புதுடெல்லி: கிரிப்டோகரன்சிகள் தொடர்பான மற்றொரு பணமோசடி வழக்கில், அமலாக்க இயக்குனரகம் திங்கள்கிழமை கூறியது, ஒருவரின் சொத்துக்களை பறிமுதல் செய்துள்ளோம். கேரளா 37 கோடி மதிப்புள்ள தொழிலதிபர். ஏஜென்சி கூறியது தொழிலதிபர், நிஷாத் கு, மற்றும் அவரது கூட்டாளிகள் முதலீட்டாளர்களுக்கு கிரிப்டோ கரன்சியை ஒதுக்குவதாக உறுதியளித்து ரூ.1,200 கோடி அளவுக்கு நிதி திரட்டுவதில் ஈடுபட்டுள்ளனர்.
இந்த அமைப்பு கேரளாவில் 11 இடங்களில் சோதனை நடத்தியது. தமிழ்நாடு, கர்நாடகா மற்றும் டெல்லி மற்றும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் பணமோசடி செய்ததாகக் கூறப்படும் ஆவணங்களை கைப்பற்றினர். Ethereum, BTC, BNB, WiFI, VET, ADA போன்ற கிரிப்டோ கரன்சிகளை பறிமுதல் செய்ததாக ED கூறியது. USDT25.8 லட்சம் செலவாகும். “குற்றத்தின் வருவாயில் இருந்து வாங்கப்பட்ட மேலே உள்ள அனைத்து கிரிப்டோ கரன்சிகளும் INR ஆக மாற்றப்பட்டு ED ஆல் இணைக்கப்பட்டன” என்று நிறுவனம் கூறியது.
அவர்கள் மீது பணமோசடி வழக்குப் பதிவு செய்து ED விசாரணையைத் தொடங்கியது. மோரிஸ் நாணயம் கிரிப்டோ நாணயம் , “இணைக்கப்பட்ட சொத்துக்களில் நிஷாத் மற்றும் அவரது நிறுவனங்களின் பல வங்கிக் கணக்குகளில் உள்ள நிலுவைகள், நிஷாத்தின் நெருங்கிய கூட்டாளியின் நிலம் மற்றும் குற்றத்தின் வருமானத்தில் இருந்து நெருங்கிய கூட்டாளி வாங்கிய கிரிப்டோ கரன்சிகளுக்கு சமமான அசையாச் சொத்துக்கள் ஆகியவை அடங்கும்” என்று ED கூறியது. ,
குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் 900 முதலீட்டாளர்களை ஏமாற்றி 1,200 கோடி ரூபாய் திரட்டியதாக கேரள காவல்துறை இதற்கு முன்பு பல எஃப்ஐஆர்களைப் பதிவு செய்தது. மோரிஸ் மோரிஸ் கிரிப்டோ கரன்சியை அறிமுகப்படுத்திய பிறகு, முதலீட்டாளர்களிடமிருந்து ஆரம்ப நாணய சலுகைகள் என்ற போர்வையில் டிரேடிங் சொல்யூஷன்ஸ் டெபாசிட்களை சேகரித்தது. “பொதுமக்களிடமிருந்து எடுக்கப்பட்ட வைப்புக்கள் சட்டவிரோதமானது மற்றும் ஒழுங்குமுறை நிறுவனங்களின் சட்டப்பூர்வ அனுமதியின்றி” என்று ED கூறியது.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *