சுருக்கம்

ஒரு குறிப்பிட்ட உத்தியின் கீழ் தென்னிந்தியாவின் ஒரே பிரதமர் வேட்பாளராக தன்னை முன்னிறுத்திக் கொள்ள கேசிஆர் முயற்சிக்கிறாரா? மம்தா பானர்ஜியும் இதுபோன்ற முயற்சியில் ஈடுபட்டுள்ளார். எனவே 2024 மக்களவைத் தேர்தல் பல வழிகளில் அரசியல் பண்டிதர்களுக்கு கணிசமான அளவு மூளைப் பயிற்சியைக் கொடுக்கும் என்று நம்பலாம்.

சந்திரசேகர் ராவை சந்தித்தார் தேஜஸ்வி யாதவ்
– புகைப்படம் : ட்விட்டர் : @TelanganaCMO

செய்தி கேட்க

தெலங்கானா முதல்வர் சந்திரசேகர் ராவை ராஷ்ட்ரிய ஜனதா தளத் தலைவர் தேஜஸ்வி யாதவ் செவ்வாய்க்கிழமை சந்தித்தது அரசியலில் புதிய பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது. தேஜஸ்வி யாதவ் தனது கட்சித் தலைவர்கள் குழுவுடன் சிறப்பு விமானம் மூலம் ஹைதராபாத் வந்தடைந்தார். இந்த பட்டய விமானத்தை தெலுங்கானா முதல்வர் பாட்னாவிற்கு ஆர்ஜேடி தலைவர்களுக்காக அனுப்பியதாக கூறப்படுகிறது. கே சந்திரசேகர் ராவ் மற்றும் தேஜஸ்வியின் இந்த சந்திப்பு பாஜக அல்லாத மற்றும் காங்கிரஸ் அல்லாத கட்சிகளை ஒன்றிணைக்கும் ஆரம்ப முயற்சியாக பார்க்கப்படுகிறது.

சந்திரசேகர் ராவ் ஒரு வாரத்திற்கு முன்பு சிபிஐ(எம்) மற்றும் சிபிஐ தலைவர்களை சந்தித்தார், சுமார் ஒரு மாதத்திற்கு முன்பு அவர் தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலினையும் சந்தித்தார். தெலுங்கானாவில் டிஆர்எஸ் மற்றும் பாஜக இடையே நிலவி வரும் அரசியல் மோதலின் போது, ​​இந்த சந்திப்புகள் மற்றும் சந்திப்புகள் அனைத்தும் நடைபெறும் காலம் மிகவும் முக்கியத்துவம் வாய்ந்ததாக கருதப்படுகிறது.

மூன்றாவது முன்னணி ஊகம்
எதிர்க்கட்சித் தலைவர்களுடன் சந்திரசேகர் ராவ் அடிக்கடி சந்தித்துப் பேசுவது, 2024 மக்களவைத் தேர்தலுக்கு முன் மூன்றாவது அணியை உருவாக்குவது பற்றிய ஊகங்களை மீண்டும் தூண்டுகிறது. இருப்பினும், தேஜஸ்வி யாதவ் உடனான சந்திரசேகர் ராவ் சந்திப்பில் எந்த அரசியல் அர்த்தத்தையும் எடுத்துக் கொள்ளக்கூடாது என்று டிஆர்எஸ் தலைவர்கள் கூறுகிறார்கள். பிப்ரவரியில் ஐந்து மாநிலங்களில் தேர்தல் முடிவுகள் வெளியான பிறகுதான் உண்மையான படம் வெளிவரும்.
ஐந்து மாநில தேர்தல் முடிவுகளுக்காக காத்திருக்கிறோம்
ஐந்து மாநில தேர்தல் முடிவுகளுக்காக டிஆர்எஸ் தலைமை காத்திருக்கிறது என்றும், இந்த முடிவுகள் பிரதமர் நரேந்திர மோடிக்கு எதிரான போராட்டத்தில் எதிர்க்கட்சிகள் தங்கள் முனையை கூர்மைப்படுத்துவதற்கு வழி வகுக்கும் என்பதால் என்றும் கூறப்படுகிறது. நீங்கள் கூர்ந்து கவனித்தால், மம்தா பானர்ஜி ஏற்கனவே இந்த சண்டையில் தன்னைத்தானே தூக்கி எறிந்துவிட்டார், அரவிந்த் கெஜ்ரிவால், அகிலேஷ் யாதவ் மற்றும் சரத் பவார் ஆகியோர் இந்த போராட்டத்தில் குதித்துள்ளனர். 5 மாநில தேர்தல்களுக்குப் பிறகு, மூன்றாம் அணிக்கான தீவிரம் அதிகமாகும் என்றும், ஆனால் தேசிய அளவில் மூன்றாவது அணி அமைப்பதற்கான சூழல் இப்போதிலிருந்தே உருவாகி வருவதாகவும் டிஆர்எஸ் வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

தேசிய அரசியலில் உங்கள் பங்கைக் கண்டறியவும்
மூன்றாவது அணியை உருவாக்கும் முயற்சியில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் சந்திரசேகர் ராவ், தேசிய அரசியலில் பங்கு தேடுவதாகவும், பல தேசியத் தலைவர்களுடன் தொடர்பில் இருப்பதாகவும் கூறப்படுகிறது. 2018 இல் தெலுங்கானா சட்டமன்றத் தேர்தலில் ஒருதலைப்பட்ச வெற்றிக்குப் பிறகு, 2019 மக்களவைத் தேர்தலுக்கு முன்பு, அவர் தேசிய அரசியலிலும் இதேபோன்ற பங்கைத் தேடிக்கொண்டிருந்தார், மேலும் பிராந்தியக் கட்சிகளுடன் பாஜக அல்லாத, காங்கிரஸ் அல்லாத கூட்டணியை அமைக்க முயன்றார்.

இரண்டு கட்சிகளும் நாட்டை வளர்க்கத் தவறிவிட்டன என்று நம்புவதால், தேசிய அளவில் காங்கிரஸ் மற்றும் பாஜக இல்லாத கூட்டாட்சி முன்னணிக்கு கேசிஆர் வாதிட்டு வருகிறார். தெலங்கானா மாநிலத்தில் இருந்து நெல் மற்றும் அரிசி ஒதுக்கீட்டை கொள்முதல் செய்யாத பாஜக அரசை தெலுங்கானா முதல்வர் தொடர்ந்து விமர்சித்து வருகிறார். அதே சமயம், காங்கிரஸ் மற்றும் பா.ஜ.,வில் இருந்து சமமான இடைவெளியை கடைபிடித்து வருகிறார்.

மூன்றாவது அணியை உருவாக்கும் இந்த பயிற்சியின் ஒரு பகுதியாக, அவர் பிஜு ஜனதா தளத்தின் தலைவரும் ஒடிசா முதல்வருமான நவீன் பட்நாயக் மற்றும் மேற்கு வங்க முதல்வர் மம்தா பானர்ஜி ஆகியோரை சந்தித்தார். அப்போது மூன்றாம் அணிதான் காலத்தின் தேவை என்று கூறியிருந்தார். பகுஜன் சமாஜ் கட்சி தலைவர் மாயாவதி மற்றும் சமாஜ்வாதி கட்சி தலைவர் அகிலேஷ் யாதவ் ஆகியோரை சந்திக்கவும் அவர் திட்டமிட்டுள்ளதாகவும், இந்த தலைவர்களை சந்திக்க சிறப்பு விமானத்தையும் வாடகைக்கு எடுத்துள்ளதாகவும் கூறப்படுகிறது.

டிஆர்எஸ் நடவடிக்கை எடுத்து வருகிறது
2019 லோக்சபா தேர்தலுக்குப் பிறகு தேசிய அரசியலில் தனது பங்கு குறித்து கேசிஆர் எதுவும் கூறவில்லை என்றாலும், கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 14, 2021 அன்று தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலினைச் சந்தித்தபோது இதைச் சுட்டிக்காட்டினார். ஆனால், இதற்கு முன், 2020ல், பா.ஜ.,வுக்கு எதிரான களத்தை, சந்திரசேகர் ராவ் அறிவித்துள்ளார்.மேலும், பா.ஜ.,வை எதிர்கொள்ள முடியும் என எதிர்பார்க்கப்பட்ட காங்கிரஸ், படுதோல்வி அடைந்ததாகவும் அவர் கூறியிருந்தார். இதனால் தற்போது மற்ற கட்சிகளுக்கும் பாதிப்பு ஏற்பட்டுள்ளதால் டிஆர்எஸ் அதை தொடங்கவுள்ளது.

டிஆர்எஸ் வட்டாரங்கள் கூறுகையில், சந்திரசேகர் ராவ் தனது பங்கை ஏற்பதற்கு முன், மிகவும் கடுமையான நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருவதாகவும், இந்த ஆண்டு பாஜக ஆளும் கோவா தேர்தலில் டிஎம்சியின் செயல்திறனை டிஆர்எஸ் தலைமையும் கண்காணித்து வருவதாகவும் தெரிவிக்கின்றன. டிஆர்எஸ் தலைவர், டிஎம்சி தலைவர் மம்தா பானர்ஜியைப் போலவே, காங்கிரஸின் பலவீனம் காரணமாக தேசிய அரசியலில் தனது பங்கை நாடுவதாக நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர். மூன்றாம் அணியின் உதவியைப் பெற்று, மோடி அரசை சுற்றி வளைக்க வியூகம் வகுத்ததில் மும்முரமாக இருப்பதாக நம்பப்படுகிறது.
ஏற்கனவே முயற்சித்தேன்
முன்னதாக 2019 இல், குமாரசாமியின் பதவியேற்பு விழாவின் போது, ​​​​பாஜக எதிர்ப்பு தலைவர்களின் கூட்டமும் காணப்பட்டது, மேலும் பாஜகவுக்கு எதிரான மூன்றாவது அணி பற்றிய பேச்சு தொடங்கியதாகக் கூறப்பட்டது, ஆனால் இந்த முயற்சி வெற்றிபெறவில்லை.

எதிர்க்கட்சிகளின் பிரதமர் வேட்பாளராக தன்னை முன்னிறுத்தும் மம்தா பானர்ஜி இதில் எந்த அளவுக்கு பலம் பெற்றுள்ளார் என்பது குறித்து 5 மாநிலங்கள், குறிப்பாக கோவா தேர்தல் முடிவுகள் வரும் வரை காத்திருக்க கேசிஆர் விரும்புவதாக அரசியல் ஆய்வாளர்கள் கருதுகின்றனர். தேர்தல்?

மூன்றாம் அணி வழியில் பல சவால்கள்
மூன்றாம் அணியை உருவாக்குவது சந்திரசேகர் ராவுக்கு எளிதானது அல்ல என்பதையும், வழியில் பல சவால்கள் இருப்பதையும் ஆய்வாளர்கள் ஒப்புக்கொள்கிறார்கள். இந்த முன்னணிக்கு யார் தலைமை தாங்குவது என்பது மிகப்பெரிய கேள்வி? ஒருபுறம் மம்தா பானர்ஜியும், மறுபுறம் கேசிஆர் இந்தப் பயிற்சியிலும் ஈடுபட்டுள்ளனர். எனவே மாயாவதி, அகிலேஷ் யாதவ், சரத் பவார், நவீன் பட்நாயக், ஸ்டாலின், அரவிந்த் கெஜ்ரிவால் போன்ற தலைவர்கள் கேசிஆர் தலைமையை ஏற்பார்களா?

வாய்ப்பு

தெலங்கானா முதல்வர் சந்திரசேகர் ராவை ராஷ்ட்ரிய ஜனதா தளத் தலைவர் தேஜஸ்வி யாதவ் செவ்வாய்க்கிழமை சந்தித்தது அரசியலில் புதிய பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது. தேஜஸ்வி யாதவ் தனது கட்சித் தலைவர்கள் குழுவுடன் சிறப்பு விமானம் மூலம் ஹைதராபாத் வந்தடைந்தார். இந்த பட்டய விமானத்தை தெலுங்கானா முதல்வர் பாட்னாவிற்கு ஆர்ஜேடி தலைவர்களுக்காக அனுப்பியதாக கூறப்படுகிறது. கே சந்திரசேகர் ராவ் மற்றும் தேஜஸ்வியின் இந்த சந்திப்பு பாஜக அல்லாத மற்றும் காங்கிரஸ் அல்லாத கட்சிகளை ஒன்றிணைக்கும் ஆரம்ப முயற்சியாக பார்க்கப்படுகிறது.

சந்திரசேகர் ராவ் ஒரு வாரத்திற்கு முன்பு சிபிஐ(எம்) மற்றும் சிபிஐ தலைவர்களை சந்தித்தார், சுமார் ஒரு மாதத்திற்கு முன்பு அவர் தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலினையும் சந்தித்தார். தெலுங்கானாவில் டிஆர்எஸ் மற்றும் பாஜக இடையே நிலவி வரும் அரசியல் மோதலின் போது, ​​இந்த சந்திப்புகள் மற்றும் சந்திப்புகள் அனைத்தும் நடைபெறும் காலம் மிகவும் முக்கியத்துவம் வாய்ந்ததாக கருதப்படுகிறது.

மூன்றாவது முன்னணி ஊகம்

எதிர்க்கட்சித் தலைவர்களுடன் சந்திரசேகர் ராவ் அடிக்கடி சந்தித்துப் பேசுவது, 2024 மக்களவைத் தேர்தலுக்கு முன் மூன்றாவது அணியை உருவாக்குவது பற்றிய ஊகங்களை மீண்டும் தூண்டுகிறது. இருப்பினும், தேஜஸ்வி யாதவ் உடனான சந்திரசேகர் ராவ் சந்திப்பில் எந்த அரசியல் அர்த்தத்தையும் எடுத்துக் கொள்ளக்கூடாது என்று டிஆர்எஸ் தலைவர்கள் கூறுகிறார்கள். பிப்ரவரியில் ஐந்து மாநிலங்களில் தேர்தல் முடிவுகள் வெளியான பிறகுதான் உண்மையான படம் வெளிவரும்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed