சுருக்கம்

மும்பையில் இரண்டாவது அலையை விட இந்த முறை தொற்று விகிதம் 12 சதவீதம் அதிகமாக உள்ளது, ஆனால் இறப்பு விகிதம் மிகக் குறைவு, அதே நேரத்தில் தினமும் 20 ஆயிரத்துக்கும் மேற்பட்டோர் கொரோனாவால் பாதிக்கப்படுகின்றனர். ஆனால் தடுப்பூசி போடப்படும் நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை 4 சதவீதம் மட்டுமே.

குறியீட்டு படம்.
– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

செய்தி கேட்க

மத்திய புலனாய்வுப் பிரிவின் (சிபிஐ) மும்பை அலுவலகத்தில் பணியாற்றும் 68 பேருக்கு கொரோனா தொற்று இருப்பது கண்டறியப்பட்டுள்ளது. பாங்க்ரா-குர்லா வளாகத்தில் பணிபுரியும் 235 ஊழியர்களுக்கு கோவிட் பரிசோதனை நடத்துமாறு பிரஹன்மும்பை முனிசிபல் கார்ப்பரேஷன் (பிஎம்சி) கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளதாக அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார். இதையடுத்து, 68 ஊழியர்களுக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது.

ஓமிக்ரானின் அழிவு

கோவிட்-19-ன் ஓமிக்ரான் வடிவம், கொரோனா வைரஸ் தடுப்பு தடுப்பூசியை ஒரு டோஸ் எடுத்துக்கொள்ளாதவர்களுக்கு ஆபத்தானது. உத்தியோகபூர்வ புள்ளிவிவரங்களின்படி, மும்பை மருத்துவமனைகளில் 96 சதவீத நோயாளிகள் ஆக்ஸிஜன் ஆதரவில் உள்ளனர், அவர்கள் இதுவரை தடுப்பூசியின் ஒரு டோஸ் கூட பெறவில்லை. அதேசமயம், கொரோனா வைரஸ் தடுப்பு தடுப்பூசி பெற்ற பெரும்பாலானோர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட வேண்டியதில்லை. மும்பையில் கொரோனாவின் இரண்டாவது அலையின் ஹீரோவாக இருந்த பிரிஹன்மும்பை முனிசிபல் கார்ப்பரேஷன் (பிஎம்சி) கமிஷனர் இக்பால் சிங் சாஹல் கூறுகையில், வியாழக்கிழமை வரை மருத்துவமனைகளில் ஆக்ஸிஜன் படுக்கைகளில் அனுமதிக்கப்பட்ட 1900 கொரோனா நோயாளிகளில் 96 சதவீதம் பேர் தடுப்பூசி போடப்படாதவர்கள்.

BMC உடன் 1150 மெட்ரிக் டன் திரவ ஆக்சிஜன் இருப்பு
கொரோனாவின் இரண்டாவது அலையில் மும்பையில் ஆக்ஸிஜனை நிர்வகித்ததற்காக பிஎம்சியை உச்ச நீதிமன்றம் பாராட்டியது. இம்முறையும், கடந்த முறை இருந்ததை விட மூன்று மடங்கு கூடுதலாக, ஒரு நாளைக்கு 690 மெட்ரிக் டன் ஆக்சிஜன் சப்ளை செய்ய BMC ஏற்பாடு செய்துள்ளது. இதற்காக 1150 மெட்ரிக் டன் திரவ ஆக்சிஜனை ஏற்பாடு செய்துள்ளோம் என்று பிஎம்சி கூடுதல் ஆணையர் சுரேஷ் ககானி கூறுகிறார். ஆனால், தற்போது 10 மெட்ரிக் டன் ஆக்ஸிஜன் கூட தேவையில்லை. இரண்டாவது அலையின் போது ஒரு நாளைக்கு ஆக்ஸிஜன் நுகர்வு 235 MT ஆக இருந்தது.

தடுப்பூசி போட்டுக்கொண்ட நோய் பாதித்தவர்கள் ஐந்து நாட்களில் குணமடைகின்றனர்
மும்பையில் தடுப்பூசி போட்ட பிறகு கொரோனா தொற்றுக்குள்ளானவர்களில், மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட வேண்டிய நோயாளிகள் மிகக் குறைவு. நோயாளி அனுமதிக்கப்பட்டாலும், ஐந்து நாட்களில் மருத்துவமனையில் இருந்து டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்படுகிறார். பிஎம்சி அதிகாரிகளின் கூற்றுப்படி, மும்பையில் கிட்டத்தட்ட முழு தகுதியான மக்களுக்கும் தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளது, அதே நேரத்தில் 89 சதவீத மக்களுக்கு கொரோனா வைரஸ் எதிர்ப்பு தடுப்பூசியின் இரண்டாவது டோஸ் கொடுக்கப்பட்டுள்ளது. பிஎம்சி கமிஷனர் சாஹல் கூறுகையில், இரண்டு டோஸ்களையும் எடுத்துக் கொண்டவர்களுக்கு மருத்துவமனை அல்லது ஆக்ஸிஜன் படுக்கைகள் தேவையில்லை.

இரண்டாவது அலையை விட தொற்று விகிதம் 12 சதவீதம் அதிகம்

மும்பையில் இரண்டாவது அலையை விட இந்த முறை தொற்று விகிதம் 12 சதவீதம் அதிகமாக உள்ளது, ஆனால் இறப்பு விகிதம் மிகக் குறைவு, அதே நேரத்தில் தினமும் 20 ஆயிரத்துக்கும் மேற்பட்டோர் கொரோனாவால் பாதிக்கப்படுகின்றனர். ஆனால் தடுப்பூசி போடப்படும் நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை 4 சதவீதம் மட்டுமே.

5900 நோயாளிகள் மட்டுமே உள்ள மும்பை மருத்துவமனைகளில் கொரோனா நோயாளிகளுக்கு 35 ஆயிரம் படுக்கைகள் வழங்கப்பட்டுள்ளன. 83 சதவீத படுக்கைகள் காலியாக உள்ளன. ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட மருத்துவ அகாடமி கில்டின் பொதுச் செயலாளரும் தொற்று நோய் நிபுணருமான டாக்டர். ஈஸ்வர் கிலாடா, இரண்டாவது அலையில் பேரழிவை ஏற்படுத்திய டெல்டா வடிவத்தை விட ஓமிக்ரான் வடிவம் குறைவான ஆபத்தானது என்று கூறுகிறார்.

இன்னும் தடுப்பூசி போடாதவர்களுக்கு இது ஆபத்தானது. அதனால்தான் ஒவ்வொரு குடிமகனும் கொரோனா வைரஸுக்கு எதிரான தடுப்பூசியைப் பெறுவது மிகவும் முக்கியம். கொரோனாவின் இரண்டாவது அலையைப் போலவே, வயதான நோயாளிகளின் இறப்பு எண்ணிக்கை அதிகரிக்கக்கூடும் என்று முன்பு ஒரு அச்சம் இருந்தது, ஆனால் கடந்த 16 நாட்களில், சராசரியாக, ஒவ்வொரு நாளும் ஒரு நோயாளி இறந்துள்ளார்.

வாய்ப்பு

மத்திய புலனாய்வுப் பிரிவின் (சிபிஐ) மும்பை அலுவலகத்தில் பணியாற்றும் 68 பேருக்கு கொரோனா தொற்று இருப்பது கண்டறியப்பட்டுள்ளது. பாங்க்ரா-குர்லா வளாகத்தில் பணிபுரியும் 235 ஊழியர்களுக்கு கோவிட் பரிசோதனை நடத்துமாறு பிரஹன்மும்பை முனிசிபல் கார்ப்பரேஷன் (பிஎம்சி) கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளதாக அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார். இதையடுத்து, 68 ஊழியர்களுக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது.

ஓமிக்ரானின் அழிவு

கோவிட்-19-ன் ஓமிக்ரான் வடிவம், கொரோனா வைரஸ் தடுப்பு தடுப்பூசியை ஒரு டோஸ் எடுத்துக்கொள்ளாதவர்களுக்கு ஆபத்தானது. உத்தியோகபூர்வ புள்ளிவிவரங்களின்படி, மும்பை மருத்துவமனைகளில் 96 சதவீத நோயாளிகள் ஆக்ஸிஜன் ஆதரவில் உள்ளனர், அவர்கள் இதுவரை தடுப்பூசியின் ஒரு டோஸ் கூட பெறவில்லை. அதேசமயம், கொரோனா வைரஸ் தடுப்பு தடுப்பூசி பெற்ற பெரும்பாலானோர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட வேண்டியதில்லை. மும்பையில் கொரோனாவின் இரண்டாவது அலையின் ஹீரோவாக இருந்த பிரிஹன்மும்பை முனிசிபல் கார்ப்பரேஷன் (பிஎம்சி) கமிஷனர் இக்பால் சிங் சாஹல் கூறுகையில், வியாழக்கிழமை வரை மருத்துவமனைகளில் ஆக்ஸிஜன் படுக்கைகளில் அனுமதிக்கப்பட்ட 1900 கொரோனா நோயாளிகளில் 96 சதவீதம் பேர் தடுப்பூசி போடப்படாதவர்கள்.

BMC உடன் 1150 மெட்ரிக் டன் திரவ ஆக்சிஜன் இருப்பு

கொரோனாவின் இரண்டாவது அலையில் மும்பையில் ஆக்ஸிஜனை நிர்வகித்ததற்காக பிஎம்சியை உச்ச நீதிமன்றம் பாராட்டியது. இம்முறையும், கடந்த முறை இருந்ததை விட மூன்று மடங்கு கூடுதலாக, ஒரு நாளைக்கு 690 மெட்ரிக் டன் ஆக்சிஜன் சப்ளை செய்ய BMC ஏற்பாடு செய்துள்ளது. இதற்காக 1150 மெட்ரிக் டன் திரவ ஆக்சிஜனை ஏற்பாடு செய்துள்ளோம் என்று பிஎம்சி கூடுதல் ஆணையர் சுரேஷ் ககானி கூறுகிறார். ஆனால், தற்போது 10 மெட்ரிக் டன் ஆக்ஸிஜன் கூட தேவையில்லை. இரண்டாவது அலையின் போது ஒரு நாளைக்கு ஆக்ஸிஜன் நுகர்வு 235 MT ஆக இருந்தது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.