லாஸ் ஏஞ்சல்ஸில் இரண்டு போலீஸ் அதிகாரிகள் வேலை இழந்துள்ளனர் வீடியோ கேம், Vice.com இன் அறிக்கையின்படி, அவர்கள் கடமையில் Pokémon Go விளையாடுவதைக் கண்டறிந்தனர் மற்றும் நடந்துகொண்டிருக்கும் கொள்ளை குறித்து மூத்த ஒருவருக்கு பதிலளிக்கவில்லை, அதற்காக இருவரும் பணிநீக்கம் செய்யப்பட்டனர் மற்றும் விசாரணை நீதிமன்றத்தின் சமீபத்திய தீர்ப்புக்கு எதிராக அவரது மனு நிராகரிக்கப்பட்டது.
லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ் போலீஸ் அதிகாரி லூயிஸ் லோசானோ மற்றும் எரிக் மிட்செல் ஒரு கொள்ளையடிப்பிற்கு ஒரு கட்டளை அதிகாரியின் பதிலில் உதவ, “வேண்டுமென்றே தனது கடமையைத் துறந்து விளையாடியதற்காக” பணிநீக்கம் செய்யப்பட்டார். போகிமான் மொபைல் கேம் பணியில் இருக்கும்போது”, என்று அதிகாரப்பூர்வ நீதிமன்ற ஆவணங்கள் கூறுகின்றன.
இந்த சம்பவம் ஏப்ரல் 2017 இல் நடந்ததாக கூறப்படுகிறது, ஆனால் லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ் நகர முடிவு மற்றும் “அவரது வேலையை நிறுத்துவதற்கான நகரத்தின் முடிவை சவால் செய்யும் நிர்வாக ஆணையை” எதிர்த்து இருவரும் மேல்முறையீடு செய்தபோது நீதிமன்றம் சமீபத்தில் இறுதி தீர்ப்பை வழங்கியது. ஆனால் கீழ் நீதிமன்றம் அவரது மனுவை நிராகரித்தது.
அறிக்கையின்படி, லாஸ் ஏஞ்சல்ஸில் உள்ள க்ரென்ஷா மாலில் உள்ள மேசியில் நடந்த கொள்ளைக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக இரண்டு போலீஸ் அதிகாரிகளுக்கும் ரோந்து அதிகாரியிடமிருந்து அழைப்பு வந்தது. அவர்கள் கொள்ளை நடந்த இடத்திற்கு அருகில் இருந்தனர், ஆனால் அவர்கள் பதிலளிக்கவில்லை, மாறாக தப்பி ஓடிவிட்டனர்.
வீடியோ மற்றும் ஆடியோ ஆதாரங்களின் அடிப்படையில், இருவரும் இறுதியில் நீக்கப்பட்டனர். அவர் கொள்ளைக்குப் பதிலளிப்பதைப் பற்றிப் பேசியதாகக் கூறப்படுகிறது, ஆனால் அதைத் தேர்வுசெய்யவில்லை, சில நிமிடங்களுக்குப் பிறகு, விளையாட்டில் ஸ்நோர்லாக்ஸைத் துரத்தத் தொடங்கினார்.
உத்தியோகபூர்வ நீதிமன்ற ஆவணங்கள், “தோராயமாக அடுத்த 20 நிமிடங்களுக்கு, [the in-car monitoring system] வைத்திருக்கும் [Mitchell and Lozano] தங்கள் மொபைல் போன்களில் மெய்நிகர் உயிரினங்கள் தெளிவாகத் தெரிந்த பல்வேறு இடங்களுக்குச் சென்றபோது போகிமொனைப் பற்றி விவாதித்துள்ளனர். Snorlax இருப்பிடத்திற்குச் செல்லும் வழியில், அதிகாரி மைக்கேல், அதிகாரி லோசானோவை எச்சரித்தார், ‘ஒரு முழுமையான பேருந்து வந்துவிட்டது’.
“மிஷேல் வெளிப்படையாக ஸ்நோர்லாக்ஸைப் பிடித்த பிறகு – ‘காட்’ எம் – மனுதாரர்கள் ‘கெட் டோகெட்டிக்’ செய்ய ஒப்புக்கொண்டு வெளியேறினர்.”

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *