நியூஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, நாளந்தா

வெளியிட்டவர்: சஞ்சீவ் குமார் ஜா
புதுப்பிக்கப்பட்டது சனி, 15 ஜனவரி 2022 09:58 AM IST

சுருக்கம்

பீகார் மாநிலம் நாளந்தாவில் கள்ள சாராயம் குடித்த 5 பேர் உயிரிழந்தனர். இதுகுறித்து இறந்தவரின் குடும்பத்தினர் தகவல் தெரிவித்துள்ளனர்.

செய்தி கேட்க

பீகார் மாநிலம் நாளந்தாவில் கள்ள சாராயம் குடித்த 5 பேர் உயிரிழந்தனர். இதுகுறித்து இறந்தவரின் குடும்பத்தினர் தகவல் தெரிவித்துள்ளனர். இருப்பினும், இது வரை கள்ள சாராயம் குடித்ததால் இறந்ததாக அதிகாரப்பூர்வ உறுதிப்படுத்தல் இல்லை. ஆனால் அப்பகுதி மக்கள் கூறும் தகவலின்படி, அருகில் உள்ள பகுதியில் மதுபானம் தயாரிப்பதாக கூறப்படுகிறது.

இதற்கு முன்னரும் கூட பீகாரில் கள்ள சாராயம் குடித்து பல மரணங்கள் நிகழ்ந்துள்ளன என்பதை தெரிவித்துக் கொள்வோம். கடந்த ஆண்டு, தீபாவளிக்கு ஒரு நாள் முன்பு, சிலர் இங்கு இறந்தனர், அதன் பின்னர் சிவான், கோபால்கஞ்ச், பெட்டியா, முசாபர்பூர், பாகல்பூர் போன்ற மாவட்டங்களில் இருந்து இறப்புகள் பற்றிய தகவல்கள் வெளிவரத் தொடங்கின. தரவுகளின்படி, மாநிலத்தில் வெறும் 6 நாட்களில் 40 க்கும் மேற்பட்டோர் கள்ள மதுவால் இறந்துள்ளனர். இதைத் தொடர்ந்து, யாரேனும் எங்கும் நோய்வாய்ப்பட்டிருந்தால், அவரது தகவலை காவல்துறைக்கு தெரிவிக்க வேண்டும் என்றும் நிர்வாகம் மக்களிடம் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளது.

முதல்வர் நிதிஷ் கடுமையான நடவடிக்கை எடுப்பதாக உறுதி அளித்தார், ஆனால் இன்னும் உயிரிழப்புகள் நடக்கின்றன
அப்போது, ​​உரிய நேரத்தில் நடவடிக்கை எடுக்காதவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும், தப்பிக்க முடியாது என முதல்வர் நிதிஷ்குமார் தெரிவித்திருந்தார். பொறுப்பை நிறைவேற்றாதவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். அப்படிப்பட்டவர்கள் தப்ப மாட்டார்கள். ஆனால், இந்த விவகாரம் மீண்டும் ஒருமுறை வெளிச்சத்துக்கு வந்ததையடுத்து, சட்டம் ஒழுங்கு கேள்விக்குறியாகியுள்ளது.

வாய்ப்பு

பீகார் மாநிலம் நாளந்தாவில் கள்ள சாராயம் குடித்த 5 பேர் உயிரிழந்தனர். இதுகுறித்து இறந்தவரின் குடும்பத்தினர் தகவல் தெரிவித்துள்ளனர். இருப்பினும், இது வரை கள்ள சாராயம் குடித்ததால் இறந்ததாக அதிகாரப்பூர்வ உறுதிப்படுத்தல் இல்லை. ஆனால் அப்பகுதி மக்கள் கூறும் தகவலின்படி, அருகில் உள்ள பகுதியில் மதுபானம் தயாரிப்பதாக கூறப்படுகிறது.

இதற்கு முன்னரும் கூட பீகாரில் கள்ள சாராயம் குடித்து பல மரணங்கள் நிகழ்ந்துள்ளன என்பதை தெரிவித்துக் கொள்வோம். கடந்த ஆண்டு, தீபாவளிக்கு ஒரு நாள் முன்பு, சிலர் இங்கு இறந்தனர், அதன் பின்னர் சிவான், கோபால்கஞ்ச், பெட்டியா, முசாபர்பூர், பாகல்பூர் போன்ற மாவட்டங்களில் இருந்து இறப்புகள் பற்றிய தகவல்கள் வெளிவரத் தொடங்கின. தரவுகளின்படி, மாநிலத்தில் வெறும் 6 நாட்களில் 40 க்கும் மேற்பட்டோர் கள்ள மதுவால் இறந்துள்ளனர். இதைத் தொடர்ந்து, யாரேனும் எங்கும் நோய்வாய்ப்பட்டிருந்தால், அவரது தகவலை காவல்துறைக்கு தெரிவிக்க வேண்டும் என்றும் நிர்வாகம் மக்களிடம் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளது.

முதல்வர் நிதிஷ் கடுமையான நடவடிக்கை எடுப்பதாக உறுதி அளித்தார், ஆனால் இன்னும் உயிரிழப்புகள் நடக்கின்றன

அப்போது, ​​உரிய நேரத்தில் நடவடிக்கை எடுக்காதவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும், தப்பிக்க முடியாது என முதல்வர் நிதிஷ்குமார் தெரிவித்திருந்தார். பொறுப்பை நிறைவேற்றாதவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். அப்படிப்பட்டவர்கள் தப்ப மாட்டார்கள். ஆனால், இந்த விவகாரம் மீண்டும் ஒருமுறை வெளிச்சத்துக்கு வந்ததையடுத்து, சட்டம் ஒழுங்கு கேள்விக்குறியாகியுள்ளது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *