புது தில்லி: அதானி பவர் 11,000 கோடி இழப்பீடு கோரிக்கையை நீதிமன்றத்திற்கு வெளியே சமரசம் செய்து கொள்வதற்காக தள்ளுபடி செய்துள்ளது. குஜராத் எரிசக்தி மேம்பாட்டுக் கழகம் ,GUVNL) பிப்ரவரி 2007 மின் கொள்முதல் ஒப்பந்தம் முடிவடைவதில் சர்ச்சையில் (பிபிஏ1,000 மெகாவாட் மின்சாரம் வழங்க வேண்டும்.
சீராய்வு மனுவை தள்ளுபடி செய்யக் கோரி இரு நிறுவனங்களும் இணைந்து உச்ச நீதிமன்றத்தில் மனு தாக்கல் செய்துள்ளன. குஜராத் உச்ச நீதிமன்றத்தின் ஜூலை 2019 தீர்ப்புக்கு எதிராக, அதானி பவரின் பிபிஏ நிறுத்தத்தை மின்வாரியம் சட்டப்பூர்வமாக்கியது மற்றும் மாற்று ஆதாரங்களில் இருந்து வழங்கப்பட்ட மின்சாரத்திற்கு நிறுவனத்திற்கு இழப்பீடு வழங்க GUVNL க்கு உத்தரவிட்டது.
மாநில ஒழுங்குமுறை ஆணையம் மற்றும் மின்சாரத்திற்கான மேல்முறையீட்டு தீர்ப்பாயத்தில் GUVNL க்கு எதிராக தொடரப்பட்ட வழக்கில் தோல்வியடைந்த பிறகு அதானி பவர் SC யை நாடியது.
2007 பிபிஏ மற்றும் 2018 டிசம்பரில் கையொப்பமிடப்பட்ட இரண்டு துணை பிபிஏக்களின் சில அம்சங்கள் குறித்த தங்கள் சர்ச்சையைத் தீர்த்துவிட்டதாகக் கூறி, 2019 ஆம் ஆண்டின் உத்தரவை ஒதுக்கி வைக்க நிறுவனங்கள் இப்போது முயன்றன. ஒப்பந்தத்தின் ஒரு பகுதியாக, அதானி பவரின் பணிநீக்கத்தை நடைமுறைப்படுத்தாது. 2007 பிபிஏ, சர்ச்சைக்கு முக்கிய காரணம் மற்றும் மாற்று ஆதாரங்களில் இருந்து மின்சாரம் வழங்குவதற்கான இழப்பீட்டு கோரிக்கையை கைவிடுதல்.
அதானி பவர் அல்லது GUVNL செய்தித் தொடர்பாளர்கள் கருத்து தெரிவிக்க உடனடியாக கிடைக்கவில்லை. 2007 இன் பிபிஏ சத்தீஸ்கரின் கோர்பாவில் உள்ள அதானி பவர் ஆலையில் இருந்து விநியோகம் செய்யப்படுகிறது. ஆலைக்கு பரிந்துரைக்கப்பட்டதில் இருந்து நிலக்கரி கிடைக்கவில்லை என்று நிறுவனம் PPA ஐ நிறுத்தியது ஆயா குஜராத் மினரல் டெவலப்மென்ட் கார்ப்பரேஷனால் உருவாக்கப்படும் தொகுதி. ஒரு மாற்றாக, இறக்குமதி செய்யப்பட்ட நிலக்கரி எரியும் ஆலையில் இருந்து மின்சாரம் வழங்கப்பட்டது: முந்த்ரா,

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed