புதுடெல்லி: கோவிட்-னால் பாதிக்கப்பட்ட பெரும்பாலான பொருளாதாரங்கள் மீண்டும் உயர்ந்து வருகின்றன. உலகெங்கிலும் மூன்றாவது அலை நோய்த்தொற்றுகள் இருந்தாலும், இந்தியா உட்பட பெரும்பாலான பொருளாதாரங்கள் 2021-22 க்கு வலுவான வளர்ச்சியைப் புகாரளிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
SBI, சமீபத்திய அரசாங்கத் தரவை மேற்கோள் காட்டி, 2010-11 இல் பதிவு செய்யப்பட்ட விகிதத்துடன் ஒப்பிடும்போது, ​​2021-22 இல் பெயரளவு GDP (தற்போதைய விலையில் கணக்கிடப்படும், பணவீக்கத்தை சரிசெய்யாமல்) 17.6 சதவீதமாக இருக்கும் என்று மதிப்பிட்டுள்ளது. இது 2019-20ல் ஒட்டுமொத்த ஜிடிபியை தொற்றுநோய்க்கு முந்தைய நிலைகளை விட 1 சதவீதமாக உயர்த்தும்.
ஆனால் மார்ச் 2022 க்குப் பிறகு மாதங்கள் மற்றும் ஆண்டுகளில் இன்னும் நீடித்த மீட்சிக்கான நம்பிக்கையைத் தூண்டுகிறது, இந்தியாவின் மிகப்பெரிய கடன் வழங்குநரின் உள்ளகக் கணக்கெடுப்பின்படி. தொழில்துறையின் அனைத்துத் துறைகளும், இந்தியாவின் பொருளாதார உற்பத்தியில் நான்கில் ஒரு பங்கைக் கொண்டுள்ள பிரிவு, மீண்டும் கடன் வாங்குவதை இது காட்டுகிறது, இது செப்டம்பர் 2021 முதல் அதிகரித்த போக்கு. சில பெரிய பகுதிகளில் திறன் சேர்க்கும் திட்டங்களும் உள்ளன, இது எதிர்கால வளர்ச்சியின் எதிர்பார்ப்பைக் குறிக்கிறது.

புதன்கிழமை வெளியிடப்பட்ட SBI கணக்கெடுப்பு செப்டம்பர்-நவம்பர் 2021 இல் காணப்பட்ட கடன் வளர்ச்சியானது பெரிய துறைகளில் திறன் விரிவாக்கத் திட்டங்களுக்கு ஏற்ப உள்ளது என்பதைக் காட்டுகிறது.
ஜவுளி, உணவு பதப்படுத்துதல், ரசாயனம் மற்றும் மின் உற்பத்தி நிறுவனங்கள் உள்ளிட்ட மூன்றில் இரண்டு பங்கு கருத்துக் கணிப்புக்கு பதிலளித்தவர்கள் – வணிகச் சூழலில் நம்பிக்கையுடன் இருப்பதாகவும், அடுத்த இரண்டு-மூன்று ஆண்டுகளில் திறன் கூட்டலுக்கு ஆதரவளித்ததாகவும் தெரிவித்தனர். தொற்றுநோய்களின் போது இந்த அளவிலான நம்பிக்கை காணப்படவில்லை.
புதிய முதலீடு, புதிய வேலைகள்
இந்தியாவின் மூன்று தொழில்மயமான மாநிலங்களான குஜராத், மகாராஷ்டிரா மற்றும் தமிழ்நாடு ஆகியவை ஏப்ரல்-டிசம்பர் 2021 இல் அறிவிக்கப்பட்ட அனைத்து புதிய முதலீடுகளில் 40 சதவீதத்திற்கும் அதிகமானவை. ஒட்டுமொத்தமாக, 2021-22ல் புதிய முதலீடுகள் 50 சதவீதம் அதிகரிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. கடந்த ஆண்டு

இது தனியார் நிறுவனங்களால் வழிநடத்தப்படுகிறது, இது ஒரு வருடத்திற்கு முன்பு 50 சதவீதமாக இருந்த புதிய திட்டங்களில் 70 சதவீதத்தைக் கொண்டுள்ளது.

கடந்த ஒன்பது மாதங்களில் புதிய திட்டங்களை அறிவித்த முதல் மூன்று துறைகள் – சாலைகள், சமூக சேவைகள் மற்றும் ரியல் எஸ்டேட் – மொத்தத்தில் மூன்றில் ஒரு பங்கைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் அவை அனைத்தும் பெரிய முதலாளிகளாகும். நம்பிக்கைக்கு மற்றொரு காரணம்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *