புது தில்லி: Citigroup Inc. ஏற்கனவே அறிவிக்கப்பட்ட “நோ-எப்போது, ​​வேலை இல்லை” என்ற கொள்கையை ஜனவரி 14 அன்று செயல்படுத்தத் தொடங்கும், இந்த விஷயத்தை நன்கு அறிந்த ஒரு ஆதாரத்தின்படி, இது கடுமையான COVID-19 தடுப்பூசி ஆணையை செயல்படுத்தும் முதல் பெரிய வால் ஸ்ட்ரீட் நிறுவனமாக மாறும்.
நீண்ட காலமாக வழக்கம் போல் வணிகத்திற்குத் திரும்ப ஆர்வமாக இருந்த நிதித் துறை, மிகவும் தொற்றுநோயான Omicron கோவிட் மாறுபாட்டின் பரவலுக்கு மத்தியில் தொழிலாளர்களை எவ்வாறு பாதுகாப்பாக அலுவலகத்திற்கு அழைத்துச் செல்வது என்பதைக் கற்றுக்கொண்டதால் இந்த நடவடிக்கை வந்துள்ளது.
அதேசமயம் சிட்டி குரூப் தடுப்பூசி ஆணையை அமல்படுத்திய முதல் வோல் ஸ்ட்ரீட் வங்கி, கூகுள் மற்றும் யுனைடெட் ஏர்லைன்ஸ் உட்பட வேறு சில முக்கிய அமெரிக்க நிறுவனங்கள் “நோ-ஜாப், நோ-வேலை” கொள்கைகளை பல்வேறு கடுமையுடன் அறிமுகப்படுத்தியுள்ளன.
சிட்டி குரூப் அக்டோபரில், அமெரிக்க தொழிலாளர்கள் தங்கள் வேலையின் நிபந்தனையாக COVID-19 க்கு எதிராக தடுப்பூசி போட வேண்டும் என்று கூறியது.
சிட்டியின் “பெரிய மற்றும் முக்கியமான” வாடிக்கையாளராக இருப்பதால், அரசாங்க ஒப்பந்தங்களை ஆதரிக்கும் அனைத்து ஊழியர்களுக்கும் முழு தடுப்பூசி போட வேண்டும் என்று ஜனாதிபதி ஜோ பிடன் நிர்வாகக் கொள்கைக்கு இணங்குவதாக வங்கி அந்த நேரத்தில் கூறியது. ஒரு LinkedIn இடுகையில்.
மதம் அல்லது மருத்துவ அடிப்படையில் அல்லது மாநில அல்லது உள்ளூர் சட்டத்தால் அனுமதிக்கப்படும் வேறு எந்த தங்குமிடத்திலும் விலக்குகளை வங்கி மதிப்பிடும் என்று அந்த நேரத்தில் வங்கி கூறியது.
வங்கி ஜனவரி 14 முதல் அந்தக் கொள்கையை செயல்படுத்தத் தொடங்கும் என்று ஆதாரம் கூறியது, ஆனால் கூடுதல் விவரங்களை வழங்கவில்லை.
100 க்கும் மேற்பட்ட தொழிலாளர்களைக் கொண்ட முதலாளிகளுக்கு பிடென் தடுப்பூசி ஆணையைத் தடுக்க குடியரசுக் கட்சியின் மாநில அதிகாரிகள் மற்றும் வணிகக் குழுக்களின் கோரிக்கைகள் மீது அமெரிக்க உச்ச நீதிமன்றம் வெள்ளிக்கிழமை வாதங்களைக் கேட்டது.
ப்ளூம்பெர்க் முதலில் ஜனவரி 14 காலக்கெடுவை வெள்ளிக்கிழமை அறிவித்தது. சிட்டி குரூப் ஊதியம் இல்லாத விடுப்பில் வேலை செய்யாத தொழிலாளர்களை பணிநீக்கம் செய்யும் என்றும், மாத இறுதியில் அவர்களின் கடைசி வேலை நாளுடன் பணிநீக்கம் செய்யப்படும் என்றும் செய்தி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.
சிட்டிகுரூப் செய்தித் தொடர்பாளர் ஒருவரை மேற்கோள் காட்டி, ப்ளூம்பெர்க், சிட்டிகுரூப் பணியாளர்களில் 90% க்கும் அதிகமானோர் இதுவரை ஆணையை இணங்கியுள்ளனர், மேலும் அந்த எண்ணிக்கை வேகமாக வளர்ந்து வருகிறது.
பல நிதி நிறுவனங்கள் தங்கள் அலுவலகத்திலிருந்து வெளியேறும் திட்டங்களை பின்னுக்குத் தள்ளிவிட்டன, மற்றவை ஊழியர்களை வீட்டிலிருந்து வேலை செய்ய, தடுப்பூசிகள் மற்றும் வழக்கமான சோதனைகளை எடுக்க ஊக்குவிக்கின்றன.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *