ஹஸ்னூராம் அம்பேத்கர் – புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

உத்தரப் பிரதேச சட்டப்பேரவைத் தேர்தலுக்கான முதல் கட்ட வேட்புமனு தாக்கல் வெள்ளிக்கிழமை தொடங்கியது. இதற்கிடையில், விலகல் காலம் தொடர்கிறது. வேட்பாளர்கள் வெற்றி பெற கடுமையாக முயற்சி செய்கிறார்கள், ஆனால் ஆக்ரா மாவட்டத்தில் தோற்கடிக்க போராடும் ஒரு வேட்பாளர் இருக்கிறார். இந்த வேட்பாளரின் லட்சியமும் தோற்று சதம் அடிப்பதே என்பதை அறிந்தால் நீங்கள் ஆச்சரியப்படுவீர்கள். பெயர் ஹஸ்னூராம் அம்பேத்கர்.

75 வயதான ஹஸ்னூராம் அம்பேத்கர், கெராகரின் நாக்லா மணமகன், 94 வது முறையாக சுயேச்சை தேர்தலில் போட்டியிடுவதற்காக வெள்ளிக்கிழமை ஆட்சியர் அலுவலகத்தை அடைந்தார். பதிவு செய்த முதல் நாளில் 37 துண்டு பிரசுரங்கள் விற்பனை செய்யப்பட்டன. ஒரு மந்திரி, இரண்டு பெண்கள் மற்றும் 34 ஆண்கள் துண்டுப்பிரசுரங்களை எடுத்தனர். அவற்றுள் ஹஸ்னூராம் அம்பேத்கரின் கதை தனித்துவமானது. பல்வேறு பதவிகளில் 93 முறை தேர்தலில் தோல்வியடைந்தாலும், ஹஸ்னூராமின் உற்சாகம் அப்படியே உள்ளது. இந்த உற்சாகத்துடன் மீண்டும் தேர்தல் களத்தில் இறங்க தயாராகி வருகிறார்.

ஹஸ்னூராம் அம்பேத்கர் – புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

ஹஸ்னூராம் அம்பேத்கர் 1985ல் இருந்து 93 தேர்தல்களில் தனித்து போட்டியிட்டதாக கூறினார். 100 முறை தோல்வியடைந்து சாதனை படைக்க விரும்புகிறேன். நான் எந்த தேர்தலிலும் ஒரு ரூபாய் கூட செலவு செய்ததில்லை என்று கூறினார். அவர் ஒரு முறை ஜனாதிபதி பதவிக்கு பரிந்துரைத்தார், ஆனால் படிவம் நிராகரிக்கப்பட்டது.

ஹஸ்னூராம் அம்பேத்கர் – புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

1984ல் தாலுகாவில் அரசு அமீனாக இருந்ததாக ஹஸ்னூராம் கூறினார். அப்போது தேர்தலில் போட்டியிட விருப்பம் ஏற்பட்டு, ஒரு கட்சியிடம் சீட்டு கேட்டார். டிக்கெட் கொடுப்பதற்குப் பதிலாக, உங்கள் வீட்டில் யாரும் உங்களுக்கு வாக்களிக்க மாட்டார்கள் என்று கேலி செய்தார். அப்போதிருந்து, ஹஸ்னூராம் தேர்தலில் போட்டியிடுவதில் ஆர்வம் காட்டினார். அதன் பிறகு 93 முறை பல்வேறு பதவிகளில் போட்டியிட்டுள்ளார்.

கலெக்டர் அலுவலக வாயிலில் குவிக்கப்பட்ட போலீஸ் படை – படம்: அமர் உஜாலா

ஆக்ரா மாவட்டத்தில் முதன்முறையாக ஒன்பது இடங்களுக்கான துண்டுப் பிரசுரங்கள் அதே இடமான ஆட்சியர் அலுவலகத்தில் நிரப்பப்படுகின்றன. வெள்ளிக்கிழமை காலை எட்டு மணியளவில் ஆட்சியர் அலுவலக வளாகம் கன்டோன்மென்டாக மாற்றப்பட்டது. வாசலில் பலத்த போலீஸ் பாதுகாப்பு போடப்பட்டிருந்தது. அனைவரும் சோதனை செய்த பிறகே வளாகத்திற்குள் நுழைந்தனர். முதல் நாளில் ஒன்பது இருக்கைகளில் மொத்தம் 37 துண்டு பிரசுரங்கள் விற்பனை செய்யப்பட்டன. இதில் 18 சுயேச்சைகளும், 19 அரசியல் கட்சியினரும் இடம் பெற்றுள்ளனர்.

ராதிகா பாய் மற்றும் ஹஸ்னூரம் துண்டு பிரசுரங்களை எடுத்தனர் – புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

ஆக்ரா கண்டோன்மென்ட் பகுதியில் இருந்து சுயேச்சை வேட்பாளராக கின்னார் ராதிகா பாய் போட்டியிட்டார். தெற்கு தொகுதியில் இருந்து திரு. அன்சாரி சுயேட்சையாக வேட்புமனு தாக்கல் செய்துள்ளார். ஹஸ்னூராம் அம்பேத்கர் கெராகரில் போட்டியிட டிக்கெட் வாங்கியுள்ளார். ஆனால், முதல் நாளில் எந்த வேட்பாளரும் படிவத்தை நிரப்பாததால், வேட்புமனு கணக்கு கூட திறக்கப்படவில்லை.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *