நட்டி, மெக்லியோட்கஞ்ச் என்ற இடத்தில் பனிப்பொழிவுகளுக்கு மத்தியில் ஒரு அப்பாவி குழந்தை தனது பொம்மை டிரக்கை ஓட்டி மகிழ்கிறது. – புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

பனிப்பொழிவை ரசிப்பதற்காக இமாச்சல பிரதேசத்தை அடைந்த சுற்றுலாப் பயணிகள் மிகவும் வேடிக்கையாக இருந்தனர். இயற்கையின் காட்சியைக் கண்டு, பல சுற்றுலாப் பயணிகள் நடனமாடத் தொடங்கினர், பல பனித்துளிகள் கேமராவில் பதிவாகின. மறுபுறம், கனமழை மற்றும் பனிப்பொழிவு காரணமாக, மாநிலத்தில் ஞாயிற்றுக்கிழமை இயல்பு வாழ்க்கை பாதிக்கப்பட்டது. மாநிலம் முழுவதும் மூன்று தேசிய நெடுஞ்சாலைகள் உட்பட 557 சாலைகள் போக்குவரத்துக்கு தடையாக உள்ளன. HH 03 Darcha to Sarchu, NH 205 Granphu to Losar மற்றும் NH 05 சிம்லா-ராம்பூர் ஆகியவை மூடப்பட்டன. போக்குவரத்துக் கழகத்தின் 280 வழித்தடங்கள் பாதிக்கப்பட்டன. சிம்லா, குலு, லாஹவுல்-ஸ்பிடி, சம்பா மாவட்டத்தில், மாநிலத்தில் 1079 டிரான்ஸ்பார்மர்கள் சேதமடைந்ததால் பல பகுதிகளில் மின்சாரம் துண்டிக்கப்பட்டது.

– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

124 குடிநீர் திட்டங்களில் தண்ணீர் வராததால், குடிநீருக்காக மக்கள் அலைய வேண்டிய நிலை ஏற்பட்டது. சம்பா மாவட்டத்தில் பல்வேறு இடங்களில் நான்கு கட்சா வீடுகள் சேதமடைந்துள்ளன. 24 மணி நேரத்தில் மாநிலத்தில் வறண்ட வானிலை, ஜனவரி 11 முதல் ஹிமாச்சலில் தெளிவான வானிலை இருக்கும் என வானிலை ஆய்வு மையம் கணித்துள்ளது.

– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

சாலைகளை சீரமைக்க பொதுப்பணித்துறையின் (எல்என்வி) விடுமுறையை மாநில அரசு ரத்து செய்துள்ளது. விடுமுறை நாட்களில் ஜூனியர் இன்ஜினியர், எக்ஸிகியூட்டிவ் இன்ஜினியர், சூப்பிரண்டு இன்ஜினியர் ஆகியோரின் சேவை களத்தில் எடுக்கப்படுகிறது.

– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

பனிப்பொழிவு மற்றும் மழை காரணமாக, சிம்லாவில் உள்ள ஜுப்பர்ஹட்டி மற்றும் புந்தர் செல்லும் விமானங்கள் ரத்து செய்யப்பட்டன. ஞாயிற்றுக்கிழமை காகல் விமான நிலையத்தில் விமான சேவை மீண்டும் தொடங்கியதால் பயணிகள் நிம்மதி பெருமூச்சு விட்டனர்.

– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

குலு மாவட்டம் மற்றும் பழங்குடியினர் மாவட்டமான லாஹவுல்-ஸ்பிதியில் பனிப்பொழிவு காரணமாக முன்னைவிட வாழ்க்கை கடினமாகிவிட்டது. குலு மற்றும் லாஹவுலில் சுமார் 210 சாலைகளில் போக்குவரத்து ஸ்தம்பித்துள்ளது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *