பெய்ஜிங்: சீனாவிற்கு ஏற்றுமதி உலகின் இரண்டாவது பெரிய பொருளாதாரம் குறைந்து வருவதற்கான அறிகுறிகளைக் காட்டியதால், டிசம்பரில் இறக்குமதிகள் மெதுவாக உயர்ந்தன, ஆனால் ஏற்றுமதிகள் எதிர்பார்த்ததை விட அதிகமாக வந்தன.
2021 நவம்பரில் 22% உயர்ந்த பிறகு, கடந்த மாதம் ஏற்றுமதி 20.9% உயர்ந்துள்ளது என்று சுங்கத் தரவு வெள்ளிக்கிழமை காட்டியது. ராய்ட்டர்ஸ் கருத்துக்கணிப்பில் ஆய்வாளர்கள் ஏற்றுமதியில் 20% அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்த்தனர்.
சீனாவின் வேகமாக வளர்ந்து வரும் ஏற்றுமதிகள் 2021 ஆம் ஆண்டிற்கான எதிர்பார்ப்புகளை விஞ்சியது மற்றும் பல துறைகளைப் போலவே வளர்ச்சியைக் கண்டது, ஆனால் வெளிநாடுகளில் பொருட்களை எளிதாக்குவதன் மூலம் ஏற்றுமதிகள் குறைந்துவிட்டன மற்றும் ஏற்றுமதியாளர்கள் அதிக விலை அழுத்தங்கள் குறைந்துவிட்டன.
டிசம்பரில், இறக்குமதிகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 19.5% அதிகரித்தன, சுங்கத் தரவுகள், முன்னறிவிப்பு 26.3% அதிகரிப்பு மற்றும் நவம்பரில் 31.7% அதிகரிப்பு ஆகியவற்றிலிருந்து கடுமையாகக் குறைந்துவிட்டன.
சீனா கடந்த மாதம் 94.46 பில்லியன் டாலர் வர்த்தக உபரியை பதிவு செய்தது, அதே சமயம் கணக்கெடுப்பு $74.50 பில்லியன் உபரியாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. நவம்பர் மாதத்தில் சீனா 71.72 பில்லியன் டாலர் உபரியைப் பதிவு செய்துள்ளது.
2020 இல் 3.6% ஆதாயத்துடன் ஒப்பிடுகையில், 2021 ஆம் ஆண்டிற்கான மொத்த ஏற்றுமதிகள் 29.9% அதிகரித்துள்ளது. 2020ல் 1.1 சதவீதம் சரிந்த பிறகு, இறக்குமதி 30.1% அதிகரித்துள்ளது.
உலகின் இரண்டாவது பெரிய பொருளாதாரம் தொற்றுநோயிலிருந்து ஈர்க்கக்கூடிய மீட்சியை அரங்கேற்றியுள்ளது, ஆனால் வேகம் கொடிகட்டிப் பறக்கும் அறிகுறிகள் உள்ளன. சொத்து மந்தநிலை மற்றும் இறுக்கமான கோவிட்-19 கட்டுப்பாடுகள் ஆகியவை 2022க்கான கண்ணோட்டத்தை கெடுக்கும் தலைச்சுற்றுகளில் அடங்கும்.
டிசம்பரின் பிற்பகுதியில் பிரீமியர் லீ கெகியாங் தலைமையில் நடைபெற்ற மாநில கவுன்சில் கூட்டத்தில், ஏற்றுமதியாளர்களுக்கு உதவவும், சர்வதேச தளவாட பிரச்சனைகளின் அழுத்தத்தை குறைக்கவும் நாடு கூடுதல் கொள்கைகளை உருவாக்கும் என்று அதிகாரப்பூர்வ Xinhua செய்தி நிறுவனம் மேற்கோளிட்டுள்ளது.
சீனாவின் துணை வர்த்தக அமைச்சர் டிசம்பர் 30 அன்று, மற்ற ஏற்றுமதியாளர்கள் உற்பத்தியை அதிகரிப்பதால், மற்ற ஏற்றுமதியாளர்களிடையே ஒப்பிட்டுப் பார்க்கும் போது, ​​2022 ஆம் ஆண்டில் வெளிநாட்டு வர்த்தகத்தை உறுதிப்படுத்துவதில் நாடு முன்னோடியில்லாத சிரமத்தை எதிர்கொள்ளும் என்று கூறினார்.
கடந்த மாதம் நடந்த ஒரு முக்கிய நிகழ்ச்சி நிரல் அமைப்பில், சீனாவின் உயர்மட்ட தலைவர்கள் பொருளாதாரத்தை ஸ்திரப்படுத்துவதிலும், 2022ல் நியாயமான வரம்புகளுக்குள் வளர்ச்சியை வைத்திருப்பதிலும் கவனம் செலுத்துவதாக உறுதியளித்தனர்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *