அமர் உஜாலா நெட்வொர்க், பிரயாக்ராஜ்

வெளியிட்டவர்: வினோத் சிங்
புதுப்பிக்கப்பட்டது ஞாயிறு, 09 ஜனவரி 2022 07:41 PM IST

சுருக்கம்

கடந்த சில மாதங்களாக கவுசாம்பி மாவட்டத்தில் அவர் தீவிரமாக இருப்பதால், சிரத்து சட்டமன்றத்தில் துணை முதல்வர் தேர்தலில் போட்டியிடுவதற்கான வாய்ப்பும் அதிகமாக உள்ளது. தேர்தல் நடத்தை விதிகள் அமலுக்கு வருவதற்கு முன், ஜனவரி 8ஆம் தேதி, மஞ்சன்பூர் பேருந்து நிலையத்தையும் அவர் திறந்து வைத்தார்.

பிரயாக்ராஜ் செய்தி: துணை முதல்வர் கேசவ் பிரசாத் மவுரியா மற்றும் அருண் அகர்வால்.
– புகைப்படம்: பிரயாக்ராஜ்

செய்தி கேட்க

உ.பி., துணை முதல்வர் கேசவ் பிரசாத் மவுரியா, அவரது சொந்த மாவட்டமான கௌசாம்பியின் சிரத்து சட்டசபை தொகுதியில், சட்டசபை தேர்தலில் போட்டியிடலாம். அதன் ஆற்றல் வலுப்பெற்றுள்ளது. அவர் தனது நெருங்கிய உதவியாளரும் பாஜக மாநில செயற்குழு உறுப்பினருமான அருண் அகர்வாலை சிரத்து சட்டமன்றத்தின் பொறுப்பாளராக நியமித்துள்ளார்.

சட்டசபை தேர்தலில் துணை முதல்வர் கேசவ் பிரசாத் மவுரியா போட்டியிடுவதாக அறிவித்ததையடுத்து, அவர் எந்த தொகுதியில் போட்டியிடுவார் என்பதுதான் தற்போது விவாதம். அண்டை மாவட்டமான கௌசாம்பியின் பிரயாக்ராஜ் வடக்கு, ஃபாபமாவ் மற்றும் சிரத்து சட்டமன்றத்தில் ஏதேனும் ஒரு தொகுதியில் அவர் போட்டியிடலாம் என ஊகங்கள் கிளம்பியுள்ளன. இதற்கிடையில், அவரது நெருங்கிய உதவியாளரும் பாஜக மாநில செயற்குழு உறுப்பினருமான அருண் அகர்வால், சிரத்து சட்டசபையின் பொறுப்பாளராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். இந்நிலையில், சிரத்து சட்டசபையில் அவர் போட்டியிடும் வாய்ப்பு அதிகரித்துள்ளது.

கடந்த சில மாதங்களாக கவுசாம்பி மாவட்டத்தில் அவர் தீவிரமாக இருப்பதால், சிரத்து சட்டமன்றத்தில் துணை முதல்வர் தேர்தலில் போட்டியிடுவதற்கான வாய்ப்பும் அதிகமாக உள்ளது. தேர்தல் நடத்தை விதிகள் அமலுக்கு வருவதற்கு முன், ஜனவரி 8ஆம் தேதி, மஞ்சன்பூர் பேருந்து நிலையத்தையும் அவர் திறந்து வைத்தார். முன்னதாக, துணை முதல்வர் முன்னிலையில் கௌசாம்பிக்கான அனைத்து திட்டங்களுக்கும் மத்திய அமைச்சர் நிதின் கட்கரி அடிக்கல் நாட்டினார்.

சிட்டி வடக்கு மற்றும் ஃபாபமாவ் ஆகிய இடங்களிலும் போட்டியிடுவது குறித்து ஆலோசிக்கப்பட்டது

இந்நிலையில், துணை முதல்வர் கேசவ் பிரசாத் மவுரியாவின் நெருங்கிய உதவியாளரான அருண் அகர்வாலை, சிரத்து சட்டசபையின் பொறுப்பாளராக பாஜக மாநிலத் தலைவர் ஸ்வதந்த்ர தேவ் சிங் நியமனம் செய்துள்ளார். அருண் அகர்வால் பொறுப்பேற்றுள்ள நிலையில், கேசவ் மவுரியா சிரத்து சட்டசபையிலேயே போட்டியிடுவார் என அரசியல் வட்டாரத்தில் பேசப்படுகிறது. சில காரணங்களால் அவர் சிரத்துவில் போட்டியிடவில்லை என்றால், பிஜேபி அவரை பிரயாக்ராஜ் நகர வடக்கு சட்டமன்றத்திலோ அல்லது பாபமாவ் சட்டமன்றத் தொகுதியிலோ போட்டியிடலாம்.

கேசவ் தனது தொகுதியில் போட்டியிட்டால் வரவேற்கத்தக்கது என்றும், மீண்டும் இந்த தொகுதியில் போட்டியிட மாட்டேன் என்றும் பாபமாவ் பகுதியைச் சேர்ந்த பாஜக எம்எல்ஏ விக்ரமஜித் மவுரியா ஏற்கனவே தெரிவித்துள்ளார். மறுபுறம், கௌசாம்பி மாவட்டத் தலைவர் அனிதா திரிபாதி, அருண் அகர்வால் சிரத்துவின் பொறுப்பாளராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார் என்பதை உறுதிப்படுத்தியுள்ளார். மாவட்டத் தலைவரின் கூற்றுப்படி, துணை முதல்வர் எங்கிருந்து தேர்தலில் போட்டியிடுவார் என்பதை கட்சியின் நாடாளுமன்ற வாரியம் முடிவு செய்யும்.

கேசவ் 2012 ஆம் ஆண்டு சிரத்தில் தாமரைக்கு உணவளித்துள்ளார்
துணை முதல்வர் கேசவ் பிரசாத் மவுரியா 2012 ஆம் ஆண்டு சிரத்து விதான் சபாவில் இருந்து போட்டியிட்டார். அப்போது அவர் சட்டமன்றத் தேர்தலில் வெற்றி பெற்ற சில பாஜக தலைவர்களில் ஒருவராக இருந்தார். ஆனால், 2014-ம் ஆண்டு மோடி அலைக்கு மத்தியில் புல்பூர் நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் போட்டியிட்டார். அப்போது புல்பூர் நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் முதல் முறையாக தாமரை மலர்ந்தது. இதையடுத்து, 2016ல், பா.ஜ.,வின் மாநிலத் தலைவரானார். 2017 சட்டமன்றத் தேர்தல் 265 பிளஸ் என்ற முழக்கத்துடன் அவரது தலைமையில் நடைபெற்றது. இந்த தேர்தலில் பாஜக மற்றும் அதன் கூட்டணி கட்சிகள் 325 இடங்களில் வெற்றி பெற்றன. ஆட்சி அமைந்த பிறகு மாநிலத்தின் துணை முதல்வராக பதவியேற்றார்.

வாய்ப்பு

உ.பி., துணை முதல்வர் கேசவ் பிரசாத் மவுரியா, அவரது சொந்த மாவட்டமான கௌசாம்பியின் சிரத்து சட்டசபை தொகுதியில், சட்டசபை தேர்தலில் போட்டியிடலாம். அதன் ஆற்றல் வலுப்பெற்றுள்ளது. அவர் தனது நெருங்கிய உதவியாளரும் பாஜக மாநில செயற்குழு உறுப்பினருமான அருண் அகர்வாலை சிரத்து சட்டமன்றத்தின் பொறுப்பாளராக நியமித்துள்ளார்.

சட்டசபை தேர்தலில் துணை முதல்வர் கேசவ் பிரசாத் மவுரியா போட்டியிடுவதாக அறிவித்ததையடுத்து, அவர் எந்த தொகுதியில் போட்டியிடுவார் என்பதுதான் தற்போது விவாதம். அண்டை மாவட்டமான கௌசாம்பியின் பிரயாக்ராஜ் வடக்கு, ஃபாபமாவ் மற்றும் சிரத்து சட்டமன்றத்தில் ஏதேனும் ஒரு தொகுதியில் அவர் போட்டியிடலாம் என ஊகங்கள் கிளம்பியுள்ளன. இதற்கிடையில், அவரது நெருங்கிய உதவியாளரும் பாஜக மாநில செயற்குழு உறுப்பினருமான அருண் அகர்வால், சிரத்து சட்டசபையின் பொறுப்பாளராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். இந்நிலையில், சிரத்து சட்டசபையில் அவர் போட்டியிடும் வாய்ப்பு அதிகரித்துள்ளது.

கடந்த சில மாதங்களாக கவுசாம்பி மாவட்டத்தில் அவர் தீவிரமாக இருப்பதால், சிரத்து சட்டமன்றத்தில் துணை முதல்வர் தேர்தலில் போட்டியிடுவதற்கான வாய்ப்பும் அதிகமாக உள்ளது. தேர்தல் நடத்தை விதிகள் அமலுக்கு வருவதற்கு முன், ஜனவரி 8ஆம் தேதி, மஞ்சன்பூர் பேருந்து நிலையத்தையும் அவர் திறந்து வைத்தார். முன்னதாக, துணை முதல்வர் முன்னிலையில் கௌசாம்பிக்கான அனைத்து திட்டங்களுக்கும் மத்திய அமைச்சர் நிதின் கட்கரி அடிக்கல் நாட்டினார்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *