மும்பை: ஏர் இந்தியா விமானப் பராமரிப்பு தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள், தேசிய விமான நிறுவனத்துடன் நிலையான கால ஒப்பந்தத்தில் உள்ள ஊழியர்கள், வேலை ஒப்பந்தம் புதுப்பித்தல், ஊதியத் திருத்தம் மற்றும் இது போன்ற பிரச்சனைகள் நிலுவையில் உள்ள நிலையில் ஜனவரி 17 அன்று வேலைநிறுத்தத்தில் ஈடுபடப் போவதாக அச்சுறுத்தியுள்ளனர்.
விமானப் பராமரிப்பு தொழில்நுட்ப வல்லுநரால் கையாளப்படும் பணிகளில் எரிபொருள் நிரப்புதல் மற்றும் விமானத்தை புறப்படுவதற்கு தயார் செய்தல், மார்ஷலிங், பராமரிப்பு வேலைகள் போன்றவை அடங்கும்.
“எங்களில் பெரும்பாலோர் குறைந்தபட்ச ஊதியமாக ரூ. 25,000 பெறுகிறோம், ஆனால் பொருளாதார நடவடிக்கைகளின் ஒரு பகுதியாக விமான நிறுவனம் எங்கள் சம்பளத்தை பிடித்தம் செய்துள்ளது. மே 2020 முதல், எங்கள் சம்பளத்தில் இருந்து ரூ.1100 கழிக்கப்படுகிறது. கோரிக்கையை நாங்கள் திருப்பிச் செலுத்தியுள்ளோம்,” என்று ஒரு தொழில்நுட்ப வல்லுநர் கூறினார். பெயர் தெரியாததைக் கோருகிறது.
இந்தியா முழுவதும் அவர்களில் சுமார் 1,700 பேர் இனி ஒரு வாரத்தில் “டூல் டவுன்” இயக்கத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பார்கள் என்று அவர் கூறினார்.
இவர்களது கோரிக்கைகள் தொடர்பாக தலைமை நிர்வாக அதிகாரிக்கு திங்கள்கிழமை கடிதம் அனுப்பப்பட்டுள்ளது. ஏர் இந்தியா இன்ஜினியரிங் சர்வீசஸ் லிமிடெட் (AIESL), விமான நிறுவனத்தின் பொறியியல் துணை நிறுவனம்.
ஏர் இந்தியா வட்டாரம் கூறியது, கூறப்பட்ட தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள் AIESL ஊழியர்களில் 50% பேர் உள்ளனர்.
“எங்களில் பலர் ஏர் இந்தியாவுடன் ஐந்தாண்டுகளை நிறைவு செய்துள்ளோம், எங்கள் ஒப்பந்தங்கள் புதுப்பிக்கப்படும். எங்கள் நீண்ட நிலுவையில் உள்ள கேள்விகளுக்கு விமான நிர்வாகம் மௌனம் காக்கிறது” என்று தொழில்நுட்ப வல்லுநர் கூறினார்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *