வகையில் இயர்போன்களை அமைக்கலாம். ஒட்டுமொத்தமாக, இது ஹெட்செட்டிற்கு ஃபார்ம்வேர் புதுப்பிப்புகள் கிடைக்கும்போது, ​​​​இயர்போன்கள் மற்றும் அதன் அம்சங்களின் மீது அதிக கட்டுப்பாட்டை அனுமதிக்கும் ஒரு சிறந்த பயன்பாடாகும்.

sony wf1000xm4 விமர்சனம் முக்கிய 3 சோனி

Sony WF-1000XM4 தொடு கட்டுப்பாடுகளைக் கொண்டுள்ளது, இது சோனி ஹெட்ஃபோன்கள் இணைப்பு பயன்பாட்டின் மூலம் தனிப்பயனாக்கப்படலாம்.

சோனி WF-1000XM4 இன் பேட்டரி ஆயுள் விதிவிலக்கானது அல்ல, ஆனால் அதன் அம்சங்கள் மற்றும் விவரக்குறிப்புகளைக் கருத்தில் கொண்டு இது மிகவும் ஒழுக்கமானது. மியூசிக் மற்றும் ஆடியோபுக்குகளைக் கேட்பது மற்றும் அழைப்புகளை எடுப்பது, பொதுவாக ரத்துசெய்தலுடன் செயலில் உள்ள சத்தத்துடன், கலப்பு பயன்பாட்டுடன் (சோனி கூறும் எட்டு மணிநேரம்) ஒரே சார்ஜில் இயர்பீஸை ஆறு மணிநேரம் பயன்படுத்த முடிந்தது. சார்ஜிங் கேஸ் இயர்பீஸில் இரண்டு முழு சார்ஜ்களைச் சேர்த்தது, ஒரு சார்ஜ் சுழற்சிக்கு சுமார் 18 மணிநேரம் மொத்த பேட்டரி ஆயுள். சுமார் 90 நிமிடங்களில் 10W சார்ஜர் மூலம் கேஸை முழுமையாக சார்ஜ் செய்ய முடியும், மேலும் வயர்லெஸ் சார்ஜிங் இயற்கையாகவே அதிக நேரம் எடுக்கும்.

Sony WF-1000XM4 இல் நல்ல ஒலி தரம் மற்றும் ANC

சோனி ஓவர்-இயர் ஹெட்ஃபோன்கள் போன்றவை WH-1000XM4 இது சிறிது காலமாக முன்னணியில் உள்ளது, ஆனால் நிறுவனத்தின் உண்மையான வயர்லெஸ் வரம்பு, பிரீமியம் பிரிவில் ஆப்பிள் மற்றும் சாம்சங்கின் போட்டியாளர்களைப் போல் ஈர்க்கவில்லை. WF-1000XM4 அந்த போக்கில் ஒரு பெரிய மாற்றத்தை பிரதிபலிக்கிறது, மேலும் உண்மையான வயர்லெஸ் ஆடியோ பிரிவில் சிறந்தவற்றில் சோனியை உறுதியாக போட்டியிட வைக்கிறது.

சோனி WF-1000XM4 ஐ சிறப்புபடுத்தும் முக்கிய அம்சம் LDAC புளூடூத் கோடெக்கிற்கான ஆதரவாகும், இது உண்மையான வயர்லெஸ் இயர்போன்களுக்கான அரிய விவரக்குறிப்பாகும். கூடுதலாக, Sony ஆனது இணைப்பு நிலைத்தன்மையுடன் பழைய தயாரிப்புகளின் பல சிக்கல்களைச் சமாளித்தது, LDAC ஐ அதிக நிலையான AAC கோடெக்கைப் போலவே உள்ளுணர்வு மற்றும் இயற்கையானது, நீண்ட தூரங்களில் கூட பயன்படுத்துகிறது. ஐபோனுடன் ஒப்பிடும்போது ஆண்ட்ராய்டு ஸ்மார்ட்போனுடன் இயர்போன்களைப் பயன்படுத்தும் போது ஒலி தரத்தில் சிறிய ஆனால் குறிப்பிடத்தக்க முன்னேற்றம் ஏற்பட்டது என்பதே இதன் பொருள்.

ஆப்பிள் மியூசிக்கில் 990kbps இல் எல்டிஏசி கோடெக்குடன் ரஸ்கோவின் ஹோல்ட் ஆன் (சப் ஃபோகஸ் ரீமிக்ஸ்) பாடலைக் கேட்டதும், ஆஃபரில் உள்ள ஒலி தரத்தில் நான் உடனடியாக ஈர்க்கப்பட்டேன். இயர்போன்களின் சோனிக் சிக்னேச்சர் தினசரி நுகர்வோரின் வழக்கமான கேட்கும் சுயவிவரத்தைச் சுற்றி வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது, எனவே இது இந்த ஆக்ரோஷமான டப்ஸ்டெப் டிராக்கிற்காக நன்கு வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. இது குறைந்த அதிர்வெண்களுக்கு ஒரு தனித்துவமான சார்புநிலையை உருவாக்கியது, இது ஒரு இறுக்கமான மற்றும் ஆக்ரோஷமான பாஸ் பதிலுக்கு மாற்றப்பட்டது, இது பாதையில் சிறந்ததை வெளிப்படுத்தியது.

ஆப்பிள் மியூசிக்கிலிருந்து உயர் தெளிவுத்திறன் கொண்ட ஆடியோ ஸ்ட்ரீமைப் பயன்படுத்தி, நிறைய விவரங்களைக் கேட்கலாம். ஸ்க்ரிலெக்ஸின் பட்டர்ஃபிளைஸ் மூலம், குரல்கள் சுத்தமாகவும், வியப்பாகவும் ஒலித்தன, தாழ்வுகளின் ஆழமான தாக்குதலுடன் நன்றாக விளையாடியது. மங்கலான கருவி கூறுகள் மற்றும் நுட்பமான பின்னணி குரல்கள் தனித்துவமாகவும் கவர்ச்சியாகவும் ஒலித்தன, குறிப்பாக நடுத்தர முதல் அதிக அளவு வரை.

Sony WF-1000XM4 ஆனது அனைத்து வகைகளின் வேகமான மற்றும் மிகவும் மாறுபட்ட தடங்களுடன் வேகத்தை வைத்திருக்க முடிந்தது, கிட்டத்தட்ட சிரமமின்றி வெவ்வேறு வகைகளுக்கு மாற்றியமைத்தது. Avalanche இன் சிறந்த மாதிரி அடிப்படையிலான Frankie Sinatra WF-1000XM4 நான் சமீபத்தில் பயன்படுத்திய மற்ற உண்மையான வயர்லெஸ் ஹெட்செட்களை விட மிகவும் சிறப்பாக ஒலித்தது. இந்த ஜோடி இயர்போன்கள் டிராக்கின் பிஸியான, வேகமாக மாறிவரும் ஸ்டைலில் முழுமையாக ஈர்க்கவில்லை. நான் அனுபவித்த இனிமையான கேட்கும் அனுபவத்தை வரையறுக்கும் விரிவான மற்றும் ஆற்றல்மிக்க ஒலி கையொப்பத்துடன் அனைத்தும் இணக்கமாக ஒன்றாக இணைக்கப்பட்டன.

sony wf1000xm4 ஒற்றை விமர்சனம் சோனி

சோனி WF-1000XM4 இல் உள்ள ஒவ்வொரு இயர்பீஸிலும் ANC மற்றும் குரல் பிக்-அப்பிற்காக மூன்று மைக்ரோஃபோன்கள் உள்ளன.

சோனி WF-1000XM4 இல் ஆக்டிவ் இரைச்சல் கேன்சலேஷன் எதிர்பார்த்தது போலவே நன்றாக இருந்தது, காது முனைகளில் இருந்து ஒரு பயனுள்ள இரைச்சலை தனிமைப்படுத்தும் முத்திரை உதவியது. ANC ஐ இயக்குவது சத்தம் அளவுகளில் உடனடி வித்தியாசத்தை ஏற்படுத்தியது, அதை என்னால் வீட்டிற்குள்ளும் வெளியேயும் கேட்க முடிந்தது. இந்த இயர்போன்கள் குறிப்பாக நகர்ப்புறங்களில் காற்றின் சத்தம் மற்றும் இடி இடி ஆகியவற்றைக் குறைப்பதில் சிறப்பாக இருந்தன.

இரைச்சல்-ரத்துசெய்யும் செயல்திறன், சத்தமில்லாத சூழலில் கூட, ஆடியோ ஒலியளவை பாதுகாப்பான அளவில் வைத்திருக்க முடிந்தது. ஆப்பிள் ஏர்போட்ஸ் ப்ரோ போன்ற போட்டித் தயாரிப்புகளுடன் சற்றே சிறந்த செயலில் சத்தம் ரத்துசெய்யப்பட்டதை நான் அனுபவித்திருக்கிறேன்.

கேட்க-மூலம் பயன்முறை போதுமான அளவு இயற்கையாக ஒலித்தது, ஆனால் அது சுத்தமாக இல்லை ஆப்பிள் ஏர்போட்ஸ் ப்ரோ, ஸ்பீக்-டு-அரட்டை நன்றாக வேலை செய்தது, ஆனால் மென்மையான பேச்சுக்கு இது மிகவும் உணர்திறன் கொண்டது, இது இசையுடன் சேர்ந்து பாடும் போக்கு இருந்தால் எரிச்சலூட்டும், மேலும் இந்த உணர்திறனை எந்த வகையிலும் சரிசெய்ய முடியாது. கூகுள் அசிஸ்டண்ட் மற்றும் சிரி ஆகிய இரண்டிலும் குரல் உதவியாளர் செயல்பாடு சிறப்பாகச் செயல்பட்டது, மேலும் ANC இயக்கத்தில் இருந்தும் ஆடியோ இயங்கும் போதும், உங்கள் சுற்றுப்புறங்களை விரைவாகக் கேட்பதற்கு விரைவு கவனம் பயன்முறை ஒரு உள்ளுணர்வு வழியாகும்.

Sony WF-1000XM4 ஆனது ஃபோன் அழைப்புகள் மற்றும் ஆடியோபுக்குகளுடன் சிறப்பாகச் செயல்பட்டது—குரல் மற்றும் பேச்சில் கவனம் செலுத்தியது—மேலும் சில சத்தமில்லாத சூழல்களில் கூட புரிந்துகொள்வதில் அல்லது புரிந்துகொள்வதில் எனக்கு எந்தப் பிரச்சினையும் இல்லை. முன்பே குறிப்பிட்டது போல், LDAC கோடெக்கை இயக்கும் போது கூட, 3-4 மீட்டர் தூரத்தில் இணைப்பு நிலையாக இருந்தது.

முடிவு

Sony WF-1000XM4 என்பது எல்லா வகையிலும் முதன்மையான உண்மையான வயர்லெஸ் ஹெட்செட் ஆகும், மேலும் இந்த பிரிவில் உள்ள மற்ற தயாரிப்புகளிலிருந்து தனித்து நிற்கும் ஒரு முக்கிய காரணி உள்ளது – LDAC புளூடூத் கோடெக் ஆதரவு. இது குறிப்பாக ஆண்ட்ராய்டு ஸ்மார்ட்ஃபோன்களுடன் பயன்படுத்துவதற்கு மிகவும் பொருத்தமானதாக அமைகிறது, மேலும் இந்த ஃபார்ம் பேக்டருடன் நீங்கள் பெறக்கூடிய சிறந்த ஒலி தரம். நல்ல ஆக்டிவ் இரைச்சல் கேன்சலேஷன், ஒரு செயல்பாட்டு ஆப்ஸ் மற்றும் ஸ்பீக்-டு-அரட்டை, விரைவு கவனம் முறை மற்றும் குரல் உதவியாளர் ஆதரவு போன்ற பயனுள்ள அம்சங்கள் இதை திறமையான உண்மையான வயர்லெஸ் ஹெட்செட்டாக மாற்ற உதவுகின்றன.

இருப்பினும், நீங்கள் ஐபோனைப் பயன்படுத்தினால், உங்களுக்கு சிறந்த சேவை வழங்கப்படும் ஏர்போட்ஸ் ப்ரோ பல்வேறு காரணங்களுக்காக, சிறந்த இணைப்பு மற்றும் செயலில் உள்ள இரைச்சல் ரத்து, மற்றும் AAC கோடெக்குடன் நடைமுறையில் சிறப்பாக இருக்கும் ஒலி, ஒலி கையொப்பத்தில் சிறிய வித்தியாசத்தை சேமிக்கிறது.


Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *