கடந்த ஆண்டு முடக்கம் நீக்க நீதிமன்றம் அனுமதி அளித்தது பேரரசர் ரியா‘எஸ் வங்கிக் கணக்குகள், வழக்கு விசாரணையின் போது வெளிவந்த போதைப்பொருள் வழக்கில் பெயர் சுஷாந்த் சிங் ராஜ்புத்இறப்பு வழக்கு. இப்போது அதே வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட இருவரின் கணக்குகளையும் முடக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது. ஜெய் மதோக் மற்றும் ஜெய்த் விலாத்ரா ஆகியோர் தங்களது கணக்குகளை பறிமுதல் செய்ததாக சிறப்பு நீதிமன்றத்தில் மனு தாக்கல் செய்தனர். போதைப்பொருள் கட்டுப்பாட்டு பணியகம் (NCB).

தனது பரிவர்த்தனைகளுக்கு கட்டுப்பாடுகள் இருக்கும் என்று வங்கியில் இருந்து தனக்கு தகவல் கிடைத்ததாகவும், விசாரணை அதிகாரி மாஜிஸ்திரேட்டிடம் தெரிவிக்கவில்லை என்றும் மதோக் தனது மனுவில் கூறியுள்ளார். கூடுதல் செஷன்ஸ் நீதிபதி டிபி மானே கணக்கை முடக்க உத்தரவு பிறப்பித்தார், ஆனால் அத்தகைய அறிக்கை இல்லாததால், விசாரணை அதிகாரி கூறிய நடவடிக்கை சட்டவிரோதமானது என்று கூறினார். என்சிபி மனுவை எதிர்த்தது, அதன் விசாரணை இன்னும் நடந்து வருவதாகக் கூறியது.

ரியா சுஷாந்த் சிங் ராஜ்புத்தின் மரணத்திற்குப் பிறகு கடந்த ஆண்டு தாக்கல் செய்யப்பட்ட வழக்கின் விசாரணையின் போது முடக்கப்பட்ட தனது வங்கிக் கணக்குகளை அணுகக் கோரியும் சக்ரவர்த்தி மனு தாக்கல் செய்துள்ளார். சிறப்பு NDPS நீதிமன்றத்தில் ஒரு மனுவில், ரியா தனது சகோதரரின் வாழ்க்கை முறை மற்றும் வங்கிக் கணக்குகளில் இருந்து பணத்தை ஆதரிப்பதாகவும், கடந்த 10 மாதங்களாக கணக்குகளை முடக்கியதால் அவர் ஒரு சார்புடையவராக இருப்பதாகவும் குற்றம் சாட்டினார். நிபந்தனைகளை விதித்து, சிறப்பு NDPS நீதிமன்றம், தேவைப்பட்டால், கணக்குகளில் காட்டப்பட்டுள்ளபடி மீதமுள்ள தொகையை, விசாரணை நிலுவையில் மற்றும் விசாரணையின் முடிவில் கிடைக்கச் செய்வதாக ரியாவின் வாக்குமூலத்துடன் எழுத்துப்பூர்வ உத்தரவாதம் அளிப்பதாகக் கூறியது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *