ஃபேஸ்புக் என முன்னர் அறியப்பட்ட Meta விற்கு எதிரான ஃபெடரல் டிரேட் கமிஷனின் திருத்தப்பட்ட நம்பிக்கையற்ற வழக்கு தொடரலாம் என்று ஒரு கூட்டாட்சி நீதிபதி தீர்ப்பளித்தார், சமூக ஊடக நிறுவனத்தின் பணிநீக்கக் கோரிக்கையை நிறைவு செய்தார். கடந்த ஆகஸ்ட் மாதம் தாக்கல் செய்யப்பட்ட திருத்தப்பட்ட புகாரில், போட்டியை அடக்குவதற்கு போட்டியாளர்களுக்கு எதிராக நிறுவனம் “வாங்க அல்லது புதைத்து” உத்தியை ஏற்றுக்கொண்டதாக FTC வாதிடுகிறது.

இது நிறுவனத்தில் FTC இன் இரண்டாவது நம்பிக்கையற்ற ரன் ஆகும். ஃபேஸ்புக்கிற்கு எதிராக ஏஜென்சி மற்றும் ஸ்டேட் அட்டர்னி ஜெனரல் ஆகியவற்றின் பரந்த கூட்டணியால் கொண்டுவரப்பட்ட நம்பிக்கையற்ற வழக்குகளை ஜூன் மாதம் ஒரு கூட்டாட்சி நீதிபதி நிராகரித்தார், இது டெக் டைட்டன்களின் சந்தை அதிகாரத்தை கட்டுப்படுத்த மத்திய மற்றும் மாநில கட்டுப்பாட்டாளர்கள் மேற்கொண்ட பல முயற்சிகளில் ஒன்றாகும்.

ஃபேஸ்புக்கின் பிரபலமான இன்ஸ்டாகிராம் மற்றும் வாட்ஸ்அப் மெசேஜிங் சேவைகளை கட்டாயமாக மாற்றுவது அல்லது நிறுவனத்தின் மறுசீரமைப்பு உள்ளிட்ட நடவடிக்கைகளை FTC ஆராய்கிறது.

FTC இன் அசல் வழக்கு “சட்டப்பூர்வமாக போதுமானதாக இல்லை” மற்றும் Facebook ஏகபோகம் என்பதை நிரூபிக்க போதுமான ஆதாரங்களை வழங்கவில்லை என்று ஜூன் மாதம் தீர்ப்பளித்த அமெரிக்க மாவட்ட நீதிபதி ஜேம்ஸ் போஸ்பெர்க், செவ்வாயன்று தீர்ப்பில் முதல் புகார் “தொடக்கத் தொகுதியிலிருந்து வெளியேறியது” என்று கூறினார்.

ஆனால், விசாரணையின் “அடிப்படைக் கொள்கை” என்றாலும் – என்று அவர் கூறினார் முகநூல் போட்டி நடத்தையில் ஈடுபடும் ஏகபோகம் உள்ளது – மாறாமல் உள்ளது, இந்த முறை கூறப்படும் உண்மைகள் “முன்பை விட மிகவும் வலுவானவை மற்றும் விரிவானவை.”

மெட்டா ஒரு மின்னஞ்சல் அறிக்கை, “சான்றுகள் உரிமைகோரல்களின் அடிப்படை பலவீனத்தை வெளிப்படுத்தும் என்று நம்பப்படுகிறது” என்று கூறியது.

“இன்ஸ்டாகிராம் மற்றும் வாட்ஸ்அப்பில் எங்களின் முதலீடுகள் அவற்றை இன்றைய நிலையில் மாற்றியுள்ளன” என்று நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. “அவை போட்டிக்கு நல்லது, மேலும் எங்கள் தயாரிப்புகளைப் பயன்படுத்தத் தேர்ந்தெடுக்கும் மக்களுக்கும் வணிகங்களுக்கும் நல்லது.”

FTC இன் போட்டியின் பணியகத்தின் இயக்குனர் ஹோலி வேடோவா, நிறுவனம் “வலுவான திருத்தப்பட்ட புகாரை சமர்ப்பித்துள்ளது, மேலும் நாங்கள் விசாரணையை எதிர்நோக்குகிறோம்” என்றார்.


Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *