புதுடெல்லி: மொத்த விலை அடிப்படையிலான பணவீக்கம் டிசம்பர் 2021 இல் 4 மாத உயரும் போக்கிலிருந்து தளர்த்தப்பட்டது, மேலும் உணவுப் பொருட்களின் விலைகள் கடுமையாக உயர்ந்தாலும், எரிபொருள், மின்சாரம் மற்றும் உற்பத்திப் பொருட்களில் மென்மையாக்கப்பட்டதன் பின்னணியில் முக்கியமாக 13.56 சதவீதமாக குறைந்துள்ளது.
மொத்த விலை குறியீட்டு பணவீக்கம் ஏப்ரல் முதல் தொடர்ந்து ஒன்பதாவது மாதமாக இரட்டை இலக்கத்தில் உள்ளது. நவம்பரில் பணவீக்கம் 14.23 சதவீதமாகவும், 2020 டிசம்பரில் 1.95 சதவீதமாகவும் இருந்தது.
“டிசம்பர் 2021 இல் பணவீக்க விகிதம் அதிகமாக இருப்பதற்கு, கனிம எண்ணெய்கள், அடிப்படை உலோகங்கள், கச்சா பெட்ரோலியம் மற்றும் இயற்கை எரிவாயு, இரசாயன மற்றும் இரசாயன பொருட்கள், உணவுப் பொருட்கள், ஜவுளி மற்றும் காகிதம் மற்றும் காகிதப் பொருட்கள் போன்றவற்றின் விலை அதிகரிப்பதே முக்கியக் காரணம். முந்தைய ஆண்டின் மாதம், ”வணிகம் மற்றும் தொழில்துறை அமைச்சகம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.
உற்பத்திப் பொருட்களின் பணவீக்கம் முந்தைய மாதத்தில் 11.92 சதவீதத்தில் இருந்து டிசம்பரில் 10.62 சதவீதமாகக் குறைந்துள்ளது.
நவம்பரில் 39.81 சதவீதமாக இருந்த எரிபொருள் மற்றும் மின்சார விலை உயர்வு டிசம்பரில் 32.30 சதவீதமாக இருந்தது.
இருப்பினும், உணவுப் பொருட்களின் பணவீக்கம் நவம்பரில் 4.88 சதவீதத்தில் இருந்து டிசம்பரில் மாத அடிப்படையில் 9.56 சதவீதமாக உயர்ந்துள்ளது. காய்கறிகளின் விலை வளர்ச்சி விகிதம் முந்தைய மாதத்தில் 3.91 சதவீதத்தில் இருந்து 31.56 சதவீதமாக அதிகரித்துள்ளது.
இந்த வார தொடக்கத்தில் வெளியிடப்பட்ட தரவு, நுகர்வோர் விலைக் குறியீட்டின் அடிப்படையிலான சில்லறை பணவீக்கம் (ஒருங்கிணைந்த) டிசம்பரில் 4.91 சதவீதத்தில் இருந்து டிசம்பரில் 5.59 சதவீதமாக உயர்ந்துள்ளது, ஏனெனில் உணவு விலைகள் அதிகரித்தன.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed