60 வயதுக்கு மேற்பட்ட குடிமக்களுக்கு கோவிட்-19 தடுப்பூசியின் மூன்றாவது முன்னெச்சரிக்கை மருந்தை அரசாங்கம் வழங்கத் தொடங்கியுள்ளது. அதன் பரவல் திடீரென அதிகரித்ததன் காரணமாக ஓமிக்ரான் பூஸ்டர் ஜாப்பைப் பெற மக்கள் அவசரப்படுகிறார்கள், மேலும் மோசடி செய்பவர்கள் மக்களை ஏமாற்றுவதற்கான வாய்ப்பாகப் பார்க்கிறார்கள். புதிய ஒன்றில் ஒரு மோசடிஊக்கமருந்து தடுப்பூசி பற்றிய விவரங்களைத் தருவதாகக் கூறி, சைபர் குற்றவாளிகள் முக்கியமான தகவல்களை மக்களிடமிருந்து பிரித்தெடுக்கின்றனர். அந்த விவரங்கள் பாதிக்கப்பட்டவரின் வங்கிக் கணக்கில் இருந்து பணம் எடுக்கப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.
இந்த கோவிட்-19 பூஸ்டர் ஷாட் மோசடி எப்படி இருக்கிறது
மோசடி செய்பவர்கள் முதலில் உங்களை அழைத்துக்கொண்டு தங்களை அரசு ஊழியர்கள் என்று காட்டிக்கொள்கிறார்கள். இந்த குற்றவாளிகள் பெரும்பாலும் மூத்த குடிமக்களை அழைக்கிறார்கள். அப்போது இரட்டை தடுப்பூசி போடப்பட்டதா என்று கேட்கிறார்கள். சில சமயங்களில், அழைப்பாளரிடம் உங்கள் எல்லா தகவல்களும் ஏற்கனவே உள்ளன. அவர்கள் உங்கள் பெயர், வயது, முகவரி மற்றும் பிற விவரங்களைச் சரிபார்க்கிறார்கள். சில சமயங்களில் மோசடி செய்பவர்கள் தடுப்பூசி போட்ட தேதியை உண்மையாகக் காட்டவும் பகிர்ந்து கொள்கிறார்கள்.
அடுத்து, நீங்கள் கோவிட்-19 தடுப்பூசி பூஸ்டர் ஜப் எடுக்க ஆர்வமாக உள்ளீர்களா என்றும் அதற்கான ஸ்லாட்டை முன்பதிவு செய்ய விரும்புகிறீர்களா என்றும் அழைப்பாளர் கேட்கிறார். ஜப்பிற்கான பொருத்தமான தேதி மற்றும் நேரத்தைச் சரிபார்த்த பிறகு, மோசடி செய்பவர் உங்கள் மொபைலில் வரும் OTP பற்றி கேட்பார். இங்குதான் உண்மையான மோசடி தொடங்குகிறது. OTP என்பது உங்கள் கணக்கிலிருந்து பணப் பரிமாற்றத்தை உண்மையில் சரிபார்க்க வேண்டும். OTP-ஐ கொடுத்தவுடன், உங்கள் வங்கிக் கணக்கிலிருந்து பணம் மாற்றப்படும்.
இந்த மோசடிக்கு எப்படி பலியாகாமல் இருக்க வேண்டும்
தொலைபேசி அழைப்புகள் மூலம் அரசாங்கம் தடுப்பூசி இடங்களை முன்பதிவு செய்வதில்லை என்பதை நீங்கள் கவனிக்க வேண்டும். நீங்கள் கோவிட்-19 தடுப்பூசிக்கான இடங்களை முன்பதிவு செய்ய விரும்பினால், http://cowin.gov.in ஐப் பார்வையிடலாம். மூலம் பக்கத்தையும் பார்வையிடலாம் ஆரோக்கிய சேது மொபைல் பயன்பாடு. உங்களால் ஸ்லாட்டை முன்பதிவு செய்ய முடியாவிட்டால், சரியான அரசாங்க அடையாள அட்டையுடன் ஏதேனும் தடுப்பூசி மையத்திற்குச் சென்று உங்கள் வேலையைப் பெறலாம்.
மக்கள் பொதுவாக OTP உடன் வரும் செய்தியை தவிர்க்கிறார்கள், குறிப்பாக அவர்கள் அதை எதிர்பார்க்கும் போது. OTP உடன் வரும் செய்தியை நீங்கள் எப்பொழுதும் படிக்க வேண்டும், அது குறியீடு எதற்காகப் பயன்படுத்தப்படும் என்பதைக் கூறுகிறது, மேலும் இந்த ஒருமுறை கடவுச்சொல்லை யாருடனும் பகிரக்கூடாது.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *