உலகம் முழுவதும் தனிப்பட்ட ஆரோக்கியத்திற்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்பட்டு வரும் நிலையில், கார் காக்பிட்கள் ஓட்டுநர் மற்றும் பயணிகளுக்கு பாதுகாப்பானதாக உணர புதிய கேஜெட்டுகள் மற்றும் துணைக்கருவிகளை வாகனத் தொழில்துறை தேடுகிறது.

இந்த வாரம் காட்சிக்கு வைக்கப்பட்டுள்ள பொருட்கள் நுகர்வோர் மின்னணு கண்காட்சி (CES) இதில் காற்று சுத்திகரிப்பு, கார் இருக்கை அலாரம் மற்றும் அறிவார்ந்த சன் விசர் ஆகியவை அடங்கும்.

லாஸ் வேகாஸில் நடந்த நிகழ்ச்சியில், வாலியோவின் துணைத் தலைமை நிர்வாகி கிறிஸ்டோஃப் பெரிலாட் ஒரு செய்தி மாநாட்டில், ஆட்டோமொபைலை “ஒரு வகையான ஆரோக்கியக் கூட்டாக” மாற்றுவதே இதன் நோக்கமாகும்.

CES இல் உள்ள பிரெஞ்சு வாகன சப்ளையர்களின் சரக்குகளில் ஓட்டுநர்களின் கவனத்தை கண்காணிப்பதற்கான உபகரணங்கள் மற்றும் பயணிகளுக்கான தனிப்பட்ட காலநிலை கட்டுப்பாட்டை அனுமதிக்கும் காற்று வடிகட்டிகள் மற்றும் அமைப்புகள் ஆகியவை அடங்கும்.

கார்கள் மற்றும் பேருந்துகளுக்கான நிறுவனத்தின் வடிகட்டுதல் அமைப்பு, கோவிட்-19 உட்பட 95 சதவீதத்திற்கும் அதிகமான வைரஸ்களை அழிக்கிறது.

CabinAir மற்றும் Marelli ஆகியவை காக்பிட் அல்லது கப் ஹோல்டர்களில் நிறுவக்கூடிய கார் காற்று சுத்திகரிப்பு அமைப்புகளையும் காட்சிப்படுத்தியது.

ஜென்டெக்ஸின் மற்றொரு சலுகை நானோ-ஃபைபர்களால் செய்யப்பட்ட ஒரு சென்சார் ஆகும், இது காற்றை ஆய்வு செய்து அசுத்தங்களை அடையாளம் காணும் திறன் கொண்டது.

கார்லா பெய்லோ, வாகன ஆராய்ச்சி மையத்தின் தலைவர், சமீபத்திய தலைமுறை தொழில்நுட்பம் டிரக்கிங் துறையில் கவனம் செலுத்திய முந்தைய முயற்சிகளைப் பின்பற்றுகிறது, அங்கு நீண்ட காலம் சக்கரத்தின் பின்னால் இருப்பது மோசமான உடல் ஆரோக்கியத்திற்கு வழிவகுக்கும்.

அதிக பணிச்சூழலியல் இருக்கைகளை உருவாக்கிய பிறகு, கார் சப்ளையர்கள் கார்டியோவாஸ்குலர் பிரச்சினைகள் மற்றும் ஓட்டுநர் விழிப்புணர்வைப் பேணுதல் போன்ற பிற உடல்நலப் பிரச்சினைகளை விட ஓட்டுநர்களுக்கு உதவும் சாதனங்களில் கவனம் செலுத்தத் தொடங்கியுள்ளனர்.

பெற்றோரை எச்சரிக்கிறது

சில அமைப்புகள் ஆட்டோக்களில் அரசாங்கத் தேவைகளுக்கு இணங்குகின்றன.

இத்தாலிய ஸ்டார்ட்அப் Filo, சூடான நாட்களில் குழந்தைகளை காரில் விட்டுச் செல்வதைத் தடுக்கும் நோக்கில், அதன் சொந்த நாட்டில் ஒரு சட்டத்தைப் பின்பற்றி, குழந்தைகளுக்கான கார் இருக்கைகளுக்கான அலாரம் அமைப்பை உருவாக்கியுள்ளது.

அமெரிக்காவிற்கான தொழில்நுட்பத்தை அறிமுகப்படுத்த நிறுவனம் லாஸ் வேகாஸில் இருந்தது, அங்கு ஹைபர்தெர்மியா ஒவ்வொரு ஆண்டும் டஜன் கணக்கான உயிரிழப்புகளை ஏற்படுத்துகிறது.

“வாழ்க்கையின் சுறுசுறுப்பு, மன அழுத்தம் போன்றவற்றால், சில சமயங்களில் பெற்றோர்கள் உண்மையில் தவறவிடுகிறார்கள் என்பதை நாங்கள் ஒப்புக்கொள்ள விரும்புகிறோம்… மேலும் அவர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை காரில் விட்டுச் செல்கிறார்கள்,” என்கிறார் ஃபிலோவின் மார்க்கெட்டிங்கில் பணிபுரியும் ருடால்ஃப் சைட் ஜான்டோஸ்.

நிறுவனத்தின் புளூடூத் அடிப்படையிலான சிஸ்டம், ஓட்டுநர் வாகனத்தை விட்டு நகரும்போது இருக்கைக்கு குழந்தையை எச்சரிக்கும்.

மற்ற குழந்தை பாதுகாப்பு சாதனங்கள் கேமராக்கள், ரேடார், அதிர்வு கண்டறிதல் மற்றும் எடை உணரிகளைப் பயன்படுத்துகின்றன என்று கார்ட்னரின் ஆலோசனை நிறுவனத்தில் ஆட்டோ தொழில்நுட்பத்தில் நிபுணர் மைக் ராம்சே கூறினார்.

இந்த தயாரிப்புகளில் பல புத்தம் புதியவை அல்ல, ஆனால் “செலவு மற்றும் திறன்களின் அடிப்படையில் மிகவும் நடைமுறைக்கு வருகின்றன,” அல்காரிதம்கள் மற்றும் செயலிகளின் முன்னேற்றத்திற்கு நன்றி, ராம்சே கூறினார்.

இந்த புதிய சாதனங்கள் தன்னாட்சி ஓட்டுநர் அமைப்புகளின் எழுச்சியால் தூண்டப்பட்டுள்ளன, அவை கேமராக்கள் மற்றும் ரேடாரைப் பயன்படுத்துகின்றன என்று Valeo இன் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி Jacques Aschenbroich கூறினார்.

“நாங்கள் இருக்கைகளின் வசதி மற்றும் வெப்பமாக்கலில் அதிக கவனம் செலுத்துகிறோம்,” என்று அவர் கூறினார். “இப்போது எங்கள் வாடிக்கையாளர்கள் இந்த கேமராக்கள் மற்றும் ரேடார்களின் அடிப்படையில் கூடுதல் காட்சி வசதி மற்றும் பாதுகாப்பு பயன்பாடுகளையும் கேட்கிறார்கள்”.

CES இல், BOSCH அதன் “மெய்நிகர் விசர்”, ஒரு உள் கேமரா மூலம் டிரைவரின் கண்களின் நிலையைக் கண்டறியும் வெளிப்படையான திரை மற்றும் கண்ணாடியின் ஒரு பகுதியை மட்டும் இருட்டாக்க முடியும், இதன் மூலம் சூரியன் ஓட்டுநருக்கு இடையூறு விளைவிக்கும், மீதமுள்ளவை தடையின்றி வெளியேறும்.

“தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தி வாடிக்கையாளர் அனுபவத்தை உண்மையில் மேம்படுத்துவதே முக்கியப் புள்ளியாகும், தாக்குதலாகத் தோன்றக்கூடாது” என்று பெய்லோ கூறினார்.

“நாங்கள் உங்களைப் பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க முயற்சிக்கிறோம், நாங்கள் உங்களை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க முயற்சிக்கிறோம்” மற்றும் “நீங்கள் என்ன செய்கிறீர்கள் என்பதை நாங்கள் கவனித்து வருகிறோம்” என்பதற்கு இடையே ஒரு சிறந்த கோடு உள்ளது.”


Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *