2021 ஆம் ஆண்டு உலகளாவிய கிரிப்டோ விரிவாக்கத்தைக் கண்டது, ஆனால் கிரிப்டோ தொடர்பான குற்றங்களின் பல வழக்குகள் அந்தத் துறையை மோசமான வெளிச்சத்தில் தள்ளியது. தணிக்கை செய்யப்படாத வெளிப்படைத்தன்மையைப் பயன்படுத்திக் கொள்ள அதிகமான அரசாங்கங்கள் கற்றுக்கொள்வதால், கிரிப்டோகரன்சிகளின் குற்றவியல் பயன்பாடு உலகளவில் குறையும் என்று ஒரு புதிய அறிக்கை கூறுகிறது. பிளாக்செயின் என்பது கிரிப்டோகரன்ஸிகளை ஆதரிக்கும் அடிப்படை தொழில்நுட்பமாகும். கிரிப்டோகரன்சிகளின் முறையான பயன்பாட்டின் வளர்ச்சி “அதன் கிரிமினல் பயன்பாட்டின் வளர்ச்சியை விட மிக அதிகமாக உள்ளது” என்று அதன் ஆய்வில், ஆய்வு நிறுவனம் Chainalysis கூறியது.

கிரிப்டோகரன்சி அடிப்படையிலான குற்றச்செயல்கள் 2021ல் புதிய எல்லா நேரத்திலும் உயர்ந்தது, சட்டவிரோத முகவரிகள் இந்த ஆண்டில் $14 பில்லியன் (சுமார் ரூ. 103,768 கோடி) பெற்றன, இது 2020ல் $7.8 பில்லியன் (சுமார் ரூ. 57,813 கோடி) ஆக இருந்தது.

“செய்னாலிசிஸ் மூலம் கண்காணிக்கப்படும் அனைத்து கிரிப்டோகரன்சிகளிலும் மொத்த பரிவர்த்தனை அளவு 2021ல் 15.8 டிரில்லியன் டாலராக (தோராயமாக ரூ. 11,71,09,600 கோடி) அதிகரித்தது, இது 2020ஆம் ஆண்டை விட 567 சதவீதம் அதிகமாகும். அந்த கர்ஜனை தத்தெடுப்பு கொடுக்கப்பட்டால், இதில் ஆச்சரியமில்லை இணைய குற்றவாளிகள் கிரிப்டோகரன்ஸிகளைப் பயன்படுத்தி. ஆனால், இந்த அதிகரிப்பு வெறும் 79 சதவீதமாக இருந்தது – ஒட்டுமொத்த தத்தெடுப்புடன் ஒப்பிடும் போது ஏறக்குறைய அளவின் ஒரு வரிசை – எல்லாவற்றிலும் மிகப்பெரிய ஆச்சரியமாக இருக்கலாம். நல்ல அறிக்கை கூறினார்.

தவறான முகவரி பரிவர்த்தனைகள் 0.15 சதவீதம் மட்டுமே கிரிப்டோகரன்சி 2021 இல் பரிவர்த்தனை அளவு.

கிரிப்டோ பரிவர்த்தனைகள் என்பதால் பரவலாக்கப்பட்ட மற்றும் இயற்கையில் கண்டுபிடிக்க முடியாத, உலகெங்கிலும் உள்ள பல அரசாங்க அதிகாரிகள் கிரிப்டோ சொத்துக்களின் சட்டவிரோத பயன்பாடு குறித்து கவலைகளை வெளிப்படுத்தியுள்ளனர். பணமோசடி முதல் பயங்கரவாத நிதியுதவி வரை, கிரிப்டோ துறையின் சாத்தியமான துஷ்பிரயோகம் அதன் தாமதமான சட்டப்பூர்வமாக்கலைச் சேர்த்தது.

கிரிப்டோகரன்சிகளை குற்றவாளிகள் சுரண்டுவதைத் தடுக்க சட்ட அமலாக்க முகவர் முயற்சிகளை முடுக்கிவிட்டதாக அறிக்கை மேலும் குறிப்பிட்டுள்ளது.

எடுத்துக்காட்டாக, நவம்பர் 2021 இல், அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட உள்நாட்டு வருவாய் சேவை (IRS) குற்றவியல் விசாரணையில் இருந்தது. அறிவித்தார் இது 2021 இல் $3.5 பில்லியன் மதிப்புள்ள கிரிப்டோகரன்சியை பறிமுதல் செய்தது – இவை அனைத்தும் வரி அல்லாத விசாரணைகளிலிருந்து. இந்த எண்ணிக்கையானது அந்தக் காலப்பகுதியில் பிரிவினால் பறிமுதல் செய்யப்பட்ட அனைத்து நிதிகளிலும் 93 சதவீதத்தைக் குறிக்கிறது.

கூட, கிரிப்டோகரன்சி 2021 ஆம் ஆண்டில் சந்தை 3 டிரில்லியன் டாலராக (சுமார் ரூ. 2,15,66,720 கோடி) வளர்ந்தது, இது எப்போதும் இல்லாத அளவுக்கு உயர்ந்தது.

கடந்த ஆண்டு ஒரு அறிக்கையில் சங்கிலி பகுப்பாய்வு இருந்தது வெளிப்படுத்தப்பட்டது அந்த கிரிப்டோ தொடர்பான மோசடிகள் 2021 இல் முதலீட்டாளர்களிடமிருந்து $7.7 பில்லியன் (சுமார் ரூ. 58,697 கோடி) ஈட்டியுள்ளன.

கடந்த ஆண்டு, மோசடியின் மிகவும் பொதுவான வடிவம் கிளாசிக் ராக் புல் ஆகும், இது இந்த ஆண்டு பாதிக்கப்பட்டவர்களிடமிருந்து $2.8 பில்லியன் (சுமார் ரூ. 21,333 கோடி) மதிப்புள்ள கிரிப்டோகரன்சியைப் பெற்றது.


கிரிப்டோகரன்சியில் ஆர்வமா? நாங்கள் கிரிப்டோகரன்சி பற்றி WazirX CEO நிஷால் ஷெட்டி மற்றும் வீக்கெண்ட் இன்வெஸ்டிங் நிறுவனர் அலோக் ஜெயின் ஆகியோருடன் கலந்துரையாடுகிறோம் வகுப்பின், கேஜெட்டுகள் 360 பாட்காஸ்ட். சுற்றுப்பாதையில் கிடைக்கும் ஆப்பிள் பாட்காஸ்ட்கள், கூகுள் பாட்காஸ்ட்கள், Spotify, அமேசான் இசை உங்கள் பாட்காஸ்ட்களை எங்கிருந்து பெற்றாலும்.

Cryptocurrency என்பது கட்டுப்பாடற்ற டிஜிட்டல் நாணயம், இது சட்டப்பூர்வ டெண்டர் அல்ல மற்றும் சந்தை அபாயங்களுக்கு உட்பட்டது. இந்த கட்டுரையில் உள்ள தகவல் நிதி ஆலோசனை, வர்த்தக ஆலோசனை அல்லது வேறு ஏதேனும் ஆலோசனை அல்லது NDTV ஆல் வழங்கப்படும் அல்லது ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்ட எந்தவொரு பரிந்துரையையும் உருவாக்கும் நோக்கம் கொண்டதல்ல. எந்தவொரு பரிந்துரைக்கப்பட்ட பரிந்துரை, முன்னறிவிப்பு அல்லது கட்டுரையில் உள்ள பிற தகவல்களின் அடிப்படையில் எந்தவொரு முதலீட்டிலும் ஏற்படும் இழப்புகளுக்கு NDTV பொறுப்பேற்காது.

Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *