நியூஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, புது தில்லி

வெளியிட்டவர்: கௌரவ் பாண்டே
புதுப்பிக்கப்பட்டது சனி, 08 ஜனவரி 2022 10:09 PM IST

சுருக்கம்

கொரோனா வைரஸின் முன்னெச்சரிக்கை டோஸுக்கு தகுதியானவர்கள் இப்போது கோவின் போர்ட்டலில் ஆன்லைனில் ஸ்லாட்டுகளை முன்பதிவு செய்யலாம். இந்த வசதி போர்ட்டலில் சனிக்கிழமை முதல் தொடங்கியுள்ளது.

குறியீட்டு படம்
– புகைப்படம்: பிக்சல்கள்

செய்தி கேட்க

கடந்த காலங்களில், கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயான ஓமிக்ரானின் புதிய மற்றும் அதிக தொற்று மாறுபாடு தோன்றிய பின்னர், சுகாதாரப் பணியாளர்கள், முன்னணி ஊழியர்கள் மற்றும் மூத்த குடிமக்களுக்கு (60 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்கள்) தடுப்பூசியின் பூஸ்டர் அல்லது முன்னெச்சரிக்கை அளவை மத்திய அரசு அனுமதித்தது. இது குறித்து தேசிய சுகாதார இயக்கத்தின் கூடுதல் செயலாளரும், பணி இயக்குநருமான விகாஸ் ஷீல் சனிக்கிழமை கூறியதாவது: இவர்களுக்கு கோவின் போர்ட்டலில் ஆன்லைன் மூலம் நியமனம் செய்யும் வசதி தொடங்கப்பட்டுள்ளது.

முன்னதாக வெள்ளிக்கிழமை, தடுப்பூசியின் முன்னெச்சரிக்கை அளவைப் பெற புதிய பதிவு தேவையில்லை என்று மத்திய அரசு கூறியது. தற்போது, ​​சுகாதாரப் பணியாளர்கள், முன்னணிப் பணியாளர்கள் மற்றும் 60 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்கள் இந்த டோஸுக்குத் தகுதியானவர்கள். முன்னெச்சரிக்கை டோஸ்கள் ஜனவரி 10 முதல் தொடங்கப்படும். தடுப்பூசியின் இரண்டு டோஸ்களைப் பெற்ற தகுதியுள்ளவர்கள் ஆன்லைன் சந்திப்பை மேற்கொள்ளலாம் அல்லது தடுப்பூசி மையத்தை நேரடியாகப் பார்வையிடலாம்.

இதுகுறித்து மத்திய சுகாதாரத்துறை அமைச்சகம் தெரிவித்திருந்த நிலையில், முன்னெச்சரிக்கை டோஸ் வழங்கும் திட்டம் ஜனவரி 8-ம் தேதி வெளியிடப்படும் என்று கூறியிருந்தது.முதலில் இரண்டு டோஸ்கள் கொடுக்கப்பட்ட அதே தடுப்பூசியே முன்னெச்சரிக்கை டோஸாக வழங்கப்படும் என அரசு தெரிவித்துள்ளது. அதாவது கோவாக்சின் தடுப்பூசி போடப்பட்டவர்களுக்கும் அதே முன்னெச்சரிக்கை டோஸ் கோவாக்சின் மற்றும் கோவாஷீல்டு தடுப்பூசி போடப்பட்டவர்களுக்கு முன்னெச்சரிக்கை டோஸாக அதே அளவு கோவாஷீல்டு வழங்கப்படும்.

வாய்ப்பு

கடந்த காலங்களில், கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயான ஓமிக்ரானின் புதிய மற்றும் அதிக தொற்று மாறுபாடு தோன்றிய பின்னர், சுகாதாரப் பணியாளர்கள், முன்னணி ஊழியர்கள் மற்றும் மூத்த குடிமக்களுக்கு (60 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்கள்) தடுப்பூசியின் பூஸ்டர் அல்லது முன்னெச்சரிக்கை அளவை மத்திய அரசு அனுமதித்தது. இது குறித்து தேசிய சுகாதார இயக்கத்தின் கூடுதல் செயலாளரும், பணி இயக்குநருமான விகாஸ் ஷீல் சனிக்கிழமை கூறியதாவது: இவர்களுக்கு கோவின் போர்ட்டலில் ஆன்லைன் மூலம் நியமனம் செய்யும் வசதி தொடங்கப்பட்டுள்ளது.

முன்னதாக வெள்ளிக்கிழமை, தடுப்பூசியின் முன்னெச்சரிக்கை அளவைப் பெற புதிய பதிவு தேவையில்லை என்று மத்திய அரசு கூறியது. தற்போது, ​​சுகாதாரப் பணியாளர்கள், முன்னணிப் பணியாளர்கள் மற்றும் 60 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்கள் இந்த டோஸுக்குத் தகுதியானவர்கள். முன்னெச்சரிக்கை டோஸ்கள் ஜனவரி 10 முதல் தொடங்கப்படும். தடுப்பூசியின் இரண்டு டோஸ்களைப் பெற்ற தகுதியுள்ளவர்கள் ஆன்லைன் சந்திப்பை மேற்கொள்ளலாம் அல்லது தடுப்பூசி மையத்தை நேரடியாகப் பார்வையிடலாம்.

இதுகுறித்து மத்திய சுகாதாரத்துறை அமைச்சகம் தெரிவித்திருந்த நிலையில், முன்னெச்சரிக்கை டோஸ் வழங்கும் திட்டம் ஜனவரி 8-ம் தேதி வெளியிடப்படும் என்று கூறியிருந்தது.முதலில் இரண்டு டோஸ்கள் கொடுக்கப்பட்ட அதே தடுப்பூசியே முன்னெச்சரிக்கை டோஸாக வழங்கப்படும் என அரசு தெரிவித்துள்ளது. அதாவது கோவாக்சின் தடுப்பூசி போடப்பட்டவர்களுக்கும் அதே முன்னெச்சரிக்கை டோஸ் கோவாக்சின் மற்றும் கோவாஷீல்டு தடுப்பூசி போடப்பட்டவர்களுக்கு முன்னெச்சரிக்கை டோஸாக அதே அளவு கோவாஷீல்டு வழங்கப்படும்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *