மும்பை: பத்திரம் திங்களன்று தொற்றுநோய்க்கு முந்தைய குறைந்த நிலைக்கும் விழுந்தது சென்செக்ஸ் 1%க்கும் அதிகமாக 651 புள்ளிகள் அதிகரித்து முடிவடைந்தது ரூபாய் 27 பைசா லாபம். அரசாங்கத்திற்கான கடன் வாங்கும் செலவுகள், 10 ஆண்டு காலப் பத்திரங்களின் விளைச்சலில் பிரதிபலிக்கிறது, பெரும்பாலான வங்கிகள் வழங்கும் வீட்டுக் கடன் விகிதங்களை விட, இரண்டு ஆண்டுகளில் அதிகபட்சமாக 6.59% ஆக உயர்ந்துள்ளது. யூனியன் பேங்க் ஆஃப் இந்தியாவின் கடன் 6.4 சதவீதத்தில் இருந்து தொடங்குகிறது, அதே நேரத்தில் பாங்க் ஆஃப் பரோடா அவர்களுக்கு 6.5 சதவீதத்தில் கடன் வழங்குகிறது.
பத்திர விலைகள் விளைச்சலுக்கு நேர்மாறாக தொடர்புடையவை, எனவே ஒன்று குறையும் போது மற்றொன்று உயரும். பங்குச் சந்தைகளில், ஆசியப் பங்குகளைக் கண்காணித்து, சந்தைகள் வலுவாகத் திறக்கப்பட்டு, வளர்ச்சிக்கு ஆதரவான பட்ஜெட் இருக்கும் என்ற எதிர்பார்ப்புகளால் அதிக அளவில் மூடப்பட்டன. நிஃப்டியும் 18,000 லாபத்துடன் 1.1% உயர்ந்து 18,003 இல் நிறைவடைந்தது. இருப்பினும், Omicron பதிப்பு வேகமாக பரவி வருவதால், ஆய்வாளர்கள் ஏற்ற இறக்கத்தை எதிர்பார்க்கின்றனர்.

AF6EC812-C5EF-4983-A76F-BC020DE54870 நகல்

வரத்து காரணமாக ரூபாயின் மதிப்பு இரண்டு மாதங்களில் இல்லாத அளவுக்கு உயர்ந்தது. உள்நாட்டு நாணயம் வெள்ளியன்று டாலருக்கு எதிராக 74.04 ஆக 74.31 க்கு அருகில் வலுவடைந்தது – நவம்பர் 9 க்குப் பிறகு அதிகபட்சம். ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸ் மற்றும் பிற மூலதன வரவுகளின் சாதனை நிதி திரட்டல் டாலரை கட்டுக்குள் வைத்திருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
இருப்பினும், பத்திர சந்தைகளில் விற்பனை காணப்பட்டது. ஜனவரி 31, 2020க்குப் பிறகு, 10 ஆண்டு காலப் பத்திரத்தின் 6.59% மகசூல் அதிகம். பெஞ்ச்மார்க் 10 ஆண்டு பத்திரம் வெள்ளிக்கிழமை 6.54% ஆக இருந்தது. அடிமைத்தனத்தில் உணர்கிறேன் சந்தை ரிசர்வ் வங்கி பத்திரங்களின் நிகர விற்பனையாளராக மாறிய பிறகு அது மாறிவிட்டது – தொற்றுநோய்களின் போது சந்தைகளுக்கு உதவுவதற்காக உந்தப்பட்ட அதிகப்படியான பணப்புழக்கத்தை இயல்பாக்குவதற்கான நடவடிக்கைகளை ஆதரிக்கும் நடவடிக்கை. புதன்கிழமை எதிர்பார்க்கப்படும் டிசம்பர் பணவீக்க எண்களுக்கு முன்னதாக பத்திர விளைச்சல் அதிகரித்தது.
லிபியா மற்றும் கஜகஸ்தானில் உள்ள புவிசார் அரசியல் பதட்டங்கள் காரணமாக விநியோக தடைகள் பற்றிய கவலைகளால் உலகளாவிய எண்ணெய் விலைகள் உறுதியான நிலையில், பணவீக்கத்தின் மீது டீலர்களும் எதிர்மறையான கண்ணோட்டத்தைக் கொண்டுள்ளனர். கூடுதலாக, அமெரிக்க வருவாயின் அதிகரிப்பு பத்திர வருவாயில் அதிகரிப்புக்கு வழிவகுத்தது. அமெரிக்காவில் வேலைவாய்ப்பின்மை வீழ்ச்சி எதிர்பார்த்ததை விட முன்னதாகவே பெடரல் ரிசர்வ் விகிதங்களை உயர்த்தத் தூண்டும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
உள்நாட்டுச் சந்தையில், சென்செக்ஸ் 60,070ல் திடீரெனத் துவங்கி இன்ட்ரா டே வர்த்தகத்தில் அதிகபட்சமாக 60,427ஐ எட்டியது. வங்கிப் பங்குகள் அதிக லாபம் ஈட்டின. பொதுத்துறை வங்கிகளில் அன்னிய முதலீட்டு வரம்பை 74 சதவீதமாக அரசு உயர்த்தலாம் என நாளடைவில் வதந்திகள் பரவின. கடன் வழங்குபவர்களில், சிறந்த Q3 முடிவுகளை எதிர்பார்த்து எஸ்பிஐ அதிகபட்சமாக (2.5%) பெற்றது. எச்டிஎஃப்சி (2.4%), கோடக் வங்கி (2.3%), ஐசிஐசிஐ வங்கி (2.2%) மற்றும் ஆக்சிஸ் வங்கி (1.7%) ஆகியவை குறிப்பிடத்தக்க லாபத்தைப் பெற்றன.
இருப்பினும், ரூபாயின் மதிப்பு வலுவடைந்தது சில பங்குகளிலும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியது. விப்ரோ 2.5% சரிந்தது மற்றும் சென்செக்ஸ் பங்குகளில் மிகப்பெரிய இழப்பை சந்தித்தது. குறியீட்டில் மற்ற இழப்புகள் நெஸ்லே இந்தியா (-1.1%) மற்றும் ஏசியன் பெயிண்ட்ஸ் (0.6%) ஆகும். சன் பார்மா, டாக்டர் ரெட்டீஸ் மற்றும் இண்டஸ்இண்ட் வங்கிகளும் நஷ்டத்தில் முடிவடைந்தன.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *