சமீபத்திய பரிசோதனையில், விஞ்ஞானிகள் தங்கமீனுக்கு ரோபோ கார் ஓட்ட கற்றுக் கொடுத்துள்ளனர். இந்த சோதனையானது தங்கமீனின் வழிசெலுத்தல் திறன்களை சோதிப்பதற்கும் விலங்குகளின் நடத்தையை ஆய்வு செய்வதற்கும் ஒரு முயற்சியாகும். இதற்காக பிரத்யேகமாக ரோபோ கார் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. இஸ்ரேலில் உள்ள நெகேவின் பென் குரியன் பல்கலைக்கழக விஞ்ஞானிகளால் வடிவமைக்கப்பட்ட மீன்-இயங்கும் வாகனம் (FOV), ஒவ்வொரு பக்கத்திலும் ஒரு செட் சக்கரங்களுடன் ஒரு செவ்வக மேடையைக் கொண்டிருந்தது. மேடையில் ஒரு தங்கமீன் தொட்டி மற்றும் மீன்களின் அசைவுகளை பதிவுசெய்து மொழிமாற்றம் செய்யும் கேமரா அமைப்பு இருந்தது. அதன் இயக்கத்திற்கு ஏற்ப, கருவியின் சக்கரங்கள் முன்னோக்கி, பின்னோக்கி மற்றும் பக்கவாட்டாக நகர்ந்தன.

விஞ்ஞானிகள் மீன் தொட்டியின் முன் சுவரில் தெளிவாகத் தெரியும் இலக்கை வைத்து மீன்களின் இயக்கத்தை ஆய்வு செய்தனர். சாதனத்தை இலக்கை நோக்கி செலுத்தும் அதன் திறன், விலங்குகளின் வழிசெலுத்தல் திறன்களைப் பற்றிய முக்கியமான பண்புகளை தீர்மானிக்கும்.

படிப்பு இருந்தது வெளியிடப்பட்டது கடந்த மாதம் நடத்தை மூளை ஆராய்ச்சி இதழில். ஆய்வறிக்கையின் சுருக்கத்தில், ஆராய்ச்சியாளர்கள் எழுதினார்கள், “இந்த நோக்கத்திற்காக, மீன்-இயங்கும் வாகனத்தை (FOV) பயன்படுத்த தங்கமீனுக்கு பயிற்சி அளித்தோம், இது மீன்களின் இயக்க பண்புகள், இருப்பிடம் மற்றும் அதன் நீர் தொட்டியில் இயக்கம் ஆகியவற்றைக் கண்காணிக்கும் ஒரு சக்கர நிலப்பரப்பு தளம். பதிலளிக்கிறது. நோக்குநிலைக்கு. வாகனத்தை மாற்றவும்; அதாவது, தண்ணீர் தொட்டியின் நிலை, அரங்கில்.”

உயிரினங்கள், சூழலியல் மற்றும் மூளை அமைப்பு ஆகியவற்றிலிருந்து சுயாதீனமான விலங்கு இராச்சியத்தில் உலகளாவிய பண்புகள் உள்ளதா என்பதைக் கண்டறிய விஞ்ஞானிகள் சோதனையைப் பயன்படுத்தினர். ஒரு கவர்ச்சியான சூழலில் பழக்கமான வழிசெலுத்தல் செயல்பாடுகளைச் செய்வதற்கு ஒரு இனம் எவ்வாறு பிரதிபலிக்கும் என்பதை சோதனை காட்டுகிறது.

தங்கமீனுக்கு சில நாட்கள் பயிற்சி தேவைப்பட்டது. அதன்பிறகு, கொடுக்கப்பட்ட இலக்கை நோக்கி FOVஐ வெற்றிகரமாக இயக்க முடியும். அதன் வழிசெலுத்தல் திறன்கள் நீர்வாழ் சூழலுக்கு மட்டுப்படுத்தப்படவில்லை என்பதையும், அந்த திறன்களை ஒரு நிலப்பரப்பு சூழலுக்கும் மாற்றியமைக்க முடியும் என்பதையும் இது நிரூபித்தது.

தங்கமீன்கள் பயணிக்கும் வீடியோ பென்-குரியன் பல்கலைக்கழகத்தின் அதிகாரப்பூர்வ யூடியூப் சேனலில் பதிவேற்றப்பட்டது. வீடியோவை இங்கே பாருங்கள்:

ஒரு படி நல்ல அறிக்கை தி இன்டிபென்டன்ட் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், இயற்கை அறிவியல் பீடத்தில் உள்ள லைஃப் சயின்ஸ் துறையின் PhD மாணவர் Shacher Givone, இந்த கண்டுபிடிப்புகள் சுற்றுச்சூழலைக் காட்டிலும் வழிசெலுத்தல் திறன் உலகளாவியது என்று பரிந்துரைத்ததாகக் கூறினார். இரண்டாவதாக, தங்கமீன்கள் அவை உருவானதை விட முற்றிலும் மாறுபட்ட சூழலில் ஒரு சிக்கலான பணியைக் கற்றுக் கொள்ளும் அறிவாற்றல் திறனைக் கொண்டுள்ளன என்பதைக் காட்டுகிறது.

பயிற்சிக்குப் பிறகு, தங்கமீன்கள் வாகனத்தை இயக்க முடியும் மற்றும் எந்த தொடக்க புள்ளியிலிருந்தும் தங்கள் இலக்கை அடைய முடியும் என்று விஞ்ஞானிகள் தெரிவித்தனர். முட்டுக்கட்டைகளைத் தவிர்க்கவும், இருப்பிடத் தவறுகளைச் சரிசெய்யவும் இது கற்றுக்கொண்டது.


Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed