நியூஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, புது தில்லி

வெளியிட்டவர்: ஹிமான்ஷு மிஸ்ரா
புதுப்பிக்கப்பட்டது செவ்வாய், 11 ஜனவரி 2022 11:52 AM IST

சுருக்கம்

உத்தரபிரதேசத்தில், முதல் கட்டமாக பிப்ரவரி 10-ம் தேதி, மேற்கு உத்தரபிரதேசத்தில் 58 தொகுதிகளுக்கு தேர்தல் நடைபெறுகிறது. இந்த பகுதிகளின் வேட்பாளர்கள் குறித்து லக்னோவில் பாஜக மாநில தேர்தல் குழு கூட்டம் திங்கள்கிழமை நடைபெற்றது. பல பெயர்கள் முன்மொழியப்பட்டுள்ளன. இந்த பெயர்கள் டெல்லியில் இன்று மத்திய தேர்தல் கமிட்டியால் விவாதிக்கப்படும்.

முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்.

முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்.
– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

செய்தி கேட்க

வாய்ப்பு

மேற்கு உத்தரபிரதேசத்தில் 11 மாவட்டங்களில் உள்ள 58 தொகுதிகளுக்கும், 2ம் கட்டமாக 9 மாவட்டங்களில் 55 தொகுதிகளுக்கும் முதல்கட்டமாக வாக்குப்பதிவு நடைபெற உள்ளது. இந்த சட்டசபை தொகுதிகளின் வேட்பாளர்கள் குறித்து பாரதிய ஜனதா கட்சியின் மத்திய தேர்தல் குழு இன்று ஆலோசனை நடத்தவுள்ளது. டெல்லியில் உள்ள கட்சி தலைமையகத்தில் நடைபெறும் இந்த கூட்டத்தில் கலந்து கொள்ள முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத், துணை முதல்வர் கேசவ் பிரசாத் மவுரியா, மாநில தலைவர் சுதந்திர தேவ் சிங் மற்றும் அமைப்பின் நிர்வாகிகள் பலர் வந்துள்ளனர். இந்த கூட்டத்தில் கட்சியின் தேர்தல் பொறுப்பாளர் தர்மேந்திரா, பொதுச்செயலாளர் சுனில் பன்சால், மாநில பொறுப்பாளர் ராதாமோகன் சிங் ஆகியோர் கலந்து கொள்கின்றனர்.

மோசமான இமேஜ் உள்ள எம்எல்ஏக்களின் டிக்கெட்டுகள் வெட்டப்படும்

முன்னதாக திங்கள்கிழமை, கட்சியின் மாநிலத் தேர்தல் கமிட்டி தனது முதல் கூட்டத்தை லக்னோவில் நடத்தியது. இதில், வேட்பாளர் தேர்வு குறித்து ஆலோசிக்கப்பட்டது. முதல் மற்றும் இரண்டாம் கட்ட வேட்பாளர்கள் சிலரின் பட்டியல் இந்த வாரம் வெளியிடப்படும். சட்டசபை தேர்தலில் கெட்ட இமேஜ் உள்ள சிட்டிங் எம்.எல்.ஏ.க்களுக்கு பா.ஜ., டிக்கெட் கொடுக்காது என கூறப்படுகிறது. வெற்றிபெறும் மற்றும் நீடித்து நிலைத்திருக்கும் வேட்பாளர்களுக்கு மட்டுமே அது பந்தயம் கட்டும்.

தேர்தல் பிரசாரத்திற்காக உருவாக்கப்பட்ட வியூகம்

பா.ஜ., மாநில தலைவர் சுதந்திர தேவ் சிங் தலைமையில், முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் முன்னிலையில், கட்சி தலைமை அலுவலகத்தில் நடந்த கூட்டத்தில், மாநில பொதுச் செயலாளர் சுனில் பன்சால், தேர்தல் பிரசார வியூகத்தை முன்வைத்தார். தேர்தல் ஆணையத்தின் கோவிட் வழிகாட்டுதலின்படி வீடு வீடாக பிரச்சாரம் செய்யப்படும் என்றார். பெரிய தலைவர்களின் டிஜிட்டல் கூட்டங்கள் மற்றும் பேரணிகளை கட்சி நடத்தும். இதற்காக, பூத் மட்டம் வரை முழுமையான தயார்படுத்தல் செய்யப்படுகிறது. கட்சியில் கட்டம் வாரியாக வேட்பாளரை அறிவிப்பது என கூட்டத்தில் முடிவு செய்யப்பட்டது. இருப்பினும், சில இடங்களில், சமாஜ்வாதி மற்றும் பகுஜன் சமாஜ் கட்சி வேட்பாளர்களை கருத்தில் கொண்டு, ஜாதி சமன்பாட்டின் அடிப்படையில் வேட்பாளர்கள் அறிவிக்கப்படுவார்கள். இந்த கூட்டத்தில், மேற்கு உ.பி.யில் முதல் கட்ட பிரச்சாரம் செய்வது குறித்தும் விவாதிக்கப்பட்டது. விவசாயிகள், ஜாட்களுடன் இணைந்து ஜாதவ் சமூகத்தை வளர்ப்பதில் கட்சி கவனம் செலுத்தும்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.