புதுடெல்லி: 2021 ஜூலை-செப்டம்பர் காலாண்டில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஒன்பது துறைகளால் உருவாக்கப்பட்ட மொத்த வேலைவாய்ப்பு 3.10 கோடியாக உள்ளது, இது ஏப்ரல்-ஜூன் காலத்தை விட 2 லட்சம் அதிகம் என்று தொழிலாளர் அமைச்சகம் திங்களன்று வெளியிட்ட காலாண்டு வேலைவாய்ப்பு கணக்கெடுப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. மத்திய தொழிலாளர் அமைச்சர் பூபேந்திர யாதவ் வெளியிட்ட காலாண்டு வேலைவாய்ப்பு ஆய்வு (QES) அறிக்கை, 2021 ஏப்ரல்-ஜூன் மாதங்களில், தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஒன்பது துறைகளில் மொத்த வேலைவாய்ப்பு எண்ணிக்கை 3.08 கோடியாக இருந்தது.
ஏப்ரல் 2021 இல் கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் இரண்டாவது அலை நாட்டைத் தாக்கிய பின்னர் கொடிய வைரஸின் பரவலைக் கட்டுப்படுத்த மாநிலங்கள் பூட்டுதல் கட்டுப்பாடுகளை நீக்கிய பின்னர் பொருளாதார நடவடிக்கைகளில் முன்னேற்றம் காணப்படுகிறது.
இந்த ஒன்பது துறைகள் உற்பத்தி, கட்டுமானம், வர்த்தகம், போக்குவரத்து, கல்வி, சுகாதாரம், வீட்டுவசதி மற்றும் உணவகங்கள், IT/BPO மற்றும் நிதிச் சேவைகள், இவை விவசாயம் அல்லாத நிறுவனங்களில் மொத்த வேலைவாய்ப்பில் பெரும்பகுதியைக் கொண்டுள்ளன.
இது தொடரின் இரண்டாவது அறிக்கை. முதல் அறிக்கை ஏப்ரல்-ஜூன் 2021 இல் இருந்தது. இந்த ஆய்வில் 10 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட பணியாளர்கள் உள்ள நிறுவனங்களும் அடங்கும்.
அறிக்கையை வெளியிட்ட யாதவ், இந்த ஆய்வுகள், தொழிலாளர்களுக்கான லாஸ்ட் மைல் டெலிவரி மற்றும் சான்றுகள் அடிப்படையிலான கொள்கைகளை உருவாக்குதல் ஆகிய பணிகளை அரசு அடைய உதவும் என்றார்.
தொற்றுநோயின் மூன்றாவது அலையிலிருந்து இந்தியா விரைவில் வெளியே வர முடியும் என்று அவர் நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

முகநூல்ட்விட்டர்Linkedinமின்னஞ்சல்

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed