நியூஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, புது தில்லி

வெளியிட்டவர்: பிரஞ்சுல் ஸ்ரீவஸ்தவா
புதுப்பிக்கப்பட்டது சனி, 15 ஜனவரி 2022 12:39 PM IST

சுருக்கம்

கடந்த ஆண்டு குடியரசு தின அணிவகுப்பில் 25,000 பேர் பங்கேற்க அனுமதிக்கப்பட்டனர். அதேசமயம், 2022ல் கொரோனா வைரஸுக்கு முன், 1.25 பேர் அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

செய்தி கேட்க

கொரோனாவின் புதிய மாறுபாட்டான ஓமிக்ரானின் அச்சுறுத்தலுக்கு மத்தியில் நடைபெறவுள்ள குடியரசு தின அணிவகுப்பில் இம்முறை 24 ஆயிரம் பேர் மட்டுமே பங்கேற்க முடியும். பாதுகாப்பு வட்டாரங்களை மேற்கோள் காட்டி PTI செய்தி நிறுவனம் இதனை கூறியுள்ளது. கடந்த ஆண்டு குடியரசு தின அணிவகுப்பில் 25,000 பேர் பங்கேற்க அனுமதிக்கப்பட்டனர். அதேசமயம், 2020-ம் ஆண்டு கொரோனா தொற்றுக்கு முன் நடைபெற்ற அணிவகுப்பில் 1.25 பேர் பங்கேற்க அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

வெளிநாட்டு விருந்தினர்கள் இல்லை
குடியரசு தினத்தையொட்டி நடத்தப்படும் நிகழ்ச்சிக்கு வெளிநாட்டு விருந்தினர்களை அழைப்பது வழக்கம். இருப்பினும், இந்த முறை கொரோனா தொற்றுநோயைக் கருத்தில் கொண்டு, வெளிநாட்டு விருந்தினர்கள் இதில் ஈடுபட மாட்டார்கள். கடந்த ஆண்டு நடைபெற்ற அணிவகுப்பில் வெளிநாட்டு தலைவர்கள் யாரும் பங்கேற்கவில்லை. இம்முறை உஸ்பெகிஸ்தான், துர்க்மெனிஸ்தான், கஜகஸ்தான், கிர்கிஸ்தான் குடியரசு மற்றும் தஜிகிஸ்தான் ஆகிய நாடுகளின் தலைவர்களை அழைக்க திட்டமிட்டுள்ளதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

19 ஆயிரம் பேருக்கு அழைப்பிதழ் அனுப்பப்படும்
இந்த அணிவகுப்பில் இம்முறை 24 ஆயிரம் பேர் பங்கேற்க அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், இதில் 19 ஆயிரம் பேருக்கு அழைப்பிதழ் அனுப்பப்படும் என்றும் பாதுகாப்பு வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன. அதே நேரத்தில், மீதமுள்ள ஐயாயிரம் பொது மக்கள், டிக்கெட்டுகளை வாங்கி அணிவகுப்பில் சேரலாம்.

வாய்ப்பு

கொரோனாவின் புதிய மாறுபாட்டான ஓமிக்ரானின் அச்சுறுத்தலுக்கு மத்தியில் நடைபெறவுள்ள குடியரசு தின அணிவகுப்பில் இம்முறை 24 ஆயிரம் பேர் மட்டுமே பங்கேற்க முடியும். பாதுகாப்பு வட்டாரங்களை மேற்கோள் காட்டி PTI செய்தி நிறுவனம் இதனை கூறியுள்ளது. கடந்த ஆண்டு குடியரசு தின அணிவகுப்பில் 25,000 பேர் பங்கேற்க அனுமதிக்கப்பட்டனர். அதேசமயம், 2020-ம் ஆண்டு கொரோனா தொற்றுக்கு முன் நடைபெற்ற அணிவகுப்பில் 1.25 பேர் பங்கேற்க அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

வெளிநாட்டு விருந்தினர்கள் இல்லை

குடியரசு தினத்தையொட்டி நடத்தப்படும் நிகழ்ச்சிக்கு வெளிநாட்டு விருந்தினர்களை அழைப்பது வழக்கம். இருப்பினும், இந்த முறை கொரோனா தொற்றுநோயைக் கருத்தில் கொண்டு, வெளிநாட்டு விருந்தினர்கள் இதில் ஈடுபட மாட்டார்கள். கடந்த ஆண்டு நடைபெற்ற அணிவகுப்பில் வெளிநாட்டு தலைவர்கள் யாரும் பங்கேற்கவில்லை. இம்முறை உஸ்பெகிஸ்தான், துர்க்மெனிஸ்தான், கஜகஸ்தான், கிர்கிஸ்தான் குடியரசு மற்றும் தஜிகிஸ்தான் ஆகிய நாடுகளின் தலைவர்களை அழைக்க திட்டமிட்டுள்ளதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

19 ஆயிரம் பேருக்கு அழைப்பிதழ் அனுப்பப்படும்

இந்த அணிவகுப்பில் இம்முறை 24 ஆயிரம் பேர் பங்கேற்க அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், இதில் 19 ஆயிரம் பேருக்கு அழைப்பிதழ் அனுப்பப்படும் என்றும் பாதுகாப்பு வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன. அதே நேரத்தில், மீதமுள்ள ஐயாயிரம் பொது மக்கள், டிக்கெட்டுகளை வாங்கி அணிவகுப்பில் சேரலாம்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed