பிரபலமான ஷார்க் டேங்க் முதலீட்டாளரும் நன்கு அறியப்பட்ட கிரிப்டோ நம்பிக்கையாளருமான கெவின் ஓ’லியரி, பிட்காயினை விட பூஞ்சையற்ற டோக்கன்கள் (NFTகள்) மிகப் பெரியதாக இருக்கும் என்று உறுதியாக நம்புகிறார். O’Shares இன்வெஸ்ட்மென்ட் ஆலோசகர்களின் தலைவர் O’Leary, NFT போக்கு அடுத்த சில ஆண்டுகளுக்கு ரியல் எஸ்டேட் வரிகள் மற்றும் காப்பீட்டுக் கொள்கைகளை விட திரவ சந்தைகளுக்கு சாதகமாக இருக்கும் என்று ஒரு பேட்டியில் குறிப்பிட்டார். கனேடிய தொலைக்காட்சி ஆளுமையின் கருத்துக்கள், பிட்காயினுக்கு எதிராக எந்த கிரிப்டோ சொத்தும் வாய்ப்பில்லை என்று முன்னர் கூறப்பட்ட நிலையில், நிலைப்பாட்டில் U-திருப்பத்தைக் குறித்தது.

“சான்றிதழ் மற்றும் காப்பீட்டுக் கொள்கைகள் மற்றும் ஆன்லைனில் செல்லும் ரியல் எஸ்டேட் பரிமாற்ற வரிகள் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் அடுத்த சில ஆண்டுகளில் நீங்கள் நிறைய இயக்கங்களைக் காணப் போகிறீர்கள். NFT மிகவும் பெரிய, அதிக திரவ சந்தை சாத்தியமானது பிட்காயின் தனியாக,” ஓ’லியரி a இல் கூறினார் நேர்காணல் CNBC உடன். யார் மேலே வந்தாலும் “அந்த சமன்பாட்டின் இருபுறமும் முதலீடு செய்கிறேன்” என்றும் அவர் கூறினார்.

NFTகளின் வளர்ச்சியில் தான் நம்பிக்கை கொண்டிருப்பதாக ஓ’லியரி குறிப்பிட்டார், ஏனெனில் அவை நிஜ உலக சொத்துக்களின் உரிமையை நிரூபிக்க மக்களை அனுமதிக்கின்றன. அதிகமான நிறுவனங்கள் விளம்பர ரயிலில் வருவதால், NFTகள் பலருக்கு உடல் பதிவுகளை விட சிறந்த தேர்வாக மாறியுள்ளன.

ஓ’லியரி எப்போதும் இல்லை கிரிப்டோ ஆதரவாளர்கள் பிட்காயின் “குப்பை” என்று அவர் முன்பு கூறினார். 2019 ஆம் ஆண்டில், ஓ’லியரி பிட்காயின் பற்றி கூறினார், “இது ஒரு மதிப்பற்ற நாணயம், இது மதிப்பற்றது.” இருப்பினும், கடந்த ஆண்டில், O’Leary கிரிப்டோகரன்சிகளை பெருமளவில் ஏற்றுக்கொண்டது, இந்த சொத்துக்கள் முதலீட்டு பல்வகைப்படுத்தலுக்கு பயன்படுத்தப்படலாம் என்று குறிப்பிட்டார். பரவலாக்கப்பட்ட நிதி[DeFi]இது பிளாக்செயினுக்கான ஆதரவையும் காட்டியுள்ளது, இது பிளாக்செயினின் அடிப்படையிலான பாரம்பரிய நிதி அமைப்பின் பிரதியாகும்.

அவர் தனிப்பட்ட முறையில் கிரிப்டோகரன்சிகளிலும் முதலீடு செய்வதாகவும் ஓ’லியரி கூறினார். அவர் தனது கிரிப்டோ போர்ட்ஃபோலியோவின் பெரும்பகுதி ஈதரில் இருப்பதாகவும், அதே சமயம் பிட்காயின், சோலனா மற்றும் பலகோன் போன்ற பிற டோக்கன்களையும் வைத்திருப்பதாகவும் அவர் வெளிப்படுத்தியுள்ளார்.

2020 இல் NFTகளைப் பற்றி பலர் கேள்விப்பட்டிருக்க மாட்டார்கள், ஆனால் அது 2021 இல் ஒரு நிகழ்வாக மாறியது. பரவலாக்கப்பட்ட பயன்பாடு (DApp) வாரியான கண்டுபிடிப்பு மற்றும் பகுப்பாய்வு தளம் DappRadar’s தொழில் அறிக்கை 2021 ஆம் ஆண்டில், பிரபலங்கள், விளையாட்டு அணிகள் மற்றும் பெரிய பிராண்டுகள் சந்தையில் நுழைந்ததால், அந்த ஆண்டிற்கான NFT வர்த்தக அளவு $23 பில்லியன் (தோராயமாக ரூ. 1,71,297 கோடி) தாண்டியது. OpenSea, Atomic Market மற்றும் Solanart போன்ற சந்தைகள் மிகவும் பிரபலமான dApps ஆகும்.

2020 புள்ளிவிவரங்களுடன் ஒப்பிடுகையில், 2021 ஆம் ஆண்டில் NFTகளின் விற்பனை அளவு 230 மடங்கு அதிகரித்துள்ளது, இது வெறும் 100 மில்லியன் டாலர்கள் (சுமார் ரூ. 744.94 கோடி) என்று DappRadar அறிக்கை காட்டுகிறது.

இருப்பினும், சந்தையின் ஸ்திரத்தன்மை குறித்து கவலைகள் உள்ளன. சில வல்லுநர்கள் இதுவரை NFTயை 2017 ஆம் ஆண்டின் முதல் நாணயம் வழங்கிய உற்சாகத்துடன் ஒப்பிட்டுள்ளனர். இது சில முதலீட்டாளர்களை முட்டாளாக்கியது. இதற்கிடையில், பல மோசடி மற்றும் கலை திருட்டு வழக்குகள் உள்ளன, இது சில வணிகர்களுக்கு ஆபத்தான சமிக்ஞையாகும்.


கிரிப்டோகரன்சியில் ஆர்வமா? WazirX CEO நிச்சல் ஷெட்டி மற்றும் வீக்கெண்ட் இன்வெஸ்டிங் நிறுவனர் அலோக் ஜெயின் ஆகியோருடன் அனைத்து விஷயங்களையும் கிரிப்டோ பற்றி விவாதிக்கிறோம் வகுப்பின், Gadgets 360 Podcast. சுற்றுப்பாதையில் கிடைக்கும் ஆப்பிள் பாட்காஸ்ட்கள், கூகுள் பாட்காஸ்ட்கள், Spotify, அமேசான் இசை உங்கள் பாட்காஸ்ட்களை நீங்கள் எங்கு பெற்றாலும்.

Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *