புதுடெல்லி/ஜெனீவா: பிரதமர் நரேந்திர மோடி ஆன்லைனில் உரையாற்றுகிறார் டாவோஸ் நிகழ்ச்சி நிரல் உச்சிமாநாடு உலக பொருளாதார மன்றம் ஜனவரி 17 ஆம் தேதி தொடங்கும் ஐந்து நாள் நிகழ்வின் முதல் நாளில், உலகின் நிலை குறித்த 2022 ஆம் ஆண்டிற்கான தங்கள் பார்வையைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் பல உலகத் தலைவர்கள் கலந்துகொள்வார்கள்.
கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய் காரணமாக சுவிஸ் ஸ்கை ரிசார்ட் நகரமான டாவோஸில் WEF அதன் உடல் வருடாந்திர கூட்டத்தை ஒத்திவைக்க வேண்டியிருந்தாலும், நிகழ்வுக்கு ஏற்கனவே திட்டமிடப்பட்ட வாரத்தில் தொடர்ச்சியாக இரண்டாவது ஆண்டாக ‘டாவோஸ் அஜெண்டா’ உச்சிமாநாட்டை நடத்துகிறது. 2022 ஆண்டு கூட்டத்தை இந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில் கூட்ட எதிர்பார்க்கிறது.
நிகழ்ச்சியை அறிவித்த WEF, ‘டாவோஸ் நிகழ்ச்சி நிரல் 2022’, 2022 ஆம் ஆண்டிற்கான தங்கள் தொலைநோக்குப் பார்வைகளைப் பகிர்ந்து கொள்வதற்கு முன்னணி உலகத் தலைவர்களுக்கான முதல் உலகளாவிய மன்றமாக இருக்கும் என்றும், ‘உலகின் நிலை’ என்ற கருப்பொருளில் கூட்டப்படுகிறது.
மாநில மற்றும் அரசாங்கத் தலைவர்கள் CEO க்கள் மற்றும் பிற தலைவர்களுடன் முக்கியமான கூட்டு சவால்கள் மற்றும் அவற்றை எவ்வாறு எதிர்கொள்வது என்பது குறித்த ஒரு வார கால உரையாடலில் சேருவார்கள், அதே நேரத்தில் கோடையின் தொடக்கத்தில் தொடங்கும் டாவோஸில் வருடாந்திர கூட்டத்திற்கு இந்த உரையாடல் ஊக்கமளிக்கும். .
மோடியைத் தவிர, ‘ஸ்டேட் ஆஃப் தி வேர்ல்ட்’ சிறப்பு உரையை ஆற்றும் உலகத் தலைவர்களில் ஜப்பான் பிரதமர் கிஷிடா ஃபுமியோ, ஐ.நா. பொதுச் செயலர் அன்டோனியோ குட்டரெஸ், ஐரோப்பிய ஆணையத் தலைவர் உர்சுலா வான் டெர் லேயன், ஆஸ்திரேலியப் பிரதமர் ஸ்காட் மோரிசன், இந்தோனேசிய அதிபர் ஜோகோ ஆகியோர் இடம் பெற்றுள்ளனர். விடோடோ, இஸ்ரேல் பிரதமர் நஃப்தலி பென்னட், அமெரிக்க கருவூல செயலாளர் ஜேனட் எல் யெல்லென் மற்றும் நைஜீரியாவின் துணைத் தலைவர் யெமி ஒசின்பாஜோ.
ஜெனீவாவை தளமாகக் கொண்ட WEF, பொது-தனியார் ஒத்துழைப்புக்கான சர்வதேச அமைப்பாக தன்னை விவரிக்கிறது, முற்றிலும் மாறுபட்ட தொற்றுநோய் அனுபவங்கள் உலகளாவிய பிளவுகளை அதிகப்படுத்தியுள்ளன, அதே நேரத்தில் தடுப்பூசி ஏற்றத்தாழ்வுகள், புதிய விகாரங்கள் ஒன்றாக, சர்வதேச பொருளாதார மீட்சியும் குறைந்துள்ளது.
இருப்பினும், COVID-19 என்பது முக்கியமான உலகளாவிய சவால்களில் ஒன்றாகும், இது உலகத் தலைவர்கள் செயலூக்கமான ஒத்துழைப்புக்கு முன்னுரிமை அளிக்காத வரை சமாளிக்க முடியாததாகிவிடும், எனவே டாவோஸ் நிகழ்ச்சி நிரல் முக்கிய உலகளாவிய பங்குதாரர்களிடையே உறுதியான நடவடிக்கை எடுப்பதில் கவனம் செலுத்தும்.
உலகப் பொருளாதார மன்றத்தின் நிறுவனர் மற்றும் செயல் தலைவரான கிளாஸ் ஸ்வாப் கூறுகையில், “2022ல் கோவிட்-19 தொற்றுநோய் மற்றும் அதனுடன் வரும் நெருக்கடிகள் குறையத் தொடங்கும் என்று அனைவரும் எதிர்பார்க்கிறார்கள். ஆனால் பருவநிலை மாற்றத்தை விட பெரிய உலகளாவிய சவால்கள் நமக்கு காத்திருக்கின்றன. நம்பிக்கை மற்றும் சமூக ஒற்றுமையை மீண்டும் கட்டியெழுப்புதல்.
“அவற்றை நிவர்த்தி செய்ய, தலைவர்கள் புதிய மாதிரிகளை பின்பற்ற வேண்டும், நீண்டகாலமாக பார்க்க வேண்டும், ஒத்துழைப்பை புதுப்பித்து முறையாக செயல்பட வேண்டும். டாவோஸ் நிகழ்ச்சி நிரல் 2022 2022 இல் உலகளாவிய ஒத்துழைப்புக்கு தேவையான உரையாடலுக்கான தொடக்க புள்ளியாகும்.”
G20 பொருளாதாரங்கள் மற்றும் சர்வதேச அமைப்புகளின் தலைவர்களுடன் சிறப்பு முகவரிகள் மற்றும் பேனல்கள் மூலம், Davos Agenda 2022 பல்வேறு முக்கியமான சவால்களுக்கு முக்கியமான நுண்ணறிவுகளை வழங்கும். இந்த மற்றும் பிற பகுதிகளில் இந்த தலைவர்கள் எவ்வாறு செயல்படுவார்கள் என்பதை பங்கேற்பாளர்கள் நேரடியாகக் கேட்பார்கள் என்று WEF தெரிவித்துள்ளது.
இந்த உச்சிமாநாடு அரசாங்கம் மற்றும் வணிகத் தலைவர்கள், சர்வதேச நிறுவனங்கள் மற்றும் சிவில் சமூகத்தை அணிதிரட்டி அவர்களின் முன்னோக்குகள், நுண்ணறிவுகள் மற்றும் காலநிலை மாற்றம், சமூக ஒப்பந்தம் மற்றும் தடுப்பூசி சமத்துவம் போன்ற மிக முக்கியமான உலகளாவிய பிரச்சினைகள் தொடர்பான திட்டங்களைப் பகிர்ந்து கொள்ளும். இந்த அமர்வுகள் பரந்த ஈடுபாட்டிற்கான ஒரு தளத்தை வழங்கும், இது உலகளாவிய பொதுமக்களை ஈடுபடுவதற்கும் உரையாடலில் ஈடுபடுவதற்கும் உதவுகிறது.
இந்நிகழ்ச்சியில் உலகத் தலைவர்களில் WHO டைரக்டர் ஜெனரல் டெட்ரோஸ் அதானோம் கெப்ரேயஸ், ஐஎம்எஃப் நிர்வாக இயக்குநர் கிறிஸ்டலினா ஜார்ஜீவா, அமெரிக்க ஜான் எஃப் கெர்ரியின் காலநிலைக்கான சிறப்புத் தூதர், ஐரோப்பிய மத்திய வங்கியின் தலைவர் கிறிஸ்டின் லகார்டே மற்றும் உலக வர்த்தக அமைப்பின் இயக்குநர் ஜெனரல் என்கோசி ஒகோன்ஜோ-இவேலா ஆகியோர் அடங்குவர்.
Davos Agenda 2022 ஆனது நிகர-பூஜ்ஜிய உமிழ்வுகளுக்கான பந்தயத்தை விரைவுபடுத்துவதற்கான பல WEF முன்முயற்சிகளின் தொடக்கத்தைக் குறிக்கும், இயற்கை-நேர்மறை தீர்வுகளுக்கான பொருளாதார வாய்ப்பு மற்றும் இணைய பின்னடைவு.
ஜனவரி 17 முதல் 21 வரையிலான பல்வேறு முக்கியமான தலைப்புகளில் பிற வெளியீடுகளும் நடைபெறும், மேலும் உலகளாவிய மதிப்புச் சங்கிலிகளின் பின்னடைவை வலுப்படுத்துதல், மனித முதலீட்டின் மூலம் பாதிக்கப்படக்கூடிய சந்தைகளில் பொருளாதாரத்தை உருவாக்குதல், தடுப்பூசி உற்பத்தி இடைவெளியைக் குறைத்தல் மற்றும் தயார்நிலைக்கான தரவு ஆகியவை அடங்கும். பயன்படுத்தி. அடுத்த தொற்றுநோய்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *