புதுடெல்லி: 2030ம் ஆண்டுக்குள் ஜப்பானை பின்னுக்குத் தள்ளி, இந்தியாவின் ஜிடிபி ஜெர்மனி மற்றும் இங்கிலாந்தை பின்னுக்குத் தள்ளி உலகின் 3வது இடத்தைப் பிடிக்கும் என ஐஎச்எஸ் மார்கிட் வெள்ளிக்கிழமை வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. .
தற்போது, ​​அமெரிக்கா, சீனா, ஜப்பான், ஜெர்மனி மற்றும் இங்கிலாந்துக்கு அடுத்தபடியாக இந்தியா உலகின் ஆறாவது பெரிய பொருளாதாரமாக உள்ளது.
“டாலரில் இந்தியாவின் பெயரளவிலான ஜிடிபி 2021ல் $2.7 டிரில்லியனில் இருந்து 2030க்குள் $8.4 டிரில்லியன் ஆக உயரும்” என IHS Markit Ltd தெரிவித்துள்ளது. “இந்த விரைவான பொருளாதார விரிவாக்கம் 2030 ஆம் ஆண்டுக்குள் இந்திய மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் அளவை ஜப்பானிய ஜிடிபியை விட அதிகமாகும், இதனால் ஆசிய-பசிபிக் பிராந்தியத்தில் இந்தியா இரண்டாவது பெரிய பொருளாதாரமாக மாறும்.”
2030-க்குள், ஜெர்மனி, பிரான்ஸ் மற்றும் இங்கிலாந்து ஆகிய பெரிய மேற்கு ஐரோப்பியப் பொருளாதாரங்களை விட இந்தியப் பொருளாதாரம் பெரிய அளவில் இருக்கும்.
“ஒட்டுமொத்தமாக, அடுத்த தசாப்தத்தில் உலகில் வேகமாக வளரும் பொருளாதாரங்களில் ஒன்றாக இந்தியா இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது,” என்று அது மேலும் கூறியது.
இந்தியப் பொருளாதாரத்திற்கான நீண்ட காலக் கண்ணோட்டம் பல முக்கிய வளர்ச்சி இயக்கிகளால் ஆதரிக்கப்படுகிறது.
IHS Markit கூறியது, “இந்தியாவிற்கு ஒரு முக்கிய சாதகமான காரணி அதன் பெரிய மற்றும் வேகமாக வளர்ந்து வரும் நடுத்தர வர்க்கமாகும், இது நுகர்வோர் செலவினங்களை இயக்க உதவுகிறது, இது நாட்டின் நுகர்வு செலவினத்தை 2020 இல் $1.5 டிரில்லியனில் இருந்து 2030 க்குள் $1.5 டிரில்லியனாக அதிகரிக்கும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது. அதற்குள் $3 டிரில்லியன்.”
2021-22 முழு நிதியாண்டில் (ஏப்ரல் 2021 முதல் மார்ச் 2022 வரை), இந்தியாவின் உண்மையான மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் வளர்ச்சி 8.2 சதவீதமாக இருக்கும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது, இது 2020-21ல் 7.3 சதவீதத்தின் கடுமையான சுருக்கத்திலிருந்து மீண்டு வரும் என்று IHS Markit தெரிவித்துள்ளது.
2022-23 நிதியாண்டில் இந்தியப் பொருளாதாரம் 6.7 சதவீத வேகத்தில் வலுவாக வளரும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது.
அதன் பெரிய தொழில்துறை, வேகமாக வளர்ந்து வரும் உள்நாட்டு நுகர்வோர் சந்தையுடன், இந்தியாவை உற்பத்தி, உள்கட்டமைப்பு மற்றும் சேவைகள் உள்ளிட்ட பல்வேறு துறைகளில் பன்னாட்டு நிறுவனங்களுக்கு ஒரு முக்கிய முதலீட்டு இடமாக மாற்றியுள்ளது.
இந்தியாவின் தற்போதைய டிஜிட்டல் மாற்றம் இ-காமர்ஸின் வளர்ச்சியை துரிதப்படுத்தும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இதன் மூலம் அடுத்த பத்தாண்டுகளில் சில்லறை நுகர்வோர் சந்தையின் நிலப்பரப்பை மாற்றும்.
அறிக்கையின்படி, “தொழில்நுட்பம் மற்றும் இ-காமர்ஸில் முன்னணி உலகளாவிய பன்னாட்டு நிறுவனங்களை இந்திய சந்தைக்கு ஈர்க்கிறது.” “2030 ஆம் ஆண்டில், 1.1 பில்லியன் இந்தியர்கள் இணைய அணுகலைப் பெறுவார்கள், இது 2020 இல் மதிப்பிடப்பட்ட 500 மில்லியன் இணைய பயனர்களை விட இரண்டு மடங்கு அதிகமாகும்.”
இ-காமர்ஸின் விரைவான வளர்ச்சி மற்றும் 4G மற்றும் 5G ஸ்மார்ட்போன் தொழில்நுட்பத்திற்கு மாறுவது, ஆன்லைன் இ-காமர்ஸ் தளமான மென்சா பிராண்டுகள், லாஜிஸ்டிக்ஸ் ஸ்டார்ட்-அப் டெல்லிவரி மற்றும் வேகமாக வளர்ந்து வரும் ஆன்லைன் மளிகைக் கடையான பிக்பாஸ்கெட் போன்ற உள்நாட்டு யூனிகார்ன்களைத் தூண்டும். தொற்றுநோய்களின் போது அதிகரிப்பு அதிகரித்தது, IHS Markit கூறினார்.
“கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் இந்தியாவிற்குள் வெளிவரும் அந்நிய நேரடி முதலீடுகளின் பெரிய வளர்ச்சி 2020 மற்றும் 2021 ஆம் ஆண்டிலும் வலுவான வேகத்துடன் தொடர்கிறது” என்று அது கூறியது.
இது, இந்தியாவின் பெரிய உள்நாட்டு நுகர்வோர் சந்தையில் ஈர்க்கப்பட்ட கூகுள் மற்றும் ஃபேஸ்புக் போன்ற உலகளாவிய தொழில்நுட்ப பன்னாட்டு நிறுவனங்களின் பாரிய முதலீட்டு வரவால் தூண்டப்படுகிறது.
உலகின் வேகமாக வளர்ந்து வரும் பொருளாதாரங்களில் ஒன்றாக இருப்பதால், ஆட்டோ, எலக்ட்ரானிக்ஸ் மற்றும் ரசாயனங்கள் போன்ற உற்பத்தித் தொழில்கள் மற்றும் வங்கி, காப்பீடு போன்ற சேவைகள் உட்பட, பரந்த அளவிலான தொழில்களில் பன்னாட்டு நிறுவனங்களுக்கான மிக முக்கியமான நீண்ட கால வளர்ச்சி சந்தைகளில் ஒன்றாக இந்தியா மாறும். அவா்கள் ஈடுபடுகிறாா்கள். , சொத்து மேலாண்மை, சுகாதார பராமரிப்பு மற்றும் தகவல் தொழில்நுட்பம்.

முகநூல்ட்விட்டர்Linkedinமின்னஞ்சல்

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *