நாசாவின் மார்ஸ் ரோவர் பெர்செவரன்ஸ், எதிர்காலத்தில் செவ்வாய் கிரகத்திற்கு மனிதர்களை அனுப்பும் பணியில் பூமிக்கு அனுப்பப்பட வேண்டிய பாறை மாதிரிகளை சேகரிக்கும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளது. ஆனால் சில கூழாங்கல் அளவிலான குப்பைகள் இயந்திரத்திற்கு சிக்கல்களை ஏற்படுத்துகின்றன. முதலில் விஷயங்கள் சுமூகமாக நடந்தன. விடாமுயற்சி வெற்றிகரமாக இஸோல் என்ற செவ்வாய்ப் பாறையிலிருந்து மாதிரியைப் பிரித்தெடுத்தது. இருப்பினும், மாதிரியை அதன் சேமிப்பகத்திற்கு மாற்றும் போது, ​​ரோவரின் சென்சார்கள் ஒரு ஒழுங்கின்மையைக் குறிக்கின்றன – அதிக அளவிலான எதிர்ப்பு. உடனடியாக, ரோவர் கோரிங் செய்வதை நிறுத்தி, அதன் கண்காணிப்பு அமைப்பை பூமிக்கு வரவழைத்து, மேலும் அறிவுறுத்தல்களைக் கேட்டது. சம்பவம் டிசம்பர் 29 அன்று நடந்தது.

விடாமுயற்சி முரண்பாட்டின் தன்மையைப் புரிந்துகொள்ள குழு கூடுதல் தரவுகளைத் தேடியது. ஒரு வாரம் கழித்து, அவர்கள் சில கூழாங்கல் அளவிலான குப்பைகளைக் கண்டுபிடித்தனர், இது ஆய்வின் ரோபோ கையின் சீரான செயல்பாட்டைத் தடுக்கிறது.

நாசாவின் ஜெட் ப்ராபல்ஷன் ஆய்வகத்தில் (ஜேபிஎல்) மாதிரி மற்றும் தேக்ககத்திற்கான தலைமை பொறியாளர் லூயிஸ் ஜந்துரா கூறினார். வலைதளப்பதிவு பாறை மாதிரிகளை சேகரிக்கும் போது குப்பைகள் சேமிப்பில் இருந்து விழுந்துவிட்டதாக குழு நம்புகிறது.

நாசா பொறியாளர்கள் தற்போது குப்பைகளை முறையாக அகற்ற முயற்சித்து வருகின்றனர். குப்பைகளை அகற்றும் பணியில் ஈடுபடுவது இதுவே முதல் முறை என்பதால், எவ்வளவு நேரம் தேவைப்பட்டாலும் அதைச் செய்ய விரும்புகின்றனர். மேலும் அவர்கள் வார இறுதியில் சமீபத்திய தரவுத் தொகுப்புகளை மதிப்பீடு செய்வார்கள்.

,இது முதல் வளைவு அல்ல செவ்வாய் கிரகம் எங்கள் மீது வீசப்பட்டது – சமீபத்தியது” என்று ஜந்துரா கூறினார்.


Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.

அமேசான் கோவிட்-19 தனிமைப்படுத்தல், அமெரிக்க தொழிலாளர்களுக்கு ஊதியத்துடன் கூடிய விடுப்பு ஆகியவற்றைக் குறைக்கிறது

என்எப்டி டிரேடிங் ஹப், கிரிப்டோ ஒப்பந்தம் பற்றிய அறிக்கைக்குப் பிறகு கேம்ஸ்ஸ்டாப் ஜம்ப்ஸ்

தொடர்புடைய கதைகள்link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed