தேசிய பாதுகாப்பு ஆலோசகர் ஜேக் சல்லிவன் (ராய்ட்டர்ஸ் புகைப்படம்)

கடந்த ஆண்டு அமெரிக்கா பல பெரிய சைபர் தாக்குதல்களை எதிர்கொண்ட பிறகு, மென்பொருள் பாதுகாப்பு குறித்து விவாதிக்க, வியாழன் அன்று ஆல்பாபெட்டுக்கு சொந்தமான Google, Apple Inc மற்றும் Amazon.com Inc உள்ளிட்ட முக்கிய தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களின் நிர்வாகிகளை வெள்ளை மாளிகை சந்திக்கவுள்ளது.
டிசம்பரில், வெள்ளை மாளிகையின் தேசிய பாதுகாப்பு ஆலோசகர் ஜேக் சல்லிவன், Log4j எனப்படும் திறந்த மூல மென்பொருளில் பாதுகாப்பு பாதிப்பைக் கண்டறிந்த பின்னர், தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களின் CEO களுக்கு ஒரு கடிதம் அனுப்பினார், இது உலகெங்கிலும் உள்ள நிறுவனங்களால் தங்கள் பயன்பாடுகளில் தரவுகளை உள்நுழையப் பயன்படுத்துகிறது.
கடிதத்தில், அத்தகைய திறந்த மூல மென்பொருள் தன்னார்வலர்களால் பரவலாகப் பயன்படுத்தப்படுகிறது மற்றும் பராமரிக்கப்படுகிறது மற்றும் “ஒரு முக்கிய தேசிய பாதுகாப்பு கவலை” என்று சல்லிவன் குறிப்பிட்டார்.
இணையம் மற்றும் வளர்ந்து வரும் தொழில்நுட்பத்திற்கான துணை தேசிய பாதுகாப்பு ஆலோசகர் அன்னே நியூபெர்கர் தொகுத்து வழங்கும் வியாழக்கிழமை சந்திப்பில், திறந்த மூல மென்பொருளின் பாதுகாப்பு மற்றும் அதை எவ்வாறு மேம்படுத்துவது என்பது பற்றி விவாதிக்கப்படும் என்று வெள்ளை மாளிகை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.
கூட்டத்தில் பங்கேற்கும் மற்ற சிறந்த தொழில்நுட்ப நிறுவனங்கள் IBM, Microsoft Corp., Meta Platforms Inc., இது Facebook ஐச் சொந்தமாக வைத்திருக்கும், மேலும் Oracle Corp. போன்ற அரசு நிறுவனங்களும் இதில் அடங்கும், இதில் உள்நாட்டுப் பாதுகாப்புத் துறை, பாதுகாப்புத் துறை மற்றும் வணிகவியல் துறை.
கடந்த ஆண்டு பல பெரிய சைபர் தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, நிறுவனங்கள் மற்றும் அரசு நிறுவனங்களால் ஹேக்கர்களுக்காக ஆயிரக்கணக்கான பதிவுகளை வைத்திருந்த பிடன் நிர்வாகத்திற்கு சைபர் பாதுகாப்பு முதன்மையாக உள்ளது.
அமெரிக்க அரசாங்கம் ரஷ்யாவால் திட்டமிடப்பட்டதாகக் கூறப்படும் ஒரு ஹேக், SolarWinds ஆல் தயாரிக்கப்பட்ட மென்பொருளை மீறியது மற்றும் அதன் தயாரிப்புகளைப் பயன்படுத்திய ஆயிரக்கணக்கான நிறுவனங்கள் மற்றும் அரசாங்க அலுவலகங்களுக்கு ஹேக்கர்களுக்கு அணுகலை வழங்கியது. ஹேக்கர்கள் அமெரிக்க கருவூலம், நீதி மற்றும் வர்த்தகத் துறைகள் மற்றும் பிற நிறுவனங்களின் மின்னஞ்சல்களுக்கான அணுகலைப் பெற்றனர்.
இத்தகைய தாக்குதல்களின் அதிகரித்துவரும் அதிர்வெண் மற்றும் தாக்கம் கடந்த ஆண்டு நிர்வாக ஆணையை வெளியிடத் தூண்டியது, இது ஒரு மறுஆய்வு வாரியம் மற்றும் அரசு நிறுவனங்களுக்கான புதிய மென்பொருள் தரநிலைகளை உருவாக்கியது.

முகநூல்ட்விட்டர்Linkedinமின்னஞ்சல்

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *