சம்வத் செய்தி நிறுவனம், ஹரித்வார்

வெளியிட்டவர்: விகாஸ் குமார்
புதுப்பிக்கப்பட்டது சனி, 15 ஜனவரி 2022 09:49 PM IST

சுருக்கம்

கைது செய்யப்பட்ட ஏழு குற்றவாளிகளில், மூவர் உள்ளூர் மற்றும் நான்கு பேர் உத்தரபிரதேசத்தின் மொராதாபாத் மற்றும் அம்ரோஹா மாவட்டங்களில் வசிப்பவர்கள். இந்த கும்பல் ரிசர்வ் வங்கி அதிகாரி ஒருவருடன் தொடர்பில் இருந்ததாக காவல்துறை தெரிவித்துள்ளது.

செய்தி கேட்க

பழைய ரூபாய் நோட்டுகளுக்கு பதிலாக புதிய நோட்டுகளை மாற்றிய கும்பலை உத்தரகாண்ட் எஸ்டிஎஃப் போலீசார் கைது செய்துள்ளனர். கும்பலைச் சேர்ந்த 7 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளதுடன், நான்கு கோடி ரூபாய்க்கும் அதிகமான பணம் மீட்கப்பட்டுள்ளது. ஜ்வாலாபூர் கோட்வாலியில் யாருடைய பணம் என்பது குறித்து குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களிடம் நள்ளிரவு வரை விசாரணை நடந்து வருகிறது. வருமான வரித்துறைக்கும் தகவல் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

காவல்துறையின் கூற்றுப்படி, உத்தரகாண்ட் எஸ்டிஎஃப் ஹரித்வாரில் பழைய ரூபாய்க்கு மாற்றாக புதிய நோட்டுகளை மாற்றுவது குறித்து தகவல் கிடைத்தது. குற்றவாளிகளை பிடிக்க எஸ்டிஎஃப் வலை விரித்தது. சனிக்கிழமை மாலை, STF இன்ஸ்பெக்டர் அப்துல் கலாம் தலைமையிலான குழுவினர் மத்திய ஹரித்வாரில் உள்ள ஒரு காலனியில் சோதனை நடத்தினர். குற்றவாளிகள் 7 பேர் அங்கிருந்து கைது செய்யப்பட்டனர். பணமதிப்பிழப்பு நடவடிக்கைக்கு முன்பிருந்த சுமார் 4 கோடி ரூபாய் பழைய நோட்டுகள் அவர்களிடம் இருந்து மீட்கப்பட்டன. அனைத்து நோட்டுகளும் 500 மற்றும் 1000 மதிப்புடையவை. மீட்கப்பட்ட தொகை ரூ.5 கோடிக்கும் அதிகமாக இருக்கும் என கூறப்படுகிறது. நள்ளிரவு வரை தொகையை எண்ணும் பணி நடந்தது.

கைது செய்யப்பட்ட ஏழு குற்றவாளிகளில், மூவர் உள்ளூர்வாசிகள் மற்றும் நான்கு பேர் உத்தரபிரதேசத்தின் மொராதாபாத் மற்றும் அம்ரோஹா மாவட்டங்களில் வசிப்பவர்கள். இந்த கும்பல் ரிசர்வ் வங்கி அதிகாரி ஒருவருடன் தொடர்பில் இருந்ததாக காவல்துறை தெரிவித்துள்ளது. அதன் உதவியுடன் பழைய கரன்சியை மாற்ற முயன்றார்.

பழைய ஐந்து கோடி ரூபாய்க்கு பதிலாக, ஒரு கோடி ரூபாய் புதிய கரன்சி பெறப்பட உள்ளதாக கூறப்படுகிறது. கைதான குற்றவாளிகள் கரன்சி மாற்றத்திற்கு பதிலாக கமிஷன் பெற வேண்டும். கைது செய்யப்பட்ட குற்றவாளிகள் ஜக்ஜித்பூரைச் சேர்ந்த ரூபேஷ் வாலியா, ஹரிபூர் கலாவைச் சேர்ந்த யஷ்வீர் சிங், கலா குவான் அம்ரோஹா கோட்வாலி அம்ரோஹா கிராமத்தைச் சேர்ந்த அரவிந்த் வர்மா, அபித் அலி கிராமத்தைச் சேர்ந்த சைத்பூர் நவ்கான் சதாத் அம்ரோஹா, சோம்பால் சிங் ரயில் நிலைய சாலை பிலாரி மொராதாபாத், கேடியில் வசிக்கும் விகாஸ் குப்தா என அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளனர். குர்த் ஷியாம்பூர் ரிஷிகேஷ், ராஜேந்திரா குடியிருப்பாளர் சாஸ்திரி ஸ்டேஷன் சாலை பிலாரி மாவட்டம் மொராதாபாத் என நடந்துள்ளது.

வாய்ப்பு

பழைய ரூபாய் நோட்டுகளுக்கு பதிலாக புதிய நோட்டுகளை மாற்றிய கும்பலை உத்தரகாண்ட் எஸ்டிஎஃப் போலீசார் கைது செய்துள்ளனர். கும்பலைச் சேர்ந்த 7 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளதுடன், நான்கு கோடி ரூபாய்க்கும் அதிகமான பணம் மீட்கப்பட்டுள்ளது. ஜ்வாலாபூர் கோட்வாலியில் யாருடைய பணம் என்பது குறித்து குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களிடம் நள்ளிரவு வரை விசாரணை நடந்து வருகிறது. வருமான வரித்துறைக்கும் தகவல் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

காவல்துறையின் கூற்றுப்படி, உத்தரகாண்ட் எஸ்டிஎஃப் ஹரித்வாரில் பழைய ரூபாய்க்கு மாற்றாக புதிய நோட்டுகளை மாற்றுவது குறித்து தகவல் கிடைத்தது. குற்றவாளிகளை பிடிக்க எஸ்டிஎஃப் வலை விரித்தது. சனிக்கிழமை மாலை, STF இன்ஸ்பெக்டர் அப்துல் கலாம் தலைமையிலான குழுவினர் மத்திய ஹரித்வாரில் உள்ள ஒரு காலனியில் சோதனை நடத்தினர். குற்றவாளிகள் 7 பேர் அங்கிருந்து கைது செய்யப்பட்டனர். பணமதிப்பிழப்பு நடவடிக்கைக்கு முன் அவர்களிடமிருந்து சுமார் 4 கோடி ரூபாய் மதிப்பிலான பழைய நோட்டுகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன. அனைத்து நோட்டுகளும் 500 மற்றும் 1000 மதிப்புடையவை. மீட்கப்பட்ட தொகை ரூ.5 கோடிக்கும் அதிகமாக இருக்கும் என கூறப்படுகிறது. நள்ளிரவு வரை தொகையை எண்ணும் பணி நடந்தது.

கைது செய்யப்பட்ட ஏழு குற்றவாளிகளில், மூவர் உள்ளூர்வாசிகள் மற்றும் நான்கு பேர் உத்தரபிரதேசத்தின் மொராதாபாத் மற்றும் அம்ரோஹா மாவட்டங்களில் வசிப்பவர்கள். இந்த கும்பல் ரிசர்வ் வங்கி அதிகாரி ஒருவருடன் தொடர்பில் இருந்ததாக காவல்துறை தெரிவித்துள்ளது. அதன் உதவியுடன் பழைய கரன்சியை மாற்ற முயன்றார்.

பழைய ஐந்து கோடி ரூபாய்க்கு பதிலாக, ஒரு கோடி ரூபாய் புதிய கரன்சி பெறப்பட உள்ளதாக கூறப்படுகிறது. கைதான குற்றவாளிகள் கரன்சி மாற்றத்திற்கு பதிலாக கமிஷன் பெற வேண்டும். கைது செய்யப்பட்ட குற்றவாளிகள் ஜக்ஜித்பூரைச் சேர்ந்த ரூபேஷ் வாலியா, ஹரிபூர் கலாவைச் சேர்ந்த யஷ்வீர் சிங், கலா குவான் அம்ரோஹா கோட்வாலி அம்ரோஹா கிராமத்தைச் சேர்ந்த அரவிந்த் வர்மா, அபித் அலி கிராமத்தைச் சேர்ந்த சைத்பூர் நவ்கான் சதாத் அம்ரோஹா, சோம்பால் சிங் ரயில் நிலைய சாலை பிலாரி மொராதாபாத், கேடியில் வசிக்கும் விகாஸ் குப்தா என அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளனர். குர்த் ஷியாம்பூர் ரிஷிகேஷ், ராஜேந்திரா குடியிருப்பாளர் சாஸ்திரி ஸ்டேஷன் சாலை பிலாரி மாவட்டம் மொராதாபாத் என நடந்துள்ளது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed