வயர்லெஸ் நெட்வொர்க் குறுக்கீடு விமானங்கள் தரையிறங்குவதற்கு அதிக இடம் தேவை என்று அவர்கள் கூறுவதால், ஈரமான அல்லது பனிக்கட்டி ஓடுபாதைகளில் வரவிருக்கும் 5G சேவைக்கு அருகில் தரையிறங்கும்போது கூடுதல் நடைமுறைகளைப் பின்பற்றுமாறு சில போயிங் விமானங்களின் ஆபரேட்டர்களுக்கு மத்திய பாதுகாப்பு அதிகாரிகள் அறிவுறுத்துகின்றனர்.

ஃபெடரல் ஏவியேஷன் நிர்வாகம் வெள்ளியன்று குறுக்கீடு போயிங் 787 இல் உள்ள த்ரஸ்ட் ரிவர்சர்கள் போன்ற அமைப்புகளை உதைப்பதைத் தடுக்கலாம், மேலும் விமானத்தை மெதுவாக்க பிரேக்குகளை மட்டுமே விட்டுவிடலாம். “ஓடுபாதையில் ஒரு விமானம் நின்றுவிடாமல் தடுக்க முடியும்,” FAA கூறியது.

வரும் நாட்களில் மற்ற விமானங்களுக்கும் இதே உத்தரவு பிறப்பிக்கப்படலாம். FAA கேட்டுள்ளது போயிங் மற்றும் பல மாடல்கள் பற்றிய தகவல்களுக்கு ஏர்பஸ். “அமெரிக்காவில் 5G செயல்படுத்தப்படும்போது ஒவ்வொரு வணிக விமான மாதிரியும் பாதுகாப்பாகவும் நம்பிக்கையுடனும் செயல்பட முடியும் என்பதை உறுதிசெய்ய, அதன் சப்ளையர்கள், விமான நிறுவனங்கள், தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்கள் மற்றும் கட்டுப்பாட்டாளர்களுடன் இணைந்து செயல்படுவதாக போயிங் கூறியது.”

AT&T மற்றும் Verizon புதன்கிழமையன்று புதிய, வேகமான 5G வயர்லெஸ் சேவையை அறிமுகப்படுத்தியபோது, ​​பல விமான நிலையங்களில் விமான நிறுவனங்கள் மற்றும் பிற விமான ஆபரேட்டர்கள் எதிர்கொள்ளும் தடையை FAA வெளியிட்ட ஒரு நாளுக்குப் பிறகு போயிங் ஜெட்களுக்கான ஆர்டர் வந்துள்ளது.

தரையில் இருந்து விமானத்தின் உயரத்தை அளவிடும் வயர்லெஸ் நெட்வொர்க் ஆல்டிமீட்டர்களில் அவை தலையிடுமா என்பதை நிறுவனம் இன்னும் ஆய்வு செய்து வருகிறது. பார்வைத்திறன் குறைவாக இருக்கும்போது விமானிகள் தரையிறங்குவதற்கு ஆல்டிமீட்டரில் இருந்து தரவு பயன்படுத்தப்படுகிறது.

இந்த சாதனங்கள் சி-பேண்ட் எனப்படும் புதிய 5G சேவையால் பயன்படுத்தப்படும் வரம்பிற்கு அருகில் இருக்கும் ரேடியோ ஸ்பெக்ட்ரம் பகுதியில் இயங்குகின்றன.

இந்த வார FAA நடவடிக்கைகள் விமானப் போக்குவரத்து ஒழுங்குமுறை நிறுவனத்திற்கும் தொலைத்தொடர்புத் துறைக்கும் இடையிலான ஒரு பெரிய போரின் ஒரு பகுதியாகும். 5ஜி நெட்வொர்க்குகளால் விமானப் போக்குவரத்துக்கு எந்த அச்சுறுத்தலும் இல்லை என்று டெலிகாம் நிறுவனங்கள் மற்றும் ஃபெடரல் கம்யூனிகேஷன்ஸ் கமிஷன் கூறுகின்றன. மேலும் ஆய்வு தேவை என்று FAA கூறுகிறது.

ஸ்பெக்ட்ரம் குறுக்கீட்டால் பாதிக்கப்படக்கூடிய எத்தனை வணிக விமானங்களில் ஆல்டிமீட்டர்கள் உள்ளன என்பதை FAA சோதித்து வருகிறது. இந்த வாரம் அந்த விமானங்களின் சதவீதத்தை விரைவில் மதிப்பிட எதிர்பார்க்கிறோம் என்று நிறுவனம் கூறியது, ஆனால் அதற்கான தேதியை குறிப்பிடவில்லை.

“சோதனை அல்டிமீட்டர் இல்லாத அல்லது மறு பொருத்துதல் அல்லது மாற்றுதல் தேவைப்படும் விமானங்கள் 5G பயன்படுத்தப்படும் இடத்தில் குறைந்த-தெரிவுத் தரையிறக்கங்களைச் செய்ய முடியாது” என்று நிறுவனம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

போயிங் 787 தொடர்பான ஆர்டரில் அமெரிக்காவில் 137 விமானங்களும், உலகம் முழுவதும் 1,010 விமானங்களும் அடங்கும். 787 என்பது இரண்டு இடைகழி விமானம் ஆகும், இது பல சர்வதேச விமானங்கள் உட்பட நீண்ட வழிகளில் பிரபலமானது.

போயிங்கின் தகவலின் அடிப்படையில், ஒரு குறுக்கீடு ஏற்பட்டால், 787 விமானங்கள் விமானத்திலிருந்து தரையிறங்கும் பயன்முறைக்கு சரியாக மாற்றப்படாமல் போகலாம், இது விமானத்தின் வேகத்தைக் குறைக்க உதவும் அமைப்புகளின் செயல்பாட்டை தாமதப்படுத்தலாம் என்று FAA கூறியது.

AT&T மற்றும் Verizon இரண்டு முறை தங்கள் புதிய நெட்வொர்க்குகளை செயல்படுத்துவதை ஒத்திவைக்க ஒப்புக்கொண்டன, ஏனெனில் விமான குழுக்கள் மற்றும் FAA எழுப்பிய கவலைகள், FAA மற்றும் போக்குவரத்து செயலாளர் பீட் புட்டிகீக் சமீபத்தில் விமானத் துறைக்கு ஆதரவாக எடைபோட்டனர். புட்டிகீக் மற்றும் FAA நிர்வாகி ஸ்டீபன் டிக்சன் ஆகியோர் பாதுகாப்பு அபாயங்களைத் தவிர்ப்பதற்காக விமானங்கள் ரத்து செய்யப்படலாம் அல்லது திருப்பிவிடப்படலாம் என்று எச்சரித்தனர்.

தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்களுடனான ஒப்பந்தத்தின் கீழ், FAA நியமிக்கப்பட்டது 50 விமான நிலையங்கள் இது இடையக மண்டலங்களைக் கொண்டிருக்கும், அதில் நிறுவனங்கள் 5G டிரான்ஸ்மிட்டர்களை முடக்கும் அல்லது ஜூலை தொடக்கத்தில் சாத்தியமான குறுக்கீட்டைக் கட்டுப்படுத்த மற்ற மாற்றங்களைச் செய்யும்.

50 நியூயார்க் நகரப் பகுதியில் உள்ள மூன்று முக்கிய விமான நிலையங்களை உள்ளடக்கியது – லாகார்டியா, ஜேஎஃப்கே மற்றும் நெவார்க் லிபர்ட்டி – சிகாகோவில் ஓ’ஹேர் மற்றும் மிட்வே, டல்லாஸ்/ஃபோர்ட் வொர்த் இன்டர்நேஷனல், ஹூஸ்டனில் உள்ள புஷ் இன்டர்காண்டினென்டல், லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ் இன்டர்நேஷனல் மற்றும் சான் பிரான்சிஸ்கோ.

டெலிகாமின் அந்தச் சலுகை பிரான்சில் பயன்படுத்தப்பட்ட அணுகுமுறையின் படி வடிவமைக்கப்பட்டது, இருப்பினும் FAA கடந்த வாரம் பிரான்சுக்கு விமான நிலையங்களைச் சுற்றியுள்ள செல்-டவர் அணுகலில் வியத்தகு வெட்டுக்கள் தேவை என்று கூறியது.


Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *