நியூஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, புது தில்லி

வெளியிட்டவர்: கௌரவ் பாண்டே
திங்கள், 10 ஜனவரி 2022 10:50 PM IST புதுப்பிக்கப்பட்டது

சுருக்கம்

கொரோனா வைரஸின் புதிய மாறுபாடு, ஓமிக்ரான், தற்போது உலகம் முழுவதும் அச்சுறுத்தும் வேகத்தில் பரவி வருகிறது. பல நாடுகளில் நிலைமை தீவிரமாக மோசமடையத் தொடங்கியுள்ளது.

குறியீட்டு படம்
– புகைப்படம்: Pixabay

செய்தி கேட்க

கரோனா வைரஸின் புதிய மற்றும் அதிக தொற்று வகையான ஓமிக்ரானின் வெடிப்பு அளவுகள் உலகளவில் மிக உயர்ந்த அச்சுறுத்தலை எட்டியுள்ளன. மக்கள்தொகை குறைந்த நோய் எதிர்ப்பு சக்தி உள்ள பகுதிகளில் இந்த ஆபத்து குறிப்பாக அதிகரிக்கிறது. இதை திங்களன்று இந்திய SARS-CoV-2 ஜெனோமிக்ஸ் கூட்டமைப்பு INSACOG (INSACOG) தெரிவித்துள்ளது. இந்த வைரஸால் ஏற்படும் நோயின் தீவிரம் டெல்டா மற்றும் பிற வகைகளை விட குறைவாக இருப்பதாகக் காட்டப்பட்டுள்ளது, ஏனெனில் மக்கள் தொற்று மற்றும் தடுப்பூசி காரணமாக அதிக நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை உருவாக்கியுள்ளனர்.

திங்களன்று வெளியிடப்பட்ட அதன் வாராந்திர புல்லட்டினில், கொரோனா வைரஸின் உலகளாவிய பரவல் டெல்டாவிலிருந்து ஓமிக்ரான் வரை வேகமாக அமைகிறது என்று கூட்டமைப்பு கூறியது. Omicron இன் தொற்று திறன் மற்றும் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி டெல்டாவை விட அதிகமாக இருப்பதாக உலகளாவிய தரவுகளை அது மேற்கோள் காட்டியது. இதன் காரணமாக டெல்டாவை விட வேகமாக பரவி வருகிறது. இருப்பினும், இதுவரையிலான உண்மைகள், கொரோனா வைரஸின் முந்தைய மாறுபாட்டை விட ஓமிக்ரான் நோய்த்தொற்றின் தீவிரத்தின் அளவு மிகவும் குறைவாக இருப்பதாகக் கூறுகிறது.

தடுப்பூசி போடுபவர்களுக்கு கடுமையான நோய் வேலை ஆபத்து
கிடைக்கக்கூடிய அனைத்து தரவுகளின் அடிப்படையில், நோய் எதிர்ப்பு சக்தி இல்லாதவர்கள் ஓமிக்ரானால் பாதிக்கப்பட்டால் கடுமையாக நோய்வாய்ப்படுவார்கள் என்று கூறலாம். இங்கிலாந்தில் ஓமிக்ரான் தொற்று மிக வேகமாக பரவி வருகிறது. இங்கு, குறைந்தபட்சம் இரண்டு டோஸ் தடுப்பூசியைப் பெற்றவர்கள், ஓமிக்ரான் நோயால் பாதிக்கப்பட்டிருந்தாலும் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்படுவது குறைவு. மூன்றாவது பூஸ்டர் டோஸ் Omicron க்கு எதிராக அதிக அளவிலான பாதுகாப்பை வழங்கியதாக சமீபத்திய UK ஆய்வு தெரிவிக்கிறது.

Omicron இந்தியாவில் இதுவரை 4,033 உறுதிப்படுத்தப்பட்ட வழக்குகள் உள்ளன
இதுவரை, இந்தியாவின் 27 மாநிலங்கள் மற்றும் யூனியன் பிரதேசங்களில் 4,033 பேருக்கு கொரோனா வைரஸின் ஓமிக்ரான் மாறுபாடு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. மறுபுறம், இந்த முறை ஐந்து முதல் பத்து சதவீத நோயாளிகள் மட்டுமே மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட வேண்டும் என்று மத்திய அரசு திங்கள்கிழமை கூறியது. இருப்பினும், நிலைமை மாறக்கூடும் என்றும், எனவே அனைத்து மாநிலங்களும் விழிப்புடன் இருந்து கண்காணிப்பைத் தொடர வேண்டும் என்றும் அரசாங்கம் கூறியுள்ளது. கரோனா-இணக்க நடத்தையை பின்பற்றி, விரைவில் தடுப்பூசி போடுமாறு மக்களுக்கு மையம் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளது.

வாய்ப்பு

கரோனா வைரஸின் புதிய மற்றும் அதிக தொற்று வகையான ஓமிக்ரானின் வெடிப்பு அளவுகள் உலகளவில் மிக உயர்ந்த அச்சுறுத்தலை எட்டியுள்ளன. மக்கள்தொகை குறைந்த நோய் எதிர்ப்பு சக்தி உள்ள பகுதிகளில் இந்த ஆபத்து குறிப்பாக அதிகரிக்கிறது. இதை திங்களன்று இந்திய SARS-CoV-2 ஜெனோமிக்ஸ் கூட்டமைப்பு INSACOG (INSACOG) தெரிவித்துள்ளது. இந்த வைரஸால் ஏற்படும் நோயின் தீவிரம் டெல்டா மற்றும் பிற வகைகளை விட குறைவாக இருப்பதாகக் காட்டப்பட்டுள்ளது, ஏனெனில் மக்கள் தொற்று மற்றும் தடுப்பூசி காரணமாக அதிக நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை உருவாக்கியுள்ளனர்.

திங்களன்று வெளியிடப்பட்ட அதன் வாராந்திர புல்லட்டினில், கொரோனா வைரஸின் உலகளாவிய பரவல் டெல்டாவிலிருந்து ஓமிக்ரான் வரை வேகமாக அமைகிறது என்று கூட்டமைப்பு கூறியது. Omicron இன் தொற்று திறன் மற்றும் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி டெல்டாவை விட அதிகமாக இருப்பதாக உலகளாவிய தரவுகளை அது மேற்கோள் காட்டியது. இதன் காரணமாக டெல்டாவை விட வேகமாக பரவி வருகிறது. இருப்பினும், இதுவரையிலான உண்மைகள், கொரோனா வைரஸின் முந்தைய மாறுபாட்டை விட ஓமிக்ரான் நோய்த்தொற்றின் தீவிரத்தின் அளவு மிகவும் குறைவாக இருப்பதாகக் கூறுகிறது.

தடுப்பூசி போடுபவர்களுக்கு கடுமையான நோய் வேலை ஆபத்து

கிடைக்கக்கூடிய அனைத்து தரவுகளின் அடிப்படையில், நோய் எதிர்ப்பு சக்தி இல்லாதவர்கள் ஓமிக்ரானால் பாதிக்கப்பட்டால் கடுமையாக நோய்வாய்ப்படுவார்கள் என்று கூறலாம். இங்கிலாந்தில் ஓமிக்ரான் தொற்று மிக வேகமாக பரவி வருகிறது. இங்கு, குறைந்தபட்சம் இரண்டு டோஸ் தடுப்பூசியைப் பெற்றவர்கள், ஓமிக்ரான் நோயால் பாதிக்கப்பட்டிருந்தாலும் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்படுவது குறைவு. மூன்றாவது பூஸ்டர் டோஸ் Omicron க்கு எதிராக அதிக அளவிலான பாதுகாப்பை வழங்கியதாக சமீபத்திய UK ஆய்வு தெரிவிக்கிறது.

Omicron இந்தியாவில் இதுவரை 4,033 உறுதிப்படுத்தப்பட்ட வழக்குகள் உள்ளன

இதுவரை, இந்தியாவின் 27 மாநிலங்கள் மற்றும் யூனியன் பிரதேசங்களில் 4,033 பேருக்கு கொரோனா வைரஸின் ஓமிக்ரான் மாறுபாடு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. மறுபுறம், இந்த முறை ஐந்து முதல் பத்து சதவீத நோயாளிகள் மட்டுமே மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட வேண்டும் என்று மத்திய அரசு திங்கள்கிழமை கூறியது. இருப்பினும், நிலைமை மாறக்கூடும் என்றும், எனவே அனைத்து மாநிலங்களும் விழிப்புடன் இருந்து கண்காணிப்பைத் தொடர வேண்டும் என்றும் அரசாங்கம் கூறியுள்ளது. கரோனா-இணக்க நடத்தையை பின்பற்றி, விரைவில் தடுப்பூசி போடுமாறு மக்களுக்கு மையம் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed