நியூஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, புது தில்லி

வெளியிட்டவர்: விகாஸ் குமார்
புதுப்பிக்கப்பட்டது வியாழன், 13 ஜனவரி 2022 08:49 PM IST

சுருக்கம்

சுகாதாரத் துறையின் கூற்றுப்படி, இந்த ஆண்டு ஜனவரி 1 ஆம் தேதி வரை டெல்லியில் 1,243 கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்கள் இருந்தன, அவற்றின் எண்ணிக்கை இப்போது 20,878 ஆக அதிகரித்துள்ளது. தேசிய தலைநகரில் தொற்றுநோய்களின் அதிகரிப்புக்கு விகிதத்தில் இந்த மண்டலங்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ளது.

டெல்லியில் கட்டுப்பாட்டு மண்டலம்
– புகைப்படம்: அமர் உஜாலா

செய்தி கேட்க

டெல்லியில் கொரோனா பாதிப்பு நாளுக்கு நாள் அதிகரித்து வருகிறது. இத்தகைய சூழ்நிலையில், கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்களின் எண்ணிக்கையும் மிக வேகமாக அதிகரித்து வருகிறது. கடந்த 12 நாட்களில் கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்களின் எண்ணிக்கை 17 மடங்கு அதிகரித்துள்ளது. தற்போது, ​​20 ஆயிரத்துக்கும் மேற்பட்ட பகுதிகள் முற்றிலும் கட்டுப்பாட்டு மண்டலத்தின் கீழ் வந்துள்ளன.

சுகாதாரத் துறையின் கூற்றுப்படி, இந்த ஆண்டு ஜனவரி 1 ஆம் தேதி வரை டெல்லியில் 1,243 கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்கள் இருந்தன, அவற்றின் எண்ணிக்கை இப்போது 20,878 ஆக அதிகரித்துள்ளது. தேசிய தலைநகரில் தொற்றுநோய்களின் அதிகரிப்புக்கு விகிதத்தில் இந்த பகுதிகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ளது. மாவட்ட அதிகாரிகள் கூறுகையில், தொற்று பரவாமல் தடுக்க நுண்ணுயிர் தடுப்புக்கு முக்கியத்துவம் அளிக்கப்பட்டு வருகிறது. பொதுவாக ஒரு குடும்பம் அல்லது சுற்றுப்புறத்தில் மூன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட கொரோனா நோயாளிகள் கண்டறியப்பட்டால் ஒரு பகுதி கட்டுப்பாட்டு மண்டலமாக குறிப்பிடப்படுகிறது.

ஒவ்வொரு மாவட்ட ஆட்சியரும் (டிஎம்) அப்பகுதியின் நிலைமையை மதிப்பீடு செய்ய வேண்டும் என்று அதிகாரி ஒருவர் கூறினார். பல நேரங்களில், ஒரு வீட்டில் ஒரு வழக்கு இருந்தாலும், ஆனால் முன்னெச்சரிக்கையாக, அங்கு ஒரு கட்டுப்பாட்டு மண்டலத்தை உருவாக்க வேண்டும். சி.டி.எம்.ஓ., மாவட்ட நீதிபதி மற்றும் மாவட்ட கண்காணிப்பு அதிகாரி ஆகியோரின் மதிப்பீட்டின் அடிப்படையில் ஒரு பகுதியை கட்டுப்பாட்டு மண்டலமாக அறிவிப்பது என்று அவர் கூறினார்.

தரவுகளின்படி, மத்திய மாவட்டத்தில் 3,400 க்கும் மேற்பட்ட செயல்பாட்டு கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்கள் உள்ளன. இதற்குப் பிறகு, மேற்கு (2,680) மற்றும் தெற்கு மாவட்டங்களில் 1,481 மண்டலங்கள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. கிழக்கு மற்றும் வடகிழக்கு மாவட்டங்களில் முறையே 139 மற்றும் 278 கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்கள் உள்ளன. இந்த ஆண்டு ஜனவரி 1 ஆம் தேதி, தினசரி கொரோனா வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 2,716 ஆகவும், தொற்று விகிதம் 3.64 சதவீதமாகவும் இருந்தபோது, ​​​​கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்களின் எண்ணிக்கை 1,243 ஆக இருந்தது. அடுத்த நாள் நோய்த்தொற்று விகிதம் 4.5 சதவீதத்தை தாண்டியது மற்றும் கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்களின் எண்ணிக்கையும் 1,621 ஆக அதிகரித்துள்ளது.

வாய்ப்பு

டெல்லியில் கொரோனா பாதிப்பு நாளுக்கு நாள் அதிகரித்து வருகிறது. இத்தகைய சூழ்நிலையில், கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்களின் எண்ணிக்கையும் மிக வேகமாக அதிகரித்து வருகிறது. கடந்த 12 நாட்களில் கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்களின் எண்ணிக்கை 17 மடங்கு அதிகரித்துள்ளது. தற்போது, ​​20 ஆயிரத்துக்கும் மேற்பட்ட பகுதிகள் முற்றிலும் கட்டுப்பாட்டு மண்டலத்தின் கீழ் வந்துள்ளன.

சுகாதாரத் துறையின் கூற்றுப்படி, இந்த ஆண்டு ஜனவரி 1 ஆம் தேதி வரை டெல்லியில் 1,243 கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்கள் இருந்தன, அவற்றின் எண்ணிக்கை இப்போது 20,878 ஆக அதிகரித்துள்ளது. தேசிய தலைநகரில் தொற்றுநோய்களின் அதிகரிப்புக்கு விகிதத்தில் இந்த பகுதிகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ளது. மாவட்ட அதிகாரிகள் கூறுகையில், தொற்று பரவாமல் தடுக்க நுண்ணுயிர் தடுப்புக்கு முக்கியத்துவம் அளிக்கப்பட்டு வருகிறது. பொதுவாக ஒரு குடும்பம் அல்லது சுற்றுப்புறத்தில் மூன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட கொரோனா நோயாளிகள் கண்டறியப்பட்டால் ஒரு பகுதி கட்டுப்பாட்டு மண்டலமாக குறிப்பிடப்படுகிறது.

ஒவ்வொரு மாவட்ட ஆட்சியரும் (டிஎம்) அப்பகுதியின் நிலைமையை மதிப்பீடு செய்ய வேண்டும் என்று அதிகாரி ஒருவர் கூறினார். பல நேரங்களில், ஒரு வீட்டில் ஒரு வழக்கு இருந்தாலும், ஆனால் முன்னெச்சரிக்கையாக, அங்கு ஒரு கட்டுப்பாட்டு மண்டலத்தை உருவாக்க வேண்டும். சி.டி.எம்.ஓ., மாவட்ட நீதிபதி மற்றும் மாவட்ட கண்காணிப்பு அதிகாரி ஆகியோரின் மதிப்பீட்டின் அடிப்படையில் ஒரு பகுதியை கட்டுப்பாட்டு மண்டலமாக அறிவிப்பது என்று அவர் கூறினார்.

தரவுகளின்படி, மத்திய மாவட்டத்தில் 3,400 க்கும் மேற்பட்ட செயல்பாட்டு கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்கள் உள்ளன. இதற்குப் பிறகு, மேற்கு (2,680) மற்றும் தெற்கு மாவட்டங்களில் 1,481 மண்டலங்கள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. கிழக்கு மற்றும் வடகிழக்கு மாவட்டங்களில் முறையே 139 மற்றும் 278 கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்கள் உள்ளன. இந்த ஆண்டு ஜனவரி 1 ஆம் தேதி, தினசரி கொரோனா வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 2,716 ஆகவும், தொற்று விகிதம் 3.64 சதவீதமாகவும் இருந்தபோது, ​​​​கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்களின் எண்ணிக்கை 1,243 ஆக இருந்தது. அடுத்த நாள் நோய்த்தொற்று விகிதம் 4.5 சதவீதத்தை தாண்டியது மற்றும் கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்களின் எண்ணிக்கையும் 1,621 ஆக அதிகரித்துள்ளது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.