மெட்டா (முன்பு Facebook என அறியப்பட்டது) அதன் முதல் காப்புரிமைக்காக உலக அறிவுசார் சொத்து அமைப்பில் புதிய காப்புரிமை விண்ணப்பத்தை தாக்கல் செய்துள்ளது. ஸ்மார்ட் கடிகாரம், வெளியிட்ட அதிகாரப்பூர்வ காப்புரிமை விண்ணப்பத்தை LetsGo டிஜிட்டல் பார்த்துள்ளது WIPO 13 ஜனவரி 2022 அன்று.
காப்புரிமை விண்ணப்பமானது ஸ்மார்ட்வாட்ச்களுக்கான பல வடிவமைப்புகளைக் காட்டுகிறது. ஒரு வடிவமைப்பு செவ்வகக் காட்சியைக் கொண்டுள்ளது, மற்றொன்று வட்டக் காட்சியைக் கொண்டுள்ளது. மேலும், இரண்டு வடிவமைப்புகளும் பிரிக்கக்கூடிய காட்சி மற்றும் மூன்று உள்ளமைக்கப்பட்ட கேமராக்களைக் கொண்டுள்ளன, அவை மேக்ரோ, டெலிஃபோட்டோ மற்றும் வைட்-ஆங்கிள் லென்ஸ் ஆகியவை அடங்கும்.
மெட்டா ஸ்மார்ட்வாட்ச் பிரதான காட்சியுடன் பரிமாறிக்கொள்ளக்கூடிய மற்றொரு காட்சிக்கான ஆதரவுடன் வரும். மேலும், காப்புரிமை விண்ணப்பத்தின்படி, பிரிக்கக்கூடிய காட்சித் தொகுதி பல கேமரா சென்சார்களைக் கொண்டிருக்கும்.
காப்புரிமை விண்ணப்பத்தில் இருந்து வரும் படங்கள், கடிகாரத்தின் அடிப்படை வீட்டுவசதியில் வைக்கப்பட்டுள்ள பல காந்தங்களைப் பயன்படுத்தி காட்சி பாதுகாக்கப்படும் என்பதை வெளிப்படுத்துகின்றன, அவை பட்டையில் இணைக்கப்படும்.
கடிகாரத்தின் சுற்று பதிப்பு, எந்த கேமரா பயனர்கள் பயன்படுத்த விரும்புகிறார்கள் என்பதைக் கண்காணிக்க சில வகையான சுழற்றக்கூடிய பொறிமுறையுடன் வரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. கேமராவைப் பயன்படுத்துவதற்கு 12 மணிக்கு செட் செய்ய வேண்டும் என்றும், 12 மணிக்கு கேமராவை அமைத்தால், மற்ற கேமராக்கள் பயன்படுத்த முடியாததாகிவிடும் என்றும் காப்புரிமை விண்ணப்பம் தெளிவுபடுத்துகிறது.
ஸ்மார்ட்வாட்ச் சில உடற்பயிற்சி மற்றும் விளையாட்டு அம்சங்களைக் கொண்டிருக்கும், செயல்பாடு கண்காணிப்பு, இதய துடிப்பு மானிட்டர், உடல் வெப்பநிலை சென்சார். கூடுதலாக, மெட்டா ஐஆர் சென்சார்கள், இயக்கம் மற்றும் பிற செயல்பாடு கண்டறிதல் சென்சார்களையும் சேர்க்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
கடைசியாக, ஸ்மார்ட்வாட்ச்கள் பெரும்பாலும் VR மற்றும் AR அமைப்புகளுடன் இணக்கமாக இருக்கும்.
காப்புரிமை பயன்பாடு மெட்டாவின் முதல் ஸ்மார்ட்வாட்ச் பற்றிய பல சுவாரஸ்யமான அம்சங்களை வெளிப்படுத்துகிறது. ஆனால், இது அதீத நம்பிக்கையாகத் தெரிகிறது. மிகவும் சிக்கலான சாதனங்களில் நிறுவப்பட்ட பல கேமராக்களை செயல்படுத்துதல்.
பயனர்களின் தரவு மற்றும் தனியுரிமைக்கு வரும்போது மெட்டா மிகவும் ‘சிறந்த’ பிராண்டாக இல்லாவிட்டாலும், ஸ்மார்ட்வாட்ச்சில் பல கேமராக்கள் அமைக்கப்பட்டிருப்பது பயனர்களிடையே இன்னும் அதிகமான கவலைகளை உருவாக்கும்.
இதற்கிடையில், இது ஒரு காப்புரிமை மட்டுமே, எனவே இதைப் பற்றி பேசுவது சற்று முன்னதாகவே உள்ளது. இருப்பினும், காப்புரிமை விண்ணப்பமானது மெட்டாவின் முதல் ஸ்மார்ட்வாட்ச் எதைப் பற்றியது என்பது பற்றிய ஆரம்ப யோசனையை நமக்கு வழங்குகிறது.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *