புதுடெல்லி: துபாய் விமான நிலையத்தில் கடந்த வாரம் இந்தியா செல்லும் எமிரேட்ஸின் இரண்டு விமானங்கள் மோதுவதை தவிர்க்க, சிவில் விமான போக்குவரத்து இயக்குநரகம் (டிஜிசிஏ) வெள்ளிக்கிழமை இந்த சம்பவம் குறித்து ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் அதிகாரிகளிடம் அறிக்கை கேட்டுள்ளது.
ஜனவரி 9 அன்று, பெங்களூரு செல்லும் போயிங் 777 ஓடுபாதையில் நுழைந்தது, அதன் மீது மற்றொரு B777 ஹைதராபாத் புறப்படுவதற்கு விரைவுபடுத்தப்பட்டது.
அதிர்ஷ்டவசமாக, இரண்டாவது எமிரேட்ஸ் B777 ஓடுபாதையில் மோதாமல் இருக்க, சரியான நேரத்தில் அதிவேகமாக வெளியேற்றப்பட்டது.
இரண்டு விமானங்களும் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் பதிவு செய்யப்பட்டவை என்பதாலும், சம்பவம் துபாயில் நடந்ததாலும், சர்வதேச சிவில் ஏவியேஷன் அமைப்பின் விதிகளின்படி அந்த நாட்டின் விமானப் போக்குவரத்து ஆணையம் அதை விசாரிக்கும்.
மூத்த டிஜிசிஏ அதிகாரி ஒருவர் கூறுகையில், “இருப்பினும், விசாரணை அறிக்கை கிடைக்கும்போது, ​​அதைப் பகிருமாறு அவர்களிடம் கேட்டுள்ளோம்.
நெருக்கமான ஷேவ் பற்றி, எமிரேட்ஸ் செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார்: “ஜனவரி 9 அன்று, துபாயில் இருந்து புறப்பட்டவுடன் புறப்படுவதை நிறுத்துமாறு விமானப் போக்குவரத்துக் கட்டுப்பாட்டால் விமானம் EK-524 அறிவுறுத்தப்பட்டது, அது வெற்றிகரமாக முடிந்தது. விமானத்திற்கு எந்த சேதமும் ஏற்படவில்லை, உயிர் சேதம் இல்லை. பாதுகாப்பு எப்பொழுதும் முதன்மையானது, மேலும் எந்தவொரு சம்பவத்தையும் போலவே நாங்கள் எங்கள் சொந்த உள் மதிப்பாய்வை நடத்துகிறோம். இந்த சம்பவம் UAE AAIS (விமான விபத்து புலனாய்வு பகுதி) ஆல் விசாரிக்கப்பட்டு வருகிறது, மேலும் எங்களால் கருத்து தெரிவிக்க முடியவில்லை.
உள்ளடக்கிய இரண்டாவது நெருக்கமான ஷேவ் இதுவாகும் எமிரேட்ஸ் விமானங்கள் சமீப காலங்களில்.
ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் அதிகாரிகள் டிசம்பர் 20, 2021 அன்று வாஷிங்டனுக்குச் செல்லும் விமானம், அருகில் தரையைத் தாக்கியது குறித்து விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர்.
விமானம் தரையில் மோதி 175 அடி தூரத்தில் வந்ததாக கூறப்படுகிறது. விமானம் பாதுகாப்பாக வாஷிங்டனுக்கு சென்றது.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *