வேர்ல்ட் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, ஜெனீவா

வெளியிட்டவர்: கௌரவ் பாண்டே
புதுப்பிக்கப்பட்டது புதன், 12 ஜனவரி 2022 10:07 PM IST

சுருக்கம்

உலகம் முழுவதையும் அச்சுறுத்தி வரும் கொரோனா வைரஸின் ஓமிக்ரான் மாறுபாடு குறித்து, இதை சாதாரணமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டாம் என்று உலக சுகாதார அமைப்பு வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளதுடன், பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகள் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்படும் அபாயத்தை எதிர்கொள்வதாகவும் கூறியுள்ளது.

செய்தி கேட்க

ஒமிக்ரான், கொரோனா வைரஸின் புதிய மற்றும் மிகவும் தொற்று மாறுபாடு, தற்போது உலகம் முழுவதும் வேகமாகப் பரவி வருகிறது. அதன் தொற்று திறன் டெல்டா மாறுபாட்டை விட அதிகமாக இருப்பதாக நம்பப்படுகிறது. இருப்பினும், இது ஆபத்தானதாக கருதப்படவில்லை. ஆனால், உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) கோவிட்-19 தொழில்நுட்பத் தலைவர் டாக்டர் மரியா வான் கெர்கோவ், ஓமிக்ரான் தடுப்பூசியை இலகுவாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டாம் என்று மக்களுக்கு வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார்.

டாக்டர். கெர்கோவின் கூற்றுப்படி, ஓமிக்ரான் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை ஏமாற்றும் என்பதற்கான ஆதாரங்கள் அதிகரித்து வருகின்றன. டெல்டாவை விட ஓமிக்ரானில் இருந்து தொற்று குறைவாக உள்ளது என்பதற்கு சில சான்றுகள் உள்ளன, ஆனால் இது ஒரு லேசான நோயாக கருதுவது தவறு. Omicron தொற்றுக்குள்ளானவர்களும் வைத்தியசாலையில் அனுமதிக்கப்படும் அபாயத்தை எதிர்கொள்வதாகவும், மக்கள் இது தொடர்பில் அவதானமாக இருக்க வேண்டும் எனவும் அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

ஓமிக்ரான் மாறுபாடு ஒவ்வொரு நாட்டையும் அடைந்துள்ளது
ஜீனோம் சீக்வென்சிங் தொழில்நுட்பம் சிறப்பாக உள்ள அனைத்து நாடுகளிலும் ஓமிக்ரான் மாறுபாடு இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது என்றார். இது உலகின் அனைத்து நாடுகளையும் சென்றடைந்துள்ளது. பிரிட்டன் மற்றும் அமெரிக்காவில் ஓமிக்ரான் காரணமாக, தினமும் லட்சக்கணக்கான கொரோனா நோயாளிகள் வெளியே வருகிறார்கள் என்பதைத் தெரிவித்துக் கொள்வோம். இது தவிர, பல நாடுகளில் நிலைமை மிகவும் மோசமாகிவிட்டது.

உலகம் முழுவதும் வேகமாக அதிகரித்து வரும் வழக்குகள்
கொரோனா தொற்று குறித்து WHO வெளியிட்ட வாராந்திர அப்டேட்டின்படி, ஜனவரி 3 முதல் 9 வரை, உலகம் முழுவதும் 15 மில்லியன் புதிய கொரோனா வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. இந்த எண்ணிக்கை முந்தைய வாரத்தை விட 55 சதவீதம் அதிகம். இது தவிர, இந்த வாரம் 43 ஆயிரம் நோயாளிகளின் இறப்பும் உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. ஜனவரி 9 ஆம் தேதிக்குள், உலகில் மொத்த வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 30.40 கோடியைத் தாண்டியது.

வாய்ப்பு

ஒமிக்ரான், கொரோனா வைரஸின் புதிய மற்றும் மிகவும் தொற்று மாறுபாடு, தற்போது உலகம் முழுவதும் வேகமாகப் பரவி வருகிறது. அதன் தொற்று திறன் டெல்டா மாறுபாட்டை விட அதிகமாக இருப்பதாக நம்பப்படுகிறது. இருப்பினும், இது ஆபத்தானதாக கருதப்படவில்லை. ஆனால், உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) கோவிட்-19 தொழில்நுட்பத் தலைவர் டாக்டர் மரியா வான் கெர்கோவ், ஓமிக்ரான் தடுப்பூசியை இலகுவாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டாம் என்று மக்களுக்கு வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார்.

டாக்டர். கெர்கோவின் கூற்றுப்படி, ஓமிக்ரான் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை ஏமாற்றும் என்பதற்கான ஆதாரங்கள் அதிகரித்து வருகின்றன. டெல்டாவை விட ஓமிக்ரானில் இருந்து தொற்று குறைவாக உள்ளது என்பதற்கு சில சான்றுகள் உள்ளன, ஆனால் இது ஒரு லேசான நோயாக கருதுவது தவறு. Omicron தொற்றுக்குள்ளானவர்களும் வைத்தியசாலையில் அனுமதிக்கப்படும் அபாயத்தை எதிர்கொள்வதாகவும், மக்கள் இது தொடர்பில் அவதானமாக இருக்க வேண்டும் எனவும் அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

ஓமிக்ரான் மாறுபாடு ஒவ்வொரு நாட்டையும் அடைந்துள்ளது

ஜீனோம் சீக்வென்சிங் தொழில்நுட்பம் சிறப்பாக உள்ள அனைத்து நாடுகளிலும் ஓமிக்ரான் மாறுபாடு இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது என்றார். இது உலகின் அனைத்து நாடுகளையும் சென்றடைந்துள்ளது. பிரிட்டன் மற்றும் அமெரிக்காவில் ஓமிக்ரான் காரணமாக, தினமும் லட்சக்கணக்கான கொரோனா நோயாளிகள் வெளியே வருகிறார்கள் என்பதைத் தெரிவித்துக் கொள்வோம். இது தவிர, பல நாடுகளில் நிலைமை மிகவும் மோசமாகிவிட்டது.

உலகம் முழுவதும் வேகமாக அதிகரித்து வரும் வழக்குகள்

கொரோனா தொற்று குறித்து WHO வெளியிட்ட வாராந்திர அப்டேட்டின்படி, ஜனவரி 3 முதல் 9 வரை, உலகம் முழுவதும் 15 மில்லியன் புதிய கொரோனா வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. இந்த எண்ணிக்கை முந்தைய வாரத்தை விட 55 சதவீதம் அதிகம். இது தவிர, இந்த வாரம் 43 ஆயிரம் நோயாளிகளின் இறப்பும் உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. ஜனவரி 9 ஆம் தேதிக்குள், உலகில் மொத்த வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 30.40 கோடியைத் தாண்டியது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.