அமர் உஜாலா பணியகம், லக்னோ

வெளியிட்டவர்: பங்கஜ் ஸ்ரீவஸ்தவா
புதுப்பிக்கப்பட்டது வியாழன், 13 ஜனவரி 2022 12:04 AM IST

சுருக்கம்

பாஜக துணை முதல்வர் கேசவ் பிரசாத் மவுரியாவை சிரத்து தொகுதியான கௌசாம்பி அல்லது பிரயாக்ராஜில் போட்டியிடலாம்.

முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்.
– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

செய்தி கேட்க

சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் ராமர் கோயில் கட்டும் அலையை வீசும் பாஜகவின் தேசியவாதத்துக்கு முட்டுக்கட்டை போட முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் அயோத்தியில் சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் போட்டியிடப் போகிறார். பாஜகவுடன் இணைந்து முதலமைச்சருக்கு நெருக்கமானவர்கள் அயோத்தியில் யோகிக்கு தேர்தல் களத்தை தயார் செய்யத் தொடங்கியுள்ளனர். மறுபுறம், புதன்கிழமை நடைபெற்ற பாஜகவின் மையக் குழுக் கூட்டத்தில், அயோத்தியில் தேர்தலில் போட்டியிட கொள்கை அளவில் உடன்பாடு எட்டப்பட்டுள்ளது. அதே நேரத்தில், அயோத்தியில் இருந்து போராட யோகிக்கு உயர்மட்ட தலைமையும் ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

சட்டசபை தேர்தலில், 80க்கு எதிராக 20 என்ற முழக்கத்துடன், எதிர்காலத்தில் அயோத்தியில் ராமர் கோவில் கட்டுவது, காசி விஸ்வநாதர் தாம் வழித்தடம் கட்டுவது, மதுராவில் உள்ள கிருஷ்ண ஜென்மபூமியில் கோவில் கட்டுவது போன்ற பிரச்னைகளை பா.ஜ.க. அதே சமயம், முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்தும் ஆட்சிக்கு வந்தவுடன் அயோத்திக்கு முன்னுரிமை அளித்தார். ஒவ்வொரு ஆண்டும் தீபாவளியன்று அயோத்தியில் தீபோத்ஸவ் ஏற்பாடு செய்வதன் மூலம், அயோத்தியின் மலைப்பாதைகள், கோயில்கள் ஆகியவற்றுடன் முழு அயோத்தியின் வளர்ச்சியையும் யோகி வலியுறுத்தியுள்ளார்.

தேர்தலில் அயோத்தி மற்றும் தேசியவாதத்தின் பெயரால் துருவமுனைக்கும் வகையில், அயோத்தியில் யோகியை போட்டியிட பாஜக ஆயத்தம் செய்துள்ளது. அயோத்தியில் முதல்வர் யோகி போட்டியிடுவது நாட்டிற்கு ஒரு நல்ல செய்தியை அனுப்புவதோடு மட்டுமல்லாமல், அவத் மற்றும் பூர்வாஞ்சல் தொகுதிகளிலும் பாஜகவுக்கு முன்னிலையை அளிக்கும் என்று கட்சி வியூகவாதிகள் கருதுகின்றனர்.

….அப்போது பாட்டு பொருந்தும்
யோகி அயோத்தியில் இருந்து தேர்தலில் போட்டியிட்ட பிறகு, கீர்த்தனைப் பாடகர் கன்ஹையா மிட்டல் பாடிய ‘ஜோ ராம் கோ லயே ஹை ஹம் உன்கோ லயேங்கே’ என்ற கீதம் பொருந்தும். தேர்தலில் பாஜக இந்த பஜனை மூலம் பிரச்சாரம் செய்து வருகிறது.

காசியிலிருந்து மோடி, அயோத்தியிலிருந்து யோகி
பிரதமர் நரேந்திர மோடி, காசி எம்.பி., ஆனதால், 2014ல், உ.பி.,யை உருவாக்க, காசியில், தேர்தலில் போட்டியிட, மோடி முடிவு செய்தார். அவரது சோதனை 2014 மற்றும் 2019 இல் வெற்றி பெற்றது. காசி மற்றும் அயோத்தி பெரும்பான்மை சமூகத்தின் நம்பிக்கை மையங்கள். இப்போது அயோத்தியில் யோகி போட்டியிடுவதன் மூலம், பாஜக தனது பெரும்பான்மை வாக்கு வங்கியை வளர்க்க விரும்புகிறது.

கேசவும் தேர்தலில் போட்டியிடலாம்
பாஜக துணை முதல்வர் கேசவ் பிரசாத் மவுரியாவை சிரத்து தொகுதியான கௌசாம்பி அல்லது பிரயாக்ராஜில் போட்டியிடலாம்.

வாய்ப்பு

சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் ராமர் கோயில் கட்டும் அலையை வீசும் பாஜகவின் தேசியவாதத்துக்கு முட்டுக்கட்டை போட முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் அயோத்தியில் சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் போட்டியிடப் போகிறார். பாஜகவுடன் இணைந்து முதலமைச்சருக்கு நெருக்கமானவர்கள் அயோத்தியில் யோகிக்கு தேர்தல் களத்தை தயார் செய்யத் தொடங்கியுள்ளனர். மறுபுறம், புதன்கிழமை நடைபெற்ற பாஜகவின் மையக் குழுக் கூட்டத்தில், அயோத்தியில் தேர்தலில் போட்டியிட கொள்கை அளவில் உடன்பாடு எட்டப்பட்டுள்ளது. அதே நேரத்தில், அயோத்தியில் இருந்து போராட யோகிக்கு உயர்மட்ட தலைமையும் ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

சட்டசபை தேர்தலில், 80க்கு எதிராக 20 என்ற முழக்கத்துடன், எதிர்காலத்தில் அயோத்தியில் ராமர் கோவில் கட்டுவது, காசி விஸ்வநாதர் தாம் வழித்தடம் கட்டுவது, மதுராவில் உள்ள கிருஷ்ண ஜென்மபூமியில் கோவில் கட்டுவது போன்ற பிரச்னைகளை பா.ஜ.க. அதே சமயம், முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்தும் ஆட்சிக்கு வந்தவுடன் அயோத்திக்கு முன்னுரிமை அளித்தார். ஒவ்வொரு ஆண்டும் தீபாவளியன்று அயோத்தியில் தீபோத்ஸவ் ஏற்பாடு செய்வதன் மூலம், அயோத்தியின் மலைப்பாதைகள், கோயில்கள் ஆகியவற்றுடன் முழு அயோத்தியின் வளர்ச்சியையும் யோகி வலியுறுத்தியுள்ளார்.

தேர்தலில் அயோத்தி மற்றும் தேசியவாதத்தின் பெயரால் துருவமுனைக்கும் வகையில், அயோத்தியில் யோகியை போட்டியிட பாஜக ஆயத்தம் செய்துள்ளது. அயோத்தியில் முதல்வர் யோகி போட்டியிடுவது நாட்டிற்கு ஒரு நல்ல செய்தியை அனுப்புவதோடு மட்டுமல்லாமல், அவத் மற்றும் பூர்வாஞ்சல் தொகுதிகளிலும் பாஜகவுக்கு முன்னிலையை அளிக்கும் என்று கட்சி வியூகவாதிகள் கருதுகின்றனர்.

….அப்போது பாட்டு பொருந்தும்

யோகி அயோத்தியில் இருந்து தேர்தலில் போட்டியிட்ட பிறகு, கீர்த்தனைப் பாடகர் கன்ஹையா மிட்டல் பாடிய ‘ஜோ ராம் கோ லயே ஹை ஹம் உன்கோ லயேங்கே’ என்ற கீதம் பொருந்தும். தேர்தலில் பாஜக இந்த பஜனை மூலம் பிரச்சாரம் செய்து வருகிறது.

காசியிலிருந்து மோடி, அயோத்தியிலிருந்து யோகி

பிரதமர் நரேந்திர மோடி, காசி எம்.பி., ஆனதால், 2014ல், உ.பி.,யை உருவாக்க, காசியில், தேர்தலில் போட்டியிட, மோடி முடிவு செய்தார். அவரது சோதனை 2014 மற்றும் 2019 இல் வெற்றி பெற்றது. காசி மற்றும் அயோத்தி பெரும்பான்மை சமூகத்தின் நம்பிக்கை மையங்கள். இப்போது அயோத்தியில் யோகி போட்டியிடுவதன் மூலம், பாஜக தனது பெரும்பான்மை வாக்கு வங்கியை வளர்க்க விரும்புகிறது.

கேசவும் தேர்தலில் போட்டியிடலாம்

பாஜக துணை முதல்வர் கேசவ் பிரசாத் மவுரியாவை சிரத்து தொகுதியான கௌசாம்பி அல்லது பிரயாக்ராஜில் போட்டியிடலாம்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *