பெங்களூர்: கே ஷேர்ஸ் விப்ரோ லிமிடெட் வியாழன் அன்று 6.3 சதவீதம் வரை சரிந்தது, இந்திய தகவல் தொழில்நுட்ப சேவை வழங்குநர் காலாண்டு லாபத்தில் பலவீனமான வளர்ச்சியை பதிவு செய்த ஒரு நாளுக்குப் பிறகு, பெரிய சகாக்கள் உற்சாகமான தேவைக் கண்ணோட்டத்தின் மத்தியில் வலுவான முடிவுகளைப் பதிவு செய்தனர்.
விப்ரோ புதன்கிழமை டிசம்பர் காலாண்டு வருவாயில் 30 சதவீத வளர்ச்சியைப் பதிவுசெய்தது, ஆனால் பிளாட் நிகர லாப வளர்ச்சி, இன்ஃபோசிஸ் அதன் வருவாய் முன்னறிவிப்பை உயர்த்தியது மற்றும் டாடா கன்சல்டன்சி சர்வீசஸ் வலுவான தேவையை முன்னறிவித்தது.
விப்ரோ மூன்றாம் காலாண்டில் 11 பெரிய ஒப்பந்தங்களை $600 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மொத்த ஒப்பந்த மதிப்புடன் செய்ததாகக் கூறியது, ஆனால் ஆம்பிட் கேபிட்டலின் ஆய்வாளர்கள் வெற்றியை “வெதுப்பானது” என்று குறிப்பிட்டனர், மொத்த மதிப்பு முந்தைய காலாண்டை விட கணிசமாகக் குறைவாக இருந்தது. மாறாமல் இருந்தது.
பெங்களூருவை தளமாகக் கொண்ட விப்ரோ, டிசம்பர் காலாண்டில் 2,639.7 மில்லியன் டாலர்களிலிருந்து, மார்ச்-காலாண்டில் 2,692 மில்லியன் டாலர்கள் முதல் 2,745 மில்லியன் டாலர்கள் வரை IT சேவைகள் பிரிவில் இருந்து வருவாய் இருக்கும் என்று மதிப்பிடுகிறது. அதன் பைப்லைன் பெரிய மற்றும் நடுத்தர அளவிலான ஒப்பந்தங்களின் ஆரோக்கியமான கலவையைக் காட்டியதாகவும் நிறுவனம் கூறியது.
“கடந்த சில காலாண்டுகளில் விப்ரோவின் வலுவான செயல்திறன் மற்றும் நிர்வாகத்தின் நேர்மறை தேவை வர்ணனை ஆகியவற்றுடன், வழிகாட்டுதல் மிகப்பெரியது மற்றும் கிட்டத்தட்ட கால பங்கு விலை செயல்திறனில் இழுபறியாக செயல்படும்” என்று மோதிலால் ஓஸ்வால் ஒரு குறிப்பில் கூறினார்.
உலகளவில் நிறுவனங்கள் தங்களது டிஜிட்டல் இருப்பை அதிகரிக்கவும், கிளவுட்-கம்ப்யூட்டிங், டிஜிட்டல் பேமெண்ட்ஸ் உள்கட்டமைப்பு முதல் சைபர் பாதுகாப்பு வரையிலான தகவல் தொழில்நுட்ப சேவைகளை நாடவும் கோவிட்-19 தொற்றுநோய்களின் போது இந்தியாவின் மென்பொருள் சேவைத் துறை அதிக வணிகத்தை வென்றுள்ளது.
விப்ரோவின் பங்குகள் 2021 இல் 85 சதவீதத்திற்கு மேல் உயர்ந்த பிறகு இந்த ஆண்டு இதுவரை 9.2 சதவீதம் சரிந்துள்ளன. கடந்த ஆண்டு இன்ஃபோசிஸ் மற்றும் டிசிஎஸ் பங்குகள் முறையே 50 சதவீதம் மற்றும் 31 சதவீதம் அதிகரித்தன.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *