மேற்கு ஆபிரிக்க நாட்டில் 200 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்கள் சமூக ஊடக வலையமைப்பிலிருந்து தடுக்கப்பட்ட ஏழு மாதங்களுக்குப் பிறகு, நைஜீரிய அரசாங்கம் ட்விட்டர் மீதான அதன் தடையை நீக்கியுள்ளது.

நைஜீரிய அதிபர் முஹம்மது புஹாரி இவ்வாறு உத்தரவிட்டார் ட்விட்டரின் நாட்டின் தேசிய தகவல் தொழில்நுட்ப மேம்பாட்டு முகமையின் பணிப்பாளர் நாயகத்தின் கூற்றுப்படி, வியாழக்கிழமை நாட்டில் செயல்பாடுகள் மீண்டும் தொடங்கும். நைஜீரியாவில் அலுவலகம் திறப்பது உள்ளிட்ட சில நிபந்தனைகளை பூர்த்தி செய்ய ட்விட்டர் ஒப்புக்கொண்ட பின்னரே காஷிபு இனுவா அப்துல்லாஹி கூறினார்.

நைஜீரியா ஜூன் 4 அன்று ட்விட்டரின் செயல்பாடுகளை இடைநிறுத்தியது, “நைஜீரியாவின் நிறுவன இருப்பை குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தும் திறன் கொண்ட செயல்பாடுகளுக்கான தளத்தை தொடர்ந்து பயன்படுத்துகிறது”. பிரிவினைவாதிகளை “அவர்கள் புரிந்துகொள்ளும் மொழியில்” நடத்துவேன் என்று மிரட்டிய புகாரியின் பதிவை சமூக ஊடக வலையமைப்பு அகற்றிய உடனேயே இந்த நடவடிக்கை விமர்சனத்தைத் தூண்டியது.

“எங்கள் நடவடிக்கை, ட்விட்டர் உடனான எங்கள் உறவை மறுபரிசீலனை செய்வதற்கான ஒரு வேண்டுமென்றே முயற்சியாகும், இது நமது நாட்டிற்கான அதிகபட்ச பரஸ்பர நன்மைகளை நிறுவனத்தின் நியாயமான நலன்களுக்கு தீங்கு விளைவிக்காமல், எங்கள் நிச்சயதார்த்தம் மிகவும் மரியாதைக்குரியதாகவும், அன்பானதாகவும் மற்றும் வெற்றிகரமாகவும் இருந்தது,” என்று அப்துல்லாஹி கூறினார். அறிக்கை.

கருத்துக்கான கோரிக்கைக்கு ட்விட்டர் செய்தித் தொடர்பாளர் உடனடியாக பதிலளிக்கவில்லை.

2022 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் நைஜீரியாவில் பதிவுசெய்வதைத் தவிர, நியமிக்கப்பட்ட நாட்டின் பிரதிநிதியை நியமித்தல், வரிக் கடமைகளுக்கு இணங்குதல் மற்றும் “நைஜீரிய சட்டங்கள் மற்றும் தேசிய கலாச்சாரம்” மற்றும் வரலாற்றை மரியாதையுடன் ஏற்றுக்கொள்வது உள்ளிட்ட பிற விதிமுறைகளையும் ட்விட்டர் ஒப்புக்கொண்டதாக அப்துல்லாஹி கூறினார். . அதன் மீது அத்தகைய சட்டம் இயற்றப்பட்டுள்ளது.”


Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *