சுருக்கம்

கடன் வாங்கித் தருவதாகக் கூறி, கால் சென்டர் நடத்தி வந்த குற்றத்தில் ஈடுபட்ட 25 பெண்கள் உள்பட 28 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.

குற்றவாளி கைது…
– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

செய்தி கேட்க

பிரதம மந்திரி வேலை உறுதித் திட்டம் என்ற பெயரில் கடன் பெற்றுத் தருவதாக நாடு முழுவதும் ஆயிரக்கணக்கானோரிடம் பேசி ஏமாற்றிய விவகாரம் வெளிச்சத்துக்கு வந்துள்ளது. குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் கடன் தொகையுடன் மானியம் பெற்று தருவதாக கூறி மோசடி செய்து வந்தனர். 25 பெண்கள் உள்பட 28 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர். இந்த கும்பல் ராம்கர் மகேந்திரா பார்க் பகுதியில் போலி கால் சென்டர் நடத்தி ஏமாற்றி வந்தது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களிடமிருந்து 19 கையடக்கத் தொலைபேசிகள், நான்கு கணினிகள், ஒரு மடிக்கணினி, 83500 பணம் ஆகியவற்றை பொலிஸார் மீட்டுள்ளனர். கைது செய்யப்பட்ட நான்கு முக்கிய குற்றவாளிகள் காஜியாபாத்தைச் சேர்ந்த சுனிதா ஷர்மா (40), டெல்லியைச் சேர்ந்த யோகேஷ் மிஸ்ரா (34), சுபன் கான் (25) மற்றும் டிகு (22) என அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளனர், அதே நேரத்தில் இரண்டு முக்கிய குற்றவாளிகள் தலைமறைவாகியுள்ளனர். கைது செய்யப்பட்ட யோகேஷ் மற்றும் சுபானிடம் போலீசார் விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர். இந்த மோசடியில் முக்கிய குற்றவாளிகளான சுஷில் பார்தி மற்றும் விஜய் பார்தி ஆகியோர் தலைமறைவாகினர். அவர்களை போலீசார் தேடி வருகின்றனர்.

துணை போலீஸ் கமிஷனர் பிரணவ் தயல் கூறுகையில், செக்டார்-5ல் வசிக்கும் பெண் ரோகினி, புத் விஹார் காவல் நிலையத்தில் மோசடி செய்ததாக புகார் அளித்துள்ளார். பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணுக்கு சதீஷ் என்ற நபரிடம் இருந்து அழைப்பு வந்தது. வங்கி ஊழியர் போல் போன் செய்தவர் கடன் கொடுக்க முன்வந்தார். பிரதம மந்திரியின் வேலை உறுதியளிப்புத் திட்டத்தின் கீழ், குறைந்த வட்டியில் வங்கி கடன் வழங்குவதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் கூறினார்.

ஆறு லட்சம் ரூபாய் கடன் வாங்கினால், ஒரு லட்சம் ரூபாய் மானியம் கிடைக்கும். பாதிக்கப்பட்டவர் உடனடியாக கடனுக்கு ஒப்புக்கொண்டார். சில சம்பிரதாயங்களை முடித்த பிறகு, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் பாதிக்கப்பட்டவரிடம், கடனுடன் திருப்பித் தரப்படும் கணக்கில் ரூ. 21500 டெபாசிட் செய்ய வேண்டும் என்று கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவரும் அவ்வாறே செய்து குறிப்பிட்ட கணக்கிற்கு தொகையை மாற்றினார். பாதிக்கப்பட்டவரின் எண் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களால் தடுக்கப்பட்டது. புகாரைப் பெற்ற பிறகு, எஸ்ஹெச்ஓ கெமேந்திர பால் சிங், எஸ்ஐ சுரேந்திர காத்ரி ஆகியோர் விசாரணையைத் தொடங்கினர்.

விசாரணையில் சதீஷ்குமாரின் கணக்கில் இருந்து சுபான் கான் என்ற UPI கணக்கிற்கு பணம் மாற்றப்பட்டது தெரியவந்தது. செவ்வாய்க்கிழமை, ஜிடிகே டிப்போ, ராம்கர், மகேந்திரா பார்க் பகுதியில் உள்ள ஒரு கட்டிடத்தில் சோதனை நடத்தப்பட்டது. சம்பவ இடத்திலேயே, கால் சென்டரில் இருந்த 25 பெண்கள் உள்பட மொத்தம் 28 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர். இதில் 24 பெண்கள் டெலிகாலர்களாக இருந்தனர். மீதமுள்ள சுனிதா, யோகேஷ், சுபன், டிகு ஆகியோர் மோசடிக்கு உறுதுணையாக இருந்தனர். அந்த கும்பலின் முக்கிய குற்றவாளிகளான சுஷில் பார்தி மற்றும் விஜய் பார்தி இருவரும் அங்கிருந்து தப்பி ஓடிவிட்டனர்.

முதற்கட்ட விசாரணையில் குற்றவாளிகள் பல ஆண்டுகளாக போலி கால் சென்டர்களை நடத்தி ஏமாற்றி வந்தது தெரியவந்தது. அழைப்பு மையத்தில் இருந்து ஏராளமான ஆவணங்கள் மீட்கப்பட்டுள்ளன. குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் பெண்களை 8 ரூபாய் முதல் 14-15 ஆயிரம் ரூபாய் வரை சம்பளத்திற்கு டெலிகாலர்களாக வைத்திருந்தனர். இந்த வழக்கில் பல கோடி ரூபாய் மோசடி நடந்துள்ளதாக போலீசார் சந்தேகிக்கின்றனர்.

கரூர் வைஸ்யா வங்கி ஃபதேபுரி வங்கியில் 2 கோடி ரூபாய் மோசடி செய்த நபரை பொருளாதார குற்றப்பிரிவு போலீசார் கைது செய்தனர். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் ஹரியானா மாநிலம் குருகிராமில் உள்ள DLF, Phase-2 இல் வசிப்பவர் அஜய் அரோரா (52) என அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளார். மாடல் டவுன் சொத்தின் போலி ஆவணங்களை வங்கியில் சமர்ப்பித்து, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் இரண்டு கோடி கடன் வரம்பை பெற்றுள்ளனர். இதையடுத்து, வங்கியில் இருந்து ரூ.2.16 கோடி பணம் பறிக்கப்பட்டது.

அந்த சொத்தின் பேப்பரை வங்கி சரிபார்த்தபோது, ​​அது போலியானது என தெரியவந்தது. 2015 ஆம் ஆண்டில், இந்த விவகாரம் பொருளாதார குற்றப்பிரிவுக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது. குற்றவாளியை தப்பியோடிய குற்றவாளியாகவும் நீதிமன்றம் அறிவித்தது. குற்றவாளியை திகார் சிறையில் இருந்து போலீசார் கைது செய்தனர். இரண்டு நாட்களுக்கு முன் மற்றொரு வழக்கில் சிபிஐயால் கைது செய்யப்பட்டார்.

பொருளாதார குற்றப்பிரிவு துணை ஆணையர் முகமது அலி, நவம்பர் 18, 2015 அன்று, தனது குழு மீது மோசடி புகார் வந்ததாக தெரிவித்தார். சாந்தினி சவுக்கில் அமைந்துள்ள கரூர் வைஸ்யா வங்கியின் ஃபதேபுரி கிளையின் மேலாளர் ஆனந்த் கில்டியால் இரண்டு கோடிக்கு மேல் மோசடி புகார் அளித்துள்ளார். 2003 ஆம் ஆண்டில், குற்றம் சாட்டப்பட்ட அஜய் அரோரா மாடல் டவுனில் உள்ள ஒரு குடியிருப்பு வீட்டின் தரைத்தள காகித வங்கியில் அடமானம் வைத்து இரண்டு கோடி கடன் வரம்பை எடுத்ததாக அவர் கூறினார்.

அதன் பிறகு அஜய் 2.16 கோடியை திரும்பப் பெற்றார், ஆனால் அது டெபாசிட் செய்யப்படவில்லை. சரிபார்த்ததில், சமர்ப்பிக்கப்பட்ட ஆவணங்கள் போலியானது என தெரியவந்தது. வழக்கின் புகாரைப் பெற்ற போலீசார், குற்றவாளியைத் தேடத் தொடங்கினர், ஆனால் அவர் முகவரியில் காணவில்லை. விசாரணையில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் பாங்க் ஆப் மகாராஷ்டிரா மற்றும் எஸ்பிஐ வங்கிகளில் இதேபோல் மோசடி செய்தது விசாரணையில் தெரிய வந்தது. அவர் மீது ரூப் நகர் மற்றும் சிபிஐ ஆகிய இடங்களில் ஐந்து வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

வாய்ப்பு

பிரதம மந்திரி வேலை உறுதித் திட்டம் என்ற பெயரில் கடன் பெற்றுத் தருவதாக நாடு முழுவதும் ஆயிரக்கணக்கானோரிடம் பேசி ஏமாற்றிய விவகாரம் வெளிச்சத்துக்கு வந்துள்ளது. குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் கடன் தொகையுடன் மானியம் பெற்று தருவதாக கூறி மோசடி செய்து வந்தனர். 25 பெண்கள் உள்பட 28 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர். இந்த கும்பல் ராம்கர் மகேந்திரா பார்க் பகுதியில் போலி கால் சென்டர் நடத்தி ஏமாற்றி வந்தது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களிடமிருந்து 19 கையடக்கத் தொலைபேசிகள், நான்கு கணினிகள், ஒரு மடிக்கணினி, 83500 பணம் ஆகியவற்றை பொலிஸார் மீட்டுள்ளனர். கைது செய்யப்பட்ட நான்கு முக்கிய குற்றவாளிகள் காஜியாபாத்தைச் சேர்ந்த சுனிதா ஷர்மா (40), டெல்லியைச் சேர்ந்த யோகேஷ் மிஸ்ரா (34), சுபன் கான் (25) மற்றும் டிகு (22) என அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளனர், அதே நேரத்தில் இரண்டு முக்கிய குற்றவாளிகள் தலைமறைவாகியுள்ளனர். கைது செய்யப்பட்ட யோகேஷ் மற்றும் சுபானிடம் போலீசார் விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர். இந்த மோசடியில் முக்கிய குற்றவாளிகளான சுஷில் பார்தி மற்றும் விஜய் பார்தி ஆகியோர் தலைமறைவாகினர். அவர்களை போலீசார் தேடி வருகின்றனர்.

துணை போலீஸ் கமிஷனர் பிரணவ் தயல் கூறுகையில், செக்டார்-5ல் வசிக்கும் பெண் ரோகினி, புத் விஹார் காவல் நிலையத்தில் மோசடி செய்ததாக புகார் அளித்துள்ளார். பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணுக்கு சதீஷ் என்ற நபரிடம் இருந்து அழைப்பு வந்தது. வங்கி ஊழியர் போல் போன் செய்தவர் கடன் கொடுக்க முன்வந்தார். பிரதம மந்திரியின் வேலை உறுதியளிப்புத் திட்டத்தின் கீழ், குறைந்த வட்டியில் வங்கி கடன் வழங்குவதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் கூறினார்.

ஆறு லட்சம் ரூபாய் கடன் வாங்கினால், ஒரு லட்சம் ரூபாய் மானியம் கிடைக்கும். பாதிக்கப்பட்டவர் உடனடியாக கடனுக்கு ஒப்புக்கொண்டார். சில சம்பிரதாயங்களை முடித்த பிறகு, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் பாதிக்கப்பட்டவரிடம், கடனுடன் திருப்பித் தரப்படும் கணக்கில் ரூ.21,500 டெபாசிட் செய்ய வேண்டும் என்று கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவரும் அவ்வாறே செய்து குறிப்பிட்ட கணக்கிற்கு தொகையை மாற்றினார். பாதிக்கப்பட்டவரின் எண் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களால் தடுக்கப்பட்டது. புகாரைப் பெற்ற பிறகு, எஸ்ஹெச்ஓ கெமேந்திர பால் சிங், எஸ்ஐ சுரேந்திர காத்ரி ஆகியோர் விசாரணையைத் தொடங்கினர்.

விசாரணையில் சதீஷ்குமாரின் கணக்கில் இருந்து சுபான் கான் என்ற UPI கணக்கிற்கு பணம் மாற்றப்பட்டது தெரியவந்தது. செவ்வாய்க்கிழமை, ஜிடிகே டிப்போ, ராம்கர், மகேந்திரா பார்க் பகுதியில் உள்ள ஒரு கட்டிடத்தில் சோதனை நடத்தப்பட்டது. சம்பவ இடத்திலேயே, கால் சென்டரில் இருந்த 25 பெண்கள் உள்பட மொத்தம் 28 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர். இதில் 24 பெண்கள் டெலிகாலர்களாக இருந்தனர். மீதமுள்ள சுனிதா, யோகேஷ், சுபன், டிகு ஆகியோர் மோசடிக்கு உறுதுணையாக இருந்தனர். அந்த கும்பலின் முக்கிய குற்றவாளிகளான சுஷில் பார்தி மற்றும் விஜய் பார்தி இருவரும் அங்கிருந்து தப்பி ஓடிவிட்டனர்.

முதற்கட்ட விசாரணையில் குற்றவாளிகள் பல ஆண்டுகளாக போலி கால் சென்டர்களை நடத்தி ஏமாற்றி வந்தது தெரியவந்தது. கால் சென்டரில் இருந்து ஏராளமான ஆவணங்கள் மீட்கப்பட்டுள்ளன. குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் பெண்களை டெலிகாலர்களாக ரூ.8 முதல் 14-15 ஆயிரம் வரை சம்பளத்தில் வைத்து மக்களை சிக்க வைத்துள்ளனர். இந்த வழக்கில் பல கோடி ரூபாய் மோசடி நடந்திருக்கலாம் என போலீசார் எதிர்பார்க்கின்றனர்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *