நியூயார்க்: ஃபெடரல் ரிசர்வ் தலைவர் ஜெரோம் முதலீட்டாளர்கள் நிம்மதியடைந்ததால், செவ்வாயன்று அமெரிக்க பங்கு குறியீடுகள் நாஸ்டாக்கில் உயர்ந்தன. பவல்காங்கிரஸின் சாட்சியத்தில் பெரிய ஆச்சரியங்கள் எதுவும் இல்லை.
பெடரல் ரிசர்வ் தலைவர் ஜெரோம் பவல், காங்கிரஸின் விசாரணையில், இரண்டாவது முறையாக பதவிக்கு வருவதற்கான சாத்தியத்தை உறுதிப்படுத்தியதை சுட்டிக்காட்டினார், அமெரிக்க மத்திய வங்கி அதிக பணவீக்கம் “ஊடுருவாமல்” உறுதி செய்வதில் உறுதியாக உள்ளது என்றார்.
ஆனால், வேலை வளர்ச்சியைக் குறைப்பதற்குப் பதிலாக, பொருளாதார விரிவாக்கத்தைத் தக்கவைக்க, அதிக வட்டி விகிதங்கள் மற்றும் அதன் சொத்துக்களில் குறைப்பு ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய மத்திய வங்கியின் கடுமையான திட்டம் அவசியம் என்று அவர் கூறினார்.
நாளில் வெறும் 1% சரிந்த பிறகு, வட்டி விகித உணர்திறன் தொழில்நுட்பத் துறை மீண்டும் எழுச்சி பெற்றது மற்றும் பரந்த குறியீடுகளை அவர்களுடன் கொண்டு வந்தது. தொழில்நுட்பத்தால் இயங்கும் நாஸ்டாக் 1.4% வரை மூடப்பட்டது, இந்த ஆண்டு இதுவரை அதன் மிகப்பெரிய தினசரி லாபம்.
சிகாகோவில் உள்ள டிடி அமெரிட்ரேடில் வர்த்தக மூலோபாயத்தின் மூத்த மேலாளர் சீன் குரூஸ், பவலின் கருத்துக்கள் முதலீட்டாளர்களுக்கு நம்பிக்கை அளித்தது, வேலைவாய்ப்பு உட்பட எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக பணவீக்கத்தை குறைக்க மத்திய வங்கி முன்னுரிமை அளிக்காது.
“ஆரம்ப கவலை என்னவென்றால், மத்திய வங்கி மீட்சியின் வேகத்தை சீர்குலைக்கும்” என்று குரூஸ் கூறினார். ஆனால் முதலீட்டாளர் செவ்வாய் கிழமை சாட்சியத்தில் இருந்து “அவர் பணவீக்கத்தை நசுக்க முயற்சிக்கப் போவதில்லை” என்று “பொருளாதாரத்தில் மற்ற தாக்கங்கள்” குறிப்பிடாமல் முடித்தார்.
ஜனவரி 5 முதல் முதலீட்டாளர்கள் பங்குகளை விற்று வருகின்றனர், டிசம்பர் கூட்டத்தின் நிமிடங்களில் மத்திய வங்கி அதிகாரிகள் “மிகவும் இறுக்கமான” வேலை சந்தை மற்றும் இடைவிடாத பணவீக்கம் ஆகியவை எதிர்பார்த்ததை விட விரைவில் வட்டி விகித உயர்வு மற்றும் பொருளாதாரத்தில் மற்றொன்று எவ்வாறு தேவைப்படலாம் என்று விவாதித்தது. பிரேக்குகள் என ஒட்டுமொத்த சொத்துக்களும் குறையலாம். ,
புதன் கிழமைக்கான பணவீக்கத் தரவை முதலீட்டாளர்கள் ஆர்வத்துடன் பார்த்துக் கொள்வார்கள், க்ரூஸ் அவர்கள் ஏற்கனவே ஒருமித்த முன்னறிவிப்புக்கு ஏற்ப நுகர்வோர் விலைக் குறியீடு (CPI) ஆண்டுக்கு ஆண்டு அடிப்படையில் 7% உயரும் என்று குறிப்பிட்டார். மேம்பட்ட எண்.
Reuters ஆல் கணக்கெடுக்கப்பட்ட பொருளாதார வல்லுநர்களின் கூற்றுப்படி, உணவு மற்றும் எரிசக்தி விலைகளை உள்ளடக்காத முக்கிய CPI, 5.4% அதிகரிப்பைக் காண்கிறது.
டோவ் ஜோன்ஸ் தொழில்துறை சராசரியாக 183.15 புள்ளிகள் அல்லது 0.51% உயர்ந்து 36,252.02 ஆகவும், S&P 500 42.78 புள்ளிகள் அல்லது 0.92% உயர்ந்து 4,713.07 ஆகவும், நாஸ்டாக் கலவை 4.51% உயர்ந்து 5.14 புள்ளிகள், 5.10,510 ஆகவும் இருந்தது.
11 முக்கிய S&P 500 துறைகளில் எட்டு துறைகள் உயர்ந்தன, தொழில்நுட்பம், நுகர்வோர் விருப்பத்தேர்வு மற்றும் தகவல் தொடர்பு சேவைகள் போன்ற வளர்ச்சி-கனமான துறைகள் S&P இன் ஆதாயங்களுக்கு அதிக பங்களிப்பை அளித்தன. கச்சா எதிர்காலம் 3.4% உயர்ந்து முடிவடைந்த ஆற்றல் மிகப்பெரிய சதவீத லாபம்.
S&P ஐந்து நாள் சரிவை பதிவு செய்தது, அதே நேரத்தில் நாஸ்டாக் திங்களன்று சிறிய லாபங்களைச் சேர்த்தது. தொடக்க அமர்வில் விற்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து சில்லறை முதலீட்டாளர்களின் வருகையைப் பற்றி மூலோபாயவாதிகள் பேரம் பேசுவதைப் போல, இது வாரத்தை மதிய வருமானத்துடன் தொடங்கியது.
JPMorgan Chase & Co. இன் தலைமை உலகளாவிய சந்தை மூலோபாய நிபுணர் Marko Kolanovic, திங்களன்று ஒரு ஆய்வுக் குறிப்பை வெளியிட்டார், அபாயகரமான சொத்துக்களை சமீபத்திய இழுத்தடிப்பு “சர்வாதிக்கத்தக்க வகையில் மிகைப்படுத்தப்பட்டது” மற்றும் அதை வாங்கும் வாய்ப்பு என்று அழைத்தார்.
இந்த வாரத்திற்கான முதலீட்டாளர் கண்காணிப்புப் பட்டியலில் வெள்ளிக்கிழமை நான்காம் காலாண்டு வருவாய் சீசனின் அதிகாரப்பூர்வமற்ற தொடக்கமாகும், புதிய கடன் மற்றும் கருவூல விளைச்சலை உறுதிசெய்வதன் மூலம் பெரிய வங்கிகள் காலாண்டு முக்கிய வருவாயை அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
தடுப்பூசி தயாரிப்பாளரான மாடர்னா திங்களன்று 9% க்கும் அதிகமான லாபத்தைப் பெற்ற பிறகு 5.3% சரிந்தது. Pfizer இன் தடுப்பூசி பங்குதாரர் BioNTech 6.2% குறைந்துள்ளது. தற்போதுள்ள கோவிட்-19 தடுப்பூசிகள் ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டிற்கு எதிராக போதுமான பாதுகாப்பை வழங்குகின்றனவா என்பதை கண்டறிய கூடுதல் ஆராய்ச்சி தேவை என்று உலக சுகாதார நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.
ஃபைசர் 0.8% வரை மூடப்பட்டது. கோவிட்-19 தொற்றுநோய் முடிவடைந்தவுடன் மருத்துவர்கள் மற்றும் பிற சுகாதார வழங்குநர்கள் குறைவான நேருக்கு நேர் விற்பனைக் கூட்டங்களைக் கொண்டிருப்பார்கள் என்று எதிர்பார்ப்பதால், அதன் அமெரிக்க விற்பனை ஊழியர்களின் வேலைகளைக் குறைப்பதாக அது கூறியது.
கேசினோ ஆபரேட்டர் Las Vegas Sands Corp 6.6% உயர்ந்தது, JP Morgan பங்குகளை “அதிக எடை” மதிப்பீட்டிற்கு மேம்படுத்தியது.
UBS பங்குகளை “விற்பதற்கு” குறைத்து அதன் விலை இலக்கைக் குறைத்த பிறகு சர்வதேச வணிக இயந்திரங்கள் 1.6% சரிந்தன.
NYSE இல் 3.05-க்கு-1 விகிதத்தை குறைக்கும் முன்னேற்ற சிக்கல்கள்; நாஸ்டாக்கில், 2.23-க்கு-1 விகிதம் முன்னேற்றங்களுக்கு சாதகமாக இருந்தது. S&P 500 பதிவுகள் 28 புதிய 52 வார அதிகபட்சம் மற்றும் புதிய தாழ்வுகள் இல்லை; நாஸ்டாக் காம்போசிட் 42 புதிய அதிகபட்சங்களையும் 108 புதிய குறைந்தபட்சங்களையும் பதிவு செய்தது.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *