பிசினஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, புது தில்லி

வெளியிட்டவர்: தீபக் சதுர்வேதி
புதுப்பிக்கப்பட்டது வெள்ளி, 07 ஜனவரி 2022 09:59 AM IST

சுருக்கம்

இந்தியப் பொருளாதாரத்தை அச்சுறுத்தும் ஓமிக்ரான்: கொரோனா வைரஸ் மீண்டும் உலகம் முழுவதும் பீதியை ஏற்படுத்தியுள்ளது. இந்தியாவும் இதைத் தொடவில்லை, கோவிட் -19 இன் ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டின் வழக்குகள் நாட்டில் தொடர்ந்து பதிவாகி வருகின்றன. இதன் காரணமாகவே உள்நாட்டு ரேட்டிங் ஏஜென்சியான இந்தியா ரேட்டிங்ஸ் ஜிடிபி வளர்ச்சி மதிப்பீட்டை திருத்தியமைத்து குறைத்துள்ளது.

செய்தி கேட்க

உலகம் முழுவதும் மீண்டும் ஒரு பீதியை ஏற்படுத்தி வருகிறது கொரோனா வைரஸ். இந்தியாவும் இதைத் தொடவில்லை, கோவிட் -19 இன் ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டின் வழக்குகள் நாட்டில் தொடர்ந்து பதிவாகி வருகின்றன. இதன் காரணமாகவே உள்நாட்டு ரேட்டிங் ஏஜென்சியான இந்தியா ரேட்டிங்ஸ் ஜிடிபி வளர்ச்சி மதிப்பீட்டை திருத்தியமைத்து குறைத்துள்ளது. கொரோனா மூன்றாவது அலை காரணமாக, நான்காவது காலாண்டில் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் வளர்ச்சி விகிதம் 0.4% முதல் 5.7% வரை குறையக்கூடும் என்று நிறுவனம் கூறுகிறது.

நடப்பு நிதியாண்டில் வளர்ச்சி விகிதம் 9.3 சதவீதமாக இருக்கும்
கொரோனாவின் புதிய மாறுபாட்டான ஓமிக்ரானின் வழக்குகள் இந்தியா உட்பட உலகம் முழுவதும் வேகமாக அதிகரித்து வருகின்றன. இதற்கிடையில், உள்நாட்டு மதிப்பீட்டு நிறுவனமான இந்தியா ரேட்டிங்ஸ் அண்ட் ரிசர்ச் நடப்பு நிதியாண்டில் இந்தியாவின் பொருளாதார வளர்ச்சி கணிப்பைக் குறைத்துள்ளது. ஓமிக்ரான் நோய்த்தொற்றின் வேகத்தைக் கருத்தில் கொண்டு, பல மாநிலங்கள் முன்னெச்சரிக்கையாக கட்டுப்பாடுகளை விதிக்கத் தொடங்கியுள்ளன என்று இந்தியா ரேட்டிங்ஸ் தெரிவித்துள்ளது. இது பொருளாதாரம் மற்றும் வணிக நடவடிக்கைகளில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும், இதன் காரணமாக நடப்பு நிதியாண்டின் வளர்ச்சி விகிதம் 0.10 சதவீதம் முதல் 9.3 சதவீதம் வரை குறையலாம்.

கடந்த 15 நாட்களில் புதிய வழக்குகளின் வலுவான அதிகரிப்பு
ஏஜென்சி, ஜிடிபி வளர்ச்சி மதிப்பீட்டைக் குறைக்கும் போது, ​​கடந்த 15 நாட்களில் புதிய வழக்குகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ளதாக தனது அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. இத்தகைய சூழ்நிலையில், வேகமாக பரவும் நோய்த்தொற்று காரணமாக, நான்காவது காலாண்டில் நாட்டின் வளர்ச்சி விகிதம் 5.7 சதவீதமாகக் குறையும். இந்தியா ரேட்டிங்ஸ் முன்பு GDP வளர்ச்சி 6.1 சதவீதமாக இருக்கும் என்று கணித்திருந்தது, தற்போது குறைக்கப்பட்டுள்ளது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. ஏஜென்சியின் கூற்றுப்படி, அதிகரித்து வரும் கொரோனா வழக்குகள் காரணமாக விதிக்கப்படும் கட்டுப்பாடுகள் அதன் மீது மோசமான விளைவை ஏற்படுத்தும், இது பொருளாதாரத்தில் தற்போதைய மீட்சியை பாதிக்கும். இதன் காரணமாக, ஜனவரி-மார்ச் காலாண்டின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 0.4 சதவீத தாக்கத்தை காண முடியும், அதே நேரத்தில் முழு ஆண்டுக்கான மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி முந்தைய மதிப்பீடுகளுடன் ஒப்பிடும்போது 0.1 சதவீதம் குறையக்கூடும்.

கட்டுப்பாடுகளால் பொருளாதார நடவடிக்கைகள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன
ஓமிக்ரான் வழக்குகள் தொடர்ந்து அதிகரித்து வருவதால், சந்தை/சந்தை வளாகங்களின் திறனைக் குறைக்கவும், மனிதர்களின் நடமாட்டம்/தொடர்புகளை சரிபார்க்கவும் இரவு/வார இறுதி ஊரடங்கு போன்ற பல்வேறு வடிவங்களில் கட்டுப்பாடுகள் ஏற்கனவே பல மாநிலங்களில் நடைமுறையில் இருப்பதாக இந்திய மதிப்பீடுகள் மற்றும் ஆராய்ச்சிக் குறிப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. தொடங்கியுள்ளன, இது பொருளாதார நடவடிக்கைகளை பாதிக்கிறது. எவ்வாறாயினும், இந்த நோய்த்தொற்று சிறியது மற்றும் பெரும்பாலும் உயிருக்கு ஆபத்தானது அல்ல என்று இதுவரை வந்த அறிகுறிகள் தெரிவிக்கின்றன என்று மதிப்பீட்டு நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. COVID-19 இன் முதல் இரண்டு அலைகளை விட உள்ளூர் அரசாங்கங்களால் விதிக்கப்படும் கட்டுப்பாடுகள் குறைவான இடையூறுகளை ஏற்படுத்தும். இதுபோன்ற சூழ்நிலையில், கொரோனாவின் மூன்றாவது அலை நிறுத்தப்பட்ட பிறகு, பொருளாதாரம் மிக வேகமாக மீண்டு வரும் என்று அறிக்கையில் நம்பப்படுகிறது.

ரிசர்வ் வங்கி தாராளமய கொள்கை நிலைப்பாட்டை தொடர வேண்டும்
அதிகரித்து வரும் கொரோனா பரவல் காரணமாக ஜிடிபி வளர்ச்சி மதிப்பீட்டைத் திருத்தியதோடு, எதிர்காலத்தில் பாலிசி விகிதத்தில் எந்த மாற்றமும் இல்லாமல் ரிசர்வ் வங்கி (ஆர்பிஐ) அதன் தாராளமயக் கொள்கை நிலைப்பாட்டை தொடரும் என்று எதிர்பார்ப்பதாக மதிப்பீட்டு நிறுவனம் கூறியுள்ளது. மேலும் நிதி ஒருங்கிணைப்புப் பாதையில் திரும்புவதற்கு மத்திய அரசு அவசரப்படாது.

வாய்ப்பு

உலகம் முழுவதும் மீண்டும் ஒரு பீதியை ஏற்படுத்தி வருகிறது கொரோனா வைரஸ். இந்தியாவும் இதைத் தொடவில்லை, கோவிட் -19 இன் ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டின் வழக்குகள் நாட்டில் தொடர்ந்து பதிவாகி வருகின்றன. இதன் காரணமாகவே உள்நாட்டு ரேட்டிங் ஏஜென்சியான இந்தியா ரேட்டிங்ஸ் ஜிடிபி வளர்ச்சி மதிப்பீட்டை திருத்தியமைத்து குறைத்துள்ளது. கொரோனா மூன்றாவது அலை காரணமாக, நான்காவது காலாண்டில் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் வளர்ச்சி விகிதம் 0.4% முதல் 5.7% வரை குறையக்கூடும் என்று நிறுவனம் கூறுகிறது.

நடப்பு நிதியாண்டில் வளர்ச்சி விகிதம் 9.3 சதவீதமாக இருக்கும்

கொரோனாவின் புதிய மாறுபாட்டான ஓமிக்ரானின் வழக்குகள் இந்தியா உட்பட உலகம் முழுவதும் வேகமாக அதிகரித்து வருகின்றன. இதற்கிடையில், உள்நாட்டு மதிப்பீட்டு நிறுவனமான இந்தியா ரேட்டிங்ஸ் அண்ட் ரிசர்ச் நடப்பு நிதியாண்டில் இந்தியாவின் பொருளாதார வளர்ச்சி கணிப்பைக் குறைத்துள்ளது. ஓமிக்ரான் நோய்த்தொற்றின் வேகத்தைக் கருத்தில் கொண்டு, பல மாநிலங்கள் முன்னெச்சரிக்கையாக கட்டுப்பாடுகளை விதிக்கத் தொடங்கியுள்ளன என்று இந்தியா ரேட்டிங்ஸ் தெரிவித்துள்ளது. இது பொருளாதாரம் மற்றும் வணிக நடவடிக்கைகளில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும், இதன் காரணமாக நடப்பு நிதியாண்டின் வளர்ச்சி விகிதம் 0.10 சதவீதம் முதல் 9.3 சதவீதம் வரை குறையலாம்.

கடந்த 15 நாட்களில் புதிய வழக்குகளின் வலுவான அதிகரிப்பு

ஏஜென்சி, ஜிடிபி வளர்ச்சி மதிப்பீட்டைக் குறைக்கும் போது, ​​கடந்த 15 நாட்களில் புதிய வழக்குகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ளதாக தனது அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. இத்தகைய சூழ்நிலையில், வேகமாக பரவும் நோய்த்தொற்று காரணமாக, நான்காவது காலாண்டில் நாட்டின் வளர்ச்சி விகிதம் 5.7 சதவீதமாகக் குறையும். இந்தியா ரேட்டிங்ஸ் முன்பு GDP வளர்ச்சி 6.1 சதவீதமாக இருக்கும் என்று கணித்திருந்தது, தற்போது குறைக்கப்பட்டுள்ளது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. ஏஜென்சியின் கூற்றுப்படி, அதிகரித்து வரும் கொரோனா வழக்குகள் காரணமாக விதிக்கப்படும் கட்டுப்பாடுகள் அதன் மீது மோசமான விளைவை ஏற்படுத்தும், இது பொருளாதாரத்தில் தற்போதைய மீட்சியை பாதிக்கும். இதன் காரணமாக, ஜனவரி-மார்ச் காலாண்டின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 0.4 சதவீத தாக்கத்தை காண முடியும், அதே நேரத்தில் முழு ஆண்டுக்கான மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி முந்தைய மதிப்பீடுகளுடன் ஒப்பிடும்போது 0.1 சதவீதம் குறையக்கூடும்.

கட்டுப்பாடுகளால் பொருளாதார நடவடிக்கைகள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன

ஓமிக்ரான் வழக்குகள் தொடர்ந்து அதிகரித்து வருவதால், சந்தை/சந்தை வளாகங்களின் திறனைக் குறைக்கவும், மனிதர்களின் நடமாட்டம்/தொடர்புகளை சரிபார்க்கவும் இரவு/வார இறுதி ஊரடங்கு போன்ற பல்வேறு வடிவங்களில் கட்டுப்பாடுகள் ஏற்கனவே பல மாநிலங்களில் நடைமுறையில் இருப்பதாக இந்திய மதிப்பீடுகள் மற்றும் ஆராய்ச்சிக் குறிப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. தொடங்கியுள்ளன, இது பொருளாதார நடவடிக்கைகளை பாதிக்கிறது. எவ்வாறாயினும், இந்த நோய்த்தொற்று சிறியது மற்றும் பெரும்பாலும் உயிருக்கு ஆபத்தானது அல்ல என்று இதுவரை வந்த அறிகுறிகள் தெரிவிக்கின்றன என்று மதிப்பீட்டு நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. COVID-19 இன் முதல் இரண்டு அலைகளை விட உள்ளூர் அரசாங்கங்களால் விதிக்கப்படும் கட்டுப்பாடுகள் குறைவான இடையூறுகளை ஏற்படுத்தும். இதுபோன்ற சூழ்நிலையில், கொரோனாவின் மூன்றாவது அலை நிறுத்தப்பட்ட பிறகு, பொருளாதாரம் மிக வேகமாக மீண்டு வரும் என்று அறிக்கையில் நம்பப்படுகிறது.

ரிசர்வ் வங்கி தாராளமய கொள்கை நிலைப்பாட்டை தொடர வேண்டும்

அதிகரித்து வரும் கொரோனா பரவல் காரணமாக ஜிடிபி வளர்ச்சி மதிப்பீட்டைத் திருத்தியதோடு, எதிர்காலத்தில் பாலிசி விகிதத்தில் எந்த மாற்றமும் இல்லாமல் ரிசர்வ் வங்கி (ஆர்பிஐ) அதன் தாராளமயக் கொள்கை நிலைப்பாட்டை தொடரும் என்று எதிர்பார்ப்பதாக மதிப்பீட்டு நிறுவனம் கூறியுள்ளது. மேலும் நிதி ஒருங்கிணைப்புப் பாதையில் திரும்புவதற்கு மத்திய அரசு அவசரப்படாது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *