சுருக்கம்

ரஷ்யா தனது தூர கிழக்கில் உள்ள தொலைதூர இராணுவ தளங்களில் பயிற்சிக்காக இராணுவம் அனுப்பப்படும் என்று கூறியுள்ளது. இதற்கிடையில், பாதுகாப்பு அமைச்சின் காட்சிகள் பல கவச வாகனங்கள் மற்றும் பிற பொருட்கள் இங்கிருந்து வெளியேறுவதைக் காட்டியது.

செய்தி கேட்க

ரஷ்யாவுடனான எல்லைத் தகராறு காரணமாக உக்ரைன் ஒரு பெரிய சைபர் தாக்குதலைச் சந்தித்துள்ளது, அதன் பிறகு நாட்டின் பல அரசாங்க வலைத்தளங்கள் மூடப்பட்டுள்ளன. உக்ரைன் குடிமக்கள் மற்றும் இன்னும் பெரிய ஆபத்து பற்றிய அச்சத்தை வெளிப்படுத்தியுள்ளது. அண்டை எல்லைக்கு ஏற்கனவே ஒரு மில்லியனுக்கும் அதிகமான துருப்புக்களை அனுப்பியுள்ள ரஷ்யா, ஒரு பயிற்சியில் அதிக படைகள் நிறுத்தப்பட்டிருக்கும் படங்களை தொலைக்காட்சியில் ஒளிபரப்பியுள்ளது. இது குறித்து ரஷ்யா மவுனம் காத்து வருகிறது.

ரஷ்யா மற்றும் மேற்கத்திய நாடுகளில் நடைபெற்ற கூட்டங்கள் வெற்றி பெறாத நிலையில் இந்தப் பகுதியில் இந்தப் புதிய காட்சி தோன்றியுள்ளது. ஒரு மூத்த அமெரிக்க இராஜதந்திரி கூறுகையில், போரின் பறை சத்தம் சத்தமாக ஒலிக்கிறது. எவ்வாறாயினும், உக்ரைனைத் தாக்கும் திட்டத்தை ரஷ்யா மறுத்துள்ளது, ஆனால் அதன் கோரிக்கைகள் நிறைவேற்றப்படாவிட்டால் குறிப்பிடப்படாத நடவடிக்கை சாத்தியமாகும் என்று கூறியது. நேட்டோ கூட்டணி உக்ரைனை ஒருபோதும் இணைக்க மாட்டோம் என்று உறுதியளிக்க வேண்டும் என்று கூறியுள்ளது.

ரஷ்யா தனது தூர கிழக்கில் உள்ள தொலைதூர இராணுவ தளங்களில் பயிற்சிக்காக இராணுவம் அனுப்பப்படும் என்று கூறியுள்ளது. இதற்கிடையில், பாதுகாப்பு அமைச்சின் காட்சிகள் பல கவச வாகனங்கள் மற்றும் பிற பொருட்கள் இங்கிருந்து வெளியேறுவதைக் காட்டியது. மறுபுறம், சைபர் தாக்குதலுக்குப் பிறகு, உக்ரேனிய வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் ஒரு பேஸ்புக் செய்தியில், “கவலைப்படுங்கள் மற்றும் மோசமானதை நம்புங்கள், இது உங்கள் கடந்த காலம், நிகழ்காலம் மற்றும் எதிர்காலம்” என்று எழுதினார்.

பதற்றத்தை குறைக்க ரஷ்யா விரும்பவில்லை
அமெரிக்காவைத் தளமாகக் கொண்ட வெளியுறவுக் கொள்கை ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தின் உதவியாளரும் இராணுவ ஆய்வாளருமான ராப் லீ, உக்ரைனை நோக்கி நகரும் ரஷ்ய இராணுவப் பிரிவுகள் ஒரு வகையான சாத்தியமான தற்காப்புப் பாதுகாப்பு என்று கூறினார். உக்ரைன் மீதான பதட்டங்களைக் குறைக்கும் எண்ணம் ரஷ்யாவுக்கு இல்லை என்பதை இந்த இயக்கம் காட்டுகிறது. மேற்கு நாடுகளை பேச்சுவார்த்தை மேசைக்கு வற்புறுத்தவும், பாதுகாப்பு உத்தரவாதங்களுக்கான கோரிக்கைகளைப் பெறவும் அவர் தனது இராணுவத்தைப் பயன்படுத்துகிறார்.

உக்ரைனில் அனைத்து கணினி தரவுகளும் அழிக்கப்பட்டன
ஒரு பெரிய சைபர் தாக்குதல் குறித்து உக்ரைன் அதிகாரிகள் விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர். இந்த தாக்குதல் வெளியுறவு அமைச்சகம், அமைச்சர்கள் அமைச்சரவை மற்றும் பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு கவுன்சில் உட்பட பல அரசாங்க அமைப்புகளில் குழப்பத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது. உக்ரைனின் வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் கூறுகையில், இந்தத் தாக்குதலில் மீட்டெடுக்க முடியாத அனைத்து கணினி தரவுகளும் அழிக்கப்பட்டன. இந்தத் தாக்குதலுக்குப் பின்னால் யார் இருக்கிறார்கள் என்பதை இன்னும் சொல்ல முடியாது, என்றார்.

இணைய ஒத்துழைப்பை அதிகரிப்பதில் நேட்டோ வலியுறுத்துகிறது

உக்ரைன் தொடர்பாக ரஷ்யாவிற்கும் மேற்கத்திய நாடுகளுக்கும் இடையே பதட்டங்கள் அதிகரித்து வரும் நிலையில், தாக்குதலை அடுத்து உக்ரைனுடன் இணைய ஒத்துழைப்பை ஆழப்படுத்த திட்டமிட்டுள்ளதாக நேட்டோ வெள்ளிக்கிழமை கூறியது.

ரஷ்யா மீது வெள்ளை மாளிகையின் பார்வை
உக்ரைனுக்கு எதிரான ரஷ்யாவின் சைபர் நடவடிக்கைகளை கண்காணிக்கும் உளவுத்துறை அமைப்புகள் ரஷ்யாவின் நடவடிக்கை முறை அடுத்த 30 நாட்களுக்குள் உக்ரைன் மீது தரைவழி தாக்குதலைக் குறிக்கலாம் என்று வெள்ளை மாளிகை வெள்ளிக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

வாய்ப்பு

ரஷ்யாவுடனான எல்லைத் தகராறு காரணமாக உக்ரைன் ஒரு பெரிய சைபர் தாக்குதலைச் சந்தித்துள்ளது, அதன் பிறகு நாட்டின் பல அரசாங்க வலைத்தளங்கள் மூடப்பட்டுள்ளன. உக்ரைன் குடிமக்கள் மற்றும் இன்னும் பெரிய ஆபத்து பற்றிய அச்சத்தை வெளிப்படுத்தியுள்ளது. அண்டை எல்லைக்கு ஏற்கனவே ஒரு மில்லியனுக்கும் அதிகமான துருப்புக்களை அனுப்பியுள்ள ரஷ்யா, ஒரு பயிற்சியில் அதிக படைகள் நிறுத்தப்பட்டிருக்கும் படங்களை தொலைக்காட்சியில் ஒளிபரப்பியுள்ளது. இது குறித்து ரஷ்யா மவுனம் காத்து வருகிறது.

ரஷ்யா மற்றும் மேற்கத்திய நாடுகளில் நடைபெற்ற கூட்டங்கள் வெற்றி பெறாத நிலையில் இந்தப் பகுதியில் இந்தப் புதிய காட்சி தோன்றியுள்ளது. ஒரு மூத்த அமெரிக்க இராஜதந்திரி கூறுகையில், போரின் பறை சத்தம் சத்தமாக ஒலிக்கிறது. எவ்வாறாயினும், உக்ரைனைத் தாக்கும் திட்டத்தை ரஷ்யா மறுத்துள்ளது, ஆனால் அதன் கோரிக்கைகள் நிறைவேற்றப்படாவிட்டால் குறிப்பிடப்படாத நடவடிக்கை சாத்தியமாகும் என்று கூறியது. நேட்டோ கூட்டணி உக்ரைனை ஒருபோதும் இணைக்க மாட்டோம் என்று உறுதியளிக்க வேண்டும் என்று கூறியுள்ளது.

ரஷ்யா தனது தூர கிழக்கில் உள்ள தொலைதூர இராணுவ தளங்களில் பயிற்சிக்காக இராணுவம் அனுப்பப்படும் என்று கூறியுள்ளது. இதற்கிடையில், பாதுகாப்பு அமைச்சின் காட்சிகள் பல கவச வாகனங்கள் மற்றும் பிற பொருட்கள் இங்கிருந்து வெளியேறுவதைக் காட்டியது. மறுபுறம், சைபர் தாக்குதலுக்குப் பிறகு, உக்ரேனிய வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் ஒரு பேஸ்புக் செய்தியில், “கவலைப்படுங்கள் மற்றும் மோசமானதை நம்புங்கள், இது உங்கள் கடந்த காலம், நிகழ்காலம் மற்றும் எதிர்காலம்” என்று எழுதினார்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed