மும்பை: இந்தியாவின் உள்நாட்டு பயணிகள் போக்குவரத்து ஜனவரி 1 முதல் 37% குறைந்துள்ளது, இரண்டுக்கும் குறைவாக உள்ளது தினமும் லட்சக்கணக்கான மக்கள் பறக்கிறார்கள், கடந்த ஆண்டு ஜூலையில் கையாளப்பட்ட அளவிற்கு போக்குவரத்தை மீண்டும் கொண்டு செல்கிறது.
விமானப் பார்வையாளர்களின் கூற்றுப்படி, இந்த நிதியாண்டின் கடைசி காலாண்டில் விமானப் பயணிகளின் எண்ணிக்கை 30% குறையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
ஜனவரி 11 – ஒரு செவ்வாய் அன்று, வழக்கமாக வாரத்தின் மிக மெல்லிய நாள் – தினசரி போக்குவரத்து 1.8 லட்சமாக சரிந்தது, சிவில் விமான போக்குவரத்து அமைச்சகத்தின் தரவு காட்டுகிறது. கடந்த இரண்டு மாதங்களில் நாம் பார்த்த போக்குவரத்துடன் ஒப்பிடுகையில் இது மிகப்பெரிய வீழ்ச்சியாகும். நவம்பர் 6, 2021 முதல் ஜனவரி 3 வரை, தினமும் 3 லட்சத்திற்கும் அதிகமான உள்நாட்டு பயணிகள் விமானங்களில் ஏறியுள்ளனர்.
டெல்லி, மும்பை, பெங்களூரு மற்றும் ஹைதராபாத் ஆகிய முதல் நான்கு தனியார் விமான நிலையங்களின் போக்குவரத்து தரவுகளின் பகுப்பாய்வு, கடந்த நிதியாண்டில் தனியார் விமான நிலையங்களால் கையாளப்பட்ட விமான போக்குவரத்தில் கிட்டத்தட்ட 90% மற்றும் அனைத்து பயணிகள் போக்குவரத்தில் கிட்டத்தட்ட 50% ஆகும். ஓமிக்ரான் 2024 நிதியாண்டில் விமானப் போக்குவரத்தை மீட்டெடுக்கலாம், ”என்று கடன் மதிப்பீடு நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது கிரிசில்,
கிரிசில் மூத்த இயக்குநர் மணீஷ் குப்தா கூறுகையில், “ஜனவரி மற்றும் பிப்ரவரி மாதங்களில் தனிப்பட்ட மற்றும் வணிகப் பயணங்கள் பாதிக்கப்படும், இதனால் இந்த நிதியாண்டின் கடைசி காலாண்டில் விமானப் போக்குவரத்தில் 30% தொடர் சரிவு ஏற்படும்” என்றார். செய்தி நெட்வொர்க்

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed