வாஷிங்டன்: வேலையின்மை நலன்களுக்காக புதிய உரிமைகோரல்களை தாக்கல் செய்யும் அமெரிக்கர்களின் எண்ணிக்கை ஜனவரி முதல் வாரத்தில் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளுக்கு மத்தியில் எதிர்பாராத விதமாக உயர்ந்தது, ஆனால் பெருகிய முறையில் இறுக்கமான தொழிலாளர் சந்தை நிலைமைகளுக்கு ஏற்ப ஒரு மட்டத்தில் இருந்தது.
மாநில வேலையின்மை நலன்களுக்கான ஆரம்ப கோரிக்கைகள் ஜனவரி 8 ஆம் தேதியுடன் முடிவடைந்த வாரத்தில் 23,000 அதிகரித்து, பருவகாலமாக சரிசெய்யப்பட்ட 230,000 ஆக இருந்தது. தொழிலாளர் துறை வியாழக்கிழமை கூறினார். ராய்ட்டர்ஸ் நடத்திய பொருளாதார வல்லுநர்கள் சமீபத்திய வாரத்தில் 200,000 விண்ணப்பங்களை முன்னறிவித்துள்ளனர்.
உரிமைகோரல்கள் அவற்றின் தொற்றுநோய்க்கு முந்தைய நிலைகளுக்குக் கீழே உள்ளன, இது தொழிலாளர் சந்தை நிலைமைகளை ஒருங்கிணைப்பதற்கான அறிகுறியாகும். ஏப்ரல் 2020 தொடக்கத்தில் அவர்கள் 6.149 மில்லியனாக இருந்த சாதனை அளவிலிருந்து வீழ்ச்சியடைந்துள்ளனர்.
கொரோனா வைரஸ் வழக்குகளின் அதிகரிப்பு இருந்தபோதிலும், வேலையின்மை நலன்களுக்கான விண்ணப்பங்கள் குறைவாகவே உள்ளன ஓமிக்ரான் இந்த மாறுபாடு, தொழிலாளர்கள் நோய்வாய்ப்பட்டவர்களை அழைப்பதால் விமான நிறுவனங்களில் இருந்து பள்ளிகளுக்கு செயல்பாடுகளை சீர்குலைத்துள்ளது. நவம்பர் இறுதியில் 10.6 மில்லியன் வேலை வாய்ப்புகள் இருப்பதால், முதலாளிகள் தங்கள் ஊழியர்களிடம் தொங்கிக்கொண்டிருக்கிறார்கள்.
வேலையின்மை விகிதம் டிசம்பரில் 22 மாதங்களில் இல்லாத அளவிற்கு 3.9 சதவீதமாக குறைந்துள்ளது என்று அரசாங்கம் கடந்த வெள்ளியன்று அறிவித்தது.
தொற்றுநோய்க்கு முன்பு இருந்ததை விட தொழிலாளர் எண்ணிக்கை சுமார் 2.2 மில்லியன் குறைவாக உள்ளது.
மத்திய ரிசர்வ்ஜனவரி 3 அல்லது அதற்கு முன் நாடு முழுவதும் உள்ள தொடர்புகளில் இருந்து சேகரிக்கப்பட்ட வணிகச் செயல்பாடுகள் பற்றிய தகவல்களின் புதனன்று Beige Book இன் அறிக்கையானது, “அதிக விண்ணப்பதாரர்களை ஈர்க்கவும் மேலும் விண்ணப்பதாரர்களை அனுமதிக்கவும்” பலர் பகுதிநேர வேலை அல்லது தகுதிகளை சரிசெய்தல் ஆகியவற்றைக் காட்டியது. ”
சுருங்கி வரும் தொழிலாளர் சந்தையில் மந்தநிலை மற்றும் பணவீக்கம் அதிகரிப்பது பொருளாதார வல்லுனர்களை எதிர்பார்க்கும் முன்னணி பாசனம் மார்ச் மாதத்தில் வட்டி விகிதங்களை உயர்த்தும் நுகர்வோர் விலைகள் டிசம்பரில் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 7% உயர்ந்தது, இது ஜூன் 1982 க்குப் பிறகு மிகப்பெரிய லாபம்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *