பிசினஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, புது தில்லி

வெளியிட்டவர்: தீபக் சதுர்வேதி
புதுப்பிக்கப்பட்டது சனி, 15 ஜனவரி 2022 12:11 PM IST

சுருக்கம்

பிரதமர் நரேந்திர மோடி சனிக்கிழமை ஸ்டார்ட் அப் நிறுவனங்களுடனான தனது உரையாடலின் போது ஒரு பெரிய அறிவிப்பை வெளியிட்டார். இனி ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஜனவரி 16ஆம் தேதி ‘தேசிய தொடக்க தினமாக’ கொண்டாடப்படும் என்று அறிவித்தார்.

பிரதமர் நரேந்திர மோடி

பிரதமர் நரேந்திர மோடி
– புகைப்படம்: ஏஎன்ஐ

செய்தி கேட்க

வாய்ப்பு

பிரதமர் நரேந்திர மோடி சனிக்கிழமை ஸ்டார்ட் அப் நிறுவனங்களுடனான தனது உரையாடலின் போது ஒரு பெரிய அறிவிப்பை வெளியிட்டார். இனி ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஜனவரி 16ஆம் தேதி ‘தேசிய தொடக்க தினமாக’ கொண்டாடப்படும் என்று அறிவித்தார்.

இந்தியாவின் கொடியை உயர்த்தும் ஸ்டார்ட்அப்கள்

ஸ்டார்ட்அப் தொழிலதிபர்களுடன் உரையாடிய பிரதமர் மோடி, இது தொடர்பான பல்வேறு விஷயங்கள் குறித்து விவாதித்தது குறிப்பிடத்தக்கது. இந்நிகழ்ச்சியில் பிரதமர் மோடி பேசுகையில், மாணவர்களிடையே சிறுவயது முதலே நாட்டில் புதுமைக்கான ஈர்ப்பை ஏற்படுத்துவதே எங்களது முயற்சி. 9,000 க்கும் மேற்பட்ட அடல் டிங்கரிங் ஆய்வகங்கள் இன்று குழந்தைகளுக்கு பள்ளிகளில் புதுமை மற்றும் புதிய யோசனைகளை உருவாக்குவதற்கான வாய்ப்பை வழங்குகின்றன. தேசிய ஸ்டார்ட்-அப் தின கொண்டாட்டத்தை அறிவித்த மோடி, ஸ்டார்ட்அப் உலகில் இந்தியாவின் கொடியை உயர்த்தி வரும் நாட்டின் அனைத்து புதுமையான இளைஞர்களுக்கும் வாழ்த்துகள் என்று கூறினார்.

புதுமை என்பது அரசாங்க செயல்முறைகளின் வலையில் இருந்து விடுபட வேண்டும்

பிரதமர் நரேந்திர மோடி தனது உரையின் போது, ​​ஸ்டார்ட்அப்களின் இந்த கலாச்சாரம் வெகுதூரம் சென்றடைய வேண்டும், இதற்காக ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஜனவரி 16 ஆம் தேதியை தேசிய தொடக்க தினமாக கொண்டாட முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது என்றார். தொழில் முனைவோர், கண்டுபிடிப்புகளை அரசாங்க செயல்முறைகளின் வலையில் இருந்து விடுவிக்க வேண்டும் என்று பிரதமர் மோடி அழைப்பு விடுத்தார். கண்டுபிடிப்புகளை ஊக்குவிக்க நிறுவன பொறிமுறையை உருவாக்குவது மிகவும் முக்கியம் என்றார்.

புதுமை குறியீட்டில் இந்தியாவின் தரவரிசை மேம்பட்டுள்ளது

பிரதமர் நரேந்திர மோடி வீடியோ கான்பரன்சிங் மூலம் பேசுகையில், இந்தியாவில் புதுமைகள் குறித்து நடந்து வரும் பிரச்சாரம், உலகளாவிய கண்டுபிடிப்பு குறியீட்டில் இந்தியாவின் தரவரிசையும் மிகவும் மேம்பட்டுள்ளது என்று கூறினார். 2015ஆம் ஆண்டு இந்த தரவரிசையில் இந்தியா 81வது இடத்தில் இருந்தது. இப்போது இந்தியா புத்தாக்க குறியீட்டில் 46வது இடத்தில் உள்ளது.

உங்கள் கனவுகளை உள்ளூரிலேயே வைத்திருக்காதீர்கள், அவற்றை உலகமயமாக்குங்கள்

முன்னதாக, சிறந்த காலங்களில் கூட, ஒன்று அல்லது இரண்டு பெரிய நிறுவனங்களை மட்டுமே உருவாக்க முடியும், ஆனால் கடந்த ஆண்டு 42 யூனிகார்ன்கள் நம் நாட்டில் தயாரிக்கப்பட்டுள்ளன. ஆயிரக்கணக்கான கோடிகள் மதிப்புள்ள இந்த நிறுவனங்கள் நம்பிக்கையான இந்தியாவின் அடையாளமாகும். இன்று இந்தியா யூனிகார்னின் சதத்தை நோக்கி வேகமாக நகர்கிறது. இந்தியாவில் இருந்து ஸ்டார்ட்அப்கள் உலகின் பிற நாடுகளுக்கு தங்களை எளிதில் சென்றடையலாம். எனவே உங்கள் கனவுகளை உள்நாட்டில் மட்டும் வைத்துக் கொள்ளாமல், அவற்றை உலகளாவியதாக ஆக்குங்கள்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *