அமேசான், இந்திய சில்லறை விற்பனையாளர் ஃபியூச்சர் குழுமத்துடனான அதன் நீண்டகால தகராறில் இந்திய சில்லறை விற்பனையாளர் பியூச்சர் குழுமத்துடன் புதிய சட்ட சவால்களை தாக்கல் செய்துள்ளது, தேசிய எதிரி நிறுவனம் இரு தரப்பினருக்கும் இடையிலான 2019 ஒப்பந்தத்தை இடைநிறுத்தியது, இது அவர்களின் நடுவர் மன்றத்தைத் தடுத்தது.

இந்திய போட்டி ஆணையம் (CCI) கடந்த மாதம் இடைநிறுத்தப்பட்டது அதன் ஏற்பு அமேசானின் 2019 டீல்கள் எதிர்காலம், இந்திய சந்தையில் முன்னணியில் இருக்கும் ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸுக்கு ஃபியூச்சரின் சில்லறைச் சொத்துக்களை விற்பதைத் தடுக்க அமெரிக்க இ-காமர்ஸ் நிறுவனமான முயற்சிகளைத் தடுக்கிறது.

புது டெல்லி நீதிமன்றம் பின்னர் இரு தரப்பினருக்கும் இடையிலான நடுவர் நடவடிக்கைகளை நிறுத்தியதால் இந்த இடைநீக்கம் அமேசானை உலுக்கியது.

அமேசான் லேட் சனிக்கிழமை இரவு மேல்முறையீடு செய்தார் இந்திய தேசிய நிறுவன சட்ட மேல்முறையீட்டு தீர்ப்பாயத்தில் CCI இன் இடைநீக்க முடிவுக்கு எதிராக, இரண்டு ஆதாரங்கள் தெரிவித்தன.

தனித்தனியாக, மற்ற இரண்டு ஆதாரங்கள் கூறியது, அமேசான் நிறுவனம் கடந்த வாரம் டெல்லி நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை எதிர்த்து உச்ச நீதிமன்றத்தில் ஒரு சவாலை தாக்கல் செய்தது, இந்த ஒப்பந்தத்தின் நம்பிக்கையில்லா இடைநிறுத்தத்தின் வெளிச்சத்தில் பியூச்சர்-அமேசான் நடுவர் நடவடிக்கைகளை பிப்ரவரி 1 வரை நடத்த வேண்டும்.

கருத்துக்கான கோரிக்கைகளுக்கு Amazon மற்றும் CCI உடனடியாக பதிலளிக்கவில்லை.

அமேசான், ஃபியூச்சர் மற்றும் . குழப்பமாக உள்ளது ரிலையன்ஸ் இந்தியாவின் வேகமாக வளர்ந்து வரும் நுகர்வோர் சந்தையில் சில்லறை விற்பனை மேலாதிக்கத்திற்கான போராக இது பார்க்கப்படுகிறது.

ரிலையன்ஸ் நிறுவனத்தை இந்தியாவின் மிகப் பெரிய பணக்காரர் ஒருவர் நடத்துகிறார் முகேஷ் அம்பானி, கடனில் மூழ்கியிருக்கும் எதிர்காலத்தைப் பெறுவதன் மூலம் அதன் தடத்தை விரிவுபடுத்த முயல்கிறது, ஆனால் ரிலையன்ஸின் ஒருங்கிணைந்த நிலைப்பாடு “இந்திய சில்லறை சந்தையில் போட்டியை மேலும் கட்டுப்படுத்தும்” என்று நம்புவதாக அமேசான் இந்தியாவின் நம்பிக்கையற்ற அமைப்பிடம் கூறியுள்ளது.

அமேசான் தனது சில்லறை சொத்துக்களை ரிலையன்ஸுக்கு விற்க முடிவு செய்வதில் 2019 ஒப்பந்தத்தின் விதிமுறைகளை ஃபியூச்சர் மீறியதாக நீண்ட காலமாக வாதிட்டு வந்தது. அமெரிக்க நிறுவனத்தின் நிலைப்பாட்டை இதுவரை சிங்கப்பூர் நடுவர்களும் இந்திய நீதிமன்றங்களும் ஆதரித்துள்ளன. எதிர்காலம் எந்த தவறும் செய்ய மறுக்கிறது.

ஆனால் அந்த ஒப்பந்தத்தின் ஒப்புதலை CCI இடைநிறுத்திய பிறகு, அமேசான் ஒப்பந்தத்திற்கு ஒப்புதல் கோரும் தகவலை அடக்கியது, அமேசான் இனி சர்ச்சையைத் தொடர எந்த சட்ட அடிப்படையும் இல்லை என்று வாதிட்டது.

இந்திய தீர்ப்பாயம் மற்றும் உச்சநீதிமன்றத்தில் அமேசான் மேல்முறையீடுகள் இரண்டும் வரும் நாட்களில் விசாரிக்கப்படும் என்று இரண்டு ஆதாரங்கள் கூறுகின்றன.

© தாம்சன் ராய்ட்டர்ஸ் 2022


Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published.